`

Jump to content

Region DGO!!! ใน Simcity !!

26 replies to this topic

#1 AKoKoH

Where is my Doughnut !!

• Royal Executive Members

Posted 14 March 2013 - 06:19 PM

เห็นกระจัดกระจายกัน ผมเลยตั้ง region DGO ขึ้นมานะครับ
นำโดยผมและคุณ nakankank

ตอนนี้วางรากฐานไว้ระดับนึงแล้ว รับรองเข้ามาเล่นสบาย :cat_yes:

ติดแดงๆนิดนึง ไม่ต้องตกใจ :r38:
มหาลัยสร้างไว้ให้แล้ว
City Hall Up เกือบหมดแล้วเหลืออันเดียว
เข้ามาก่อน ส่งFreight ก่อน ผมเล่นท่องเที่ยวกะคาสิโน Freight กะแร่เหลือเพียบ

Invite ไปที่ผมมี Friend แล้ว
คนที่ยังไม่ได้แอด แอดมาเลยจ้า ID :: kokohmusic หรือแอดคุน naknaknak ก็ได้คร้าบ
ปล. เอากระทู้นี้เป็นถามตอบใน region เลยละกันเนอะ :laugh3:

ปล.2 Server Asia นะคร้าบบบ ลืมบอก

#2 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 March 2013 - 08:14 PM

เล่นด้วยครับ ไปเล่น Region อื่นมา อุตส่าห์ไปได้สวย แต่เป็นอะไรไม่รู้เข้าเมืองตัวเองไม่ได้มา 3 วัน เลยเซ็งๆ

ID: XParm

#3 AKoKoH

Posted 14 March 2013 - 09:12 PM

เดี๋ยวส่งไปคร้าบ

#4 nungy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 March 2013 - 08:56 AM

มือให้เล่นด้วยคนได้มั้ยครับ 24061975TH ครับ เดี๋ยวลองแอดไป นะครับ

#5 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 15 March 2013 - 09:11 AM

มาเล่นกันเยอะครับ ๆ เล่นๆไปเบื่อเมืองตัวเองอยากเล่นเมืองไหน ก็ผลัดกัน รีเคลม

ทุกเมืองใน region เป็นของพวกเรา ไม่ใช่เมืองใด้เมืองหนึ่ง โตไปด้วยกันทั้ง region ครับบบบบ

ตอนนี้ เมืองคุณ AKoKo เห็นบอกโดนสัตว์ประหลาดบุก พัง สายการผลิต processor และ โรงนิวเคลีย เกือบพัง

เลยต้องหนีไป สร้างเมือง อื่น ก่อน ไม่งั้น อาจล่มได้... ตอนนี้เลยต้องเก็บเงิน ให้ ไป renovate ใหม่

อดใช้ โรงไฟฟ้านิวเคลีย เลย >....<

แต่ตอนนี้บัค เยอะหลายๆอย่าง เซ็ง จนอยากพักเหมือนกัน เห้อออ

แต่ตอนนี้เมืองที่ผมได้รับ ไฟฟ้าและน้ำจาก เมืองุณ akoko ตอนนี้ มีโรงตำรวจใหญ่ โรงพยาบาลใหญ่ รถดับเพลิงใหญ่ไว้ใช้บริการแล้ว...

ตอนนี้ ใช้ แต่ ฮ. ในการ จับโจรกับดับไฟ สะดวกมากๆ ไม่ต้องเจอรถติดเลย 555

Edited by naknaknak, 15 March 2013 - 09:14 AM.

#6 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 March 2013 - 10:38 AM

เดี๋ยวรอเงินเดือนออกก่อนจะมาแจมด้วยครับ :r18:

#7 XParm

Posted 15 March 2013 - 12:02 PM

ผมเซ็งบัคเหมือนกันครับ เซ็ง sv เน่าด้วย ตอนนี้เลยสองจิตสองใจว่าเล่น Asia เลยดีไหม เพราะรู้สึกว่ามันเน่าบ่อยพิกล เมืองก่อนหน้านี้ที่เข้าไม่ได้ผมยังเซ็งไม่หาย ตั้งใจสร้างตั้งนาน

#8 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 15 March 2013 - 12:22 PM

View PostXParm, on 15 March 2013 - 12:02 PM, said:

ผมเซ็งบัคเหมือนกันครับ เซ็ง sv เน่าด้วย ตอนนี้เลยสองจิตสองใจว่าเล่น Asia เลยดีไหม เพราะรู้สึกว่ามันเน่าบ่อยพิกล เมืองก่อนหน้านี้ที่เข้าไม่ได้ผมยังเซ็งไม่หาย ตั้งใจสร้างตั้งนาน

ผมว่า asia ตอนแรกเหมือนจะไม่เน่า แต่ผม ว่าหลังๆ น่าจะเน่า แล้วคงจะเน่าขึ้นอีก ถ้าไม่ ขยาย server

เพราะผมว่า พวกโซน เอเชีย เริ่มย้ายกลับมาเล่น server นี่หมด

เมื่อวาน งง เลย ถึงขนาด server asia เต็ม แต่เซิพอื่นเขียวปกติ

#9 AKoKoH

Posted 15 March 2013 - 01:05 PM

อ๊ากกกก ก๊อดซิล่าาาบุกกกกกก เมืองพัง ล้มละลายกันเลยทีเดียว บุกฐานการผลิต :angry3:

