`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

Animation ช่วงนี้มีเรื่องไรน่าสนใจบ้างคับ

numgamer's Photo numgamer 14 Mar 2013

ห่างหายจาก animation ไปนาน เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีเรื่องอะไรใหม่ๆ น่าสนใจบ้างคับ
ลองเข้าไปหาๆดูก็มีเยอะ หลายเรื่องมาก เลือกไม่ถูกเลย

เรื่องเก่าๆที่หนุกๆก็ได้คับ เพราะรู้สึกผมจะไม่ได้ดู animation มานานเลย เรื่องล่าสุดรู้สึกจะเป็น code geass นี่ล่ะ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 14 Mar 2013

โจโจ เลยครับ!!
มันส์สะแด่วแห้วทุกตอน

Burm's Photo Burm 14 Mar 2013

Zetsuen no Tempest ของค่าย Bones เนื้อเรื่องเป็นเด็กหนุ่ม 2 คนที่ออกตามหาฆาตกรที่ฆ่าน้องสาวของ 1 ในนั้น และต้องไปเกี่ยวข้องกับอวสานโลก และเหล่าจอมเวท สนุกใช้ได้ครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 14 Mar 2013

ถ้าชอบแนวหุ่นต้อง Gundam Unicorn พึ่งออกตอนล่าสุดมา

rufast's Photo rufast 14 Mar 2013

เข้ามาเชียร์ Tempest อีกเสียง
ช่วงตอนแรกๆ เหมือนจะไม่มีไร งงๆเพราะเปิดเรื่องมาก็.....ล่ะ
แต่หลังๆเนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับ

บ่องต่งๆ ตอนปัจจุบันนี่สะเทือนใจมาก

Burm's Photo Burm 15 Mar 2013

จริงๆ ไอ้ที่ว่าไม่ได้ตามมานานนี่ ตั้งแต่เมื่อไหร่น่ะครับ
ถ้าย้อนกลับไปหลายๆ ซีซั่นก็จะมีหลายเรื่อง

1. あの日見た花の名前を僕達はまだ知らない。Ano Hi Mita Hana no Namae o Bokutachi wa Mada Shiranai

เรื่องราวของกลุ่มเพื่อนสมัยเด็ก 6 คน ที่กระจัดกระจายกันไป หลังจากการตายของ "เม็มมะ" หนึ่งในเพื่อนในกลุ่ม
วันนึง "จินตะ" ได้เห็นเม็มมะ ที่ตายไปแล้วอีกครั้ง ซึ่งเม็มมะก็ไม่รู้ว่าตัวเองกลับมาเพราะอะไร แต่จินตะก็พยายามที่จะทำให้เธอไปสู่สุคติอีกครั้ง

2. Mahou Shojo Madoka Magica
เป็นเมะที่เปลี่ยนมุมมองต่อสาวน้อยเวทย์มนต์ไปตลอดกาล ผลงานแจ้งเกิดในวงการอนิเมะ ของผู้เขียนบท "อุโรบุจิ เก็น" ผู้ได้ฉายา
Spoiler
เรื่องนี้ดังมากจนเป็นที่กล่าวขวัญถึงไปทั้งวงการ

3. Evangelion
อย่า อย่าทำหน้าเบื่ออย่างนั้น หลังจากค่าย Gainax เหลือแต่เปลือก (ทีมทำ Eva กับ กุเร็นลากันน์ ลาออกไปหมด เมะหลังๆ ก็คุณภาพต่ำลงจนน่าใจหาย)
คุณ อันโนะ ฮิเดกิ ผู้สร้าง Eva ที่ออกไปตั้งสตูดิโอคาร่า ก็กลับมาขอสิทธิ์ในการทำ Eva กับ Gainax และทำเป็นหนังออกฉาย ตอนนี้