#10 naknaknak

since 2005

Posted 15 March 2013 - 01:48 PM

View PostAKoKoH, on 15 March 2013 - 01:05 PM, said:

อ๊ากกกก ก๊อดซิล่าาาบุกกกกกก เมืองพัง ล้มละลายกันเลยทีเดียว บุกฐานการผลิต :angry3:

สรุป โรงไฟฟ้านิวเคลีย พัง ปะครับ

เพราะตอนนี้เมืองผม ไปสร้าง solar cell มันแค่พออยู่แก้ขัด

คือ gen พลังงานได้น้อย แถมตอนกลางคืนนี้ แทบผลิตไฟไม่ได้

ต้นทุนก็สูง คจช ก็สูง อีกก >...<

ไม่งั้นเดี๋ยวว่าจะเก็บเงิน ลง นิวเคลียเป็นของตัวเองแล้ววว 5555

ผมว่านิวเคลียนี่ ถ้าประชากรมีการศึกษา แทบ ไม่น่าจะมีโอกาสระเบิดเลยนะ

แบบเมื่อเก่าๆที่เราใช้กัน ไม่มี วี่แวว ว่าจะระเบิดเลย แต่ ว่าพื้น ดำมากกก

#11 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 15 March 2013 - 01:54 PM

รบกวนแอด ด้วยครับ Design026

นิวเคลียร์ผมเคยระเบิดเพราะอุกาบาตนะ
รังสีกระจายเต็มเมือง T___T เล่นใหม่โลดอะ

#12 XParm

Posted 15 March 2013 - 02:08 PM

ผมว่าที่โรงานระเบิดน่าจะเกิดจาก Disaster กันซะมากกว่านะครับที่กลัวกัน มันเป็นสิ่งที่คาดเดาไม่ได้ 55

#13 AKoKoH

Posted 15 March 2013 - 02:15 PM

View PostXParm, on 15 March 2013 - 02:08 PM, said:

ผมว่าที่โรงานระเบิดน่าจะเกิดจาก Disaster กันซะมากกว่านะครับที่กลัวกัน มันเป็นสิ่งที่คาดเดาไม่ได้ 55

ช่ายยย โดนก๊อตสิล่ามาเหยียบย่ำ TT^TT พังไปเลยครึ่งเมือง

#14 naknaknak

since 2005

Posted 15 March 2013 - 02:45 PM

จิงดิ !!

ถ้าโดน ภัยพิบัติ แล้วระเบิด คง ต้องทำใจอย่างเดียว 5555

แต่ผมเคย นะ เจอพายุบ่อย แต่ ส่วนใหญ่มันจะมีปัญญาพังแต่ของเล็กๆ

ps.แต่ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยเจอ กิ้งก่ายักเลย เจอแค่อุกาบาต , ufo กับพายุบ่อยหน่อย

ตอนนี้เจอบัคนี้อยุ่เซงง

[media]
[media]

คือ มีของรีไซเคิลลเต็ม แต่โรงงานไม่ทำงาน

#15 XParm

Posted 15 March 2013 - 11:08 PM

ผมโดนมาแล้ว UFO , Earth Quake, God Zilla, Meteo 5555 โดนมาเกือบหมดทั้งเกมแล้วมั้ง เท่าที่รู้ยังไม่เคยโดนไต้ฝุ่น

#16 nungy

Posted 15 March 2013 - 11:22 PM

ตอนนี้เข้าไม่ได้เป็นไรไม่รู้ ครับ

เข้าได้ ละครับ up up down down อยู่นั้นแหละน้าคุงserver

#17 AKoKoH

Posted 15 March 2013 - 11:49 PM

5555
Xparm รีบตามเข้ามานะคับ เหลือที่ไม่เยอะแล้ว invite ไปละ

#18 naknaknak

since 2005

Posted 15 March 2013 - 11:49 PM

ผมไม่ได้เข้าเลย นี่ เด่วขอไปกด SC2 ก่อน ฮี่ๆๆๆ

ว่าแต่ ถ้าใครมาเล่นรเจียนนี ผมจะ ส่ง ฮ.ดับเพลิง กับ ฮ.ตำรวจไปช่วยนะครับ

ใช้รถแบบ ปกติไม่ได้แล้วรถติด 555

#19 AKoKoH

Posted 16 March 2013 - 12:12 AM

พึ่งไปดูเดี่ยว10กลับมา

สนุกดีครับบ :r05:

รีเจียนเราจะสร้าง Great work อะไรก่อน
เดี๋ยวผมออกตังให้ 1m ทุกคนช่วยกันส่งข้าวของไปgreatworkด้วยนะ

ปล.โหวดกัน เอาอะไรดี .... ผมโหวด Arco เพราะว่าจะได้ worker and shopper เย้อออเย้ออออออ ขาดแคลน
ที่เหลือโหวดกันเลยนะครับ โหวดแล้วผมจะกดสร้างให้เลย

#20 nungy

Posted 16 March 2013 - 12:34 AM

ทำไมเมืองผม มันต้องการ แต่พวก low wealth อ่ะครับ
เหมือนโดนบังคับให้เป็นเมือง low เลยอ่ะครับ จะอัปเกรดให้คนพวกนี้เป็น medium ไม่ได้เลยรายได้ตก -*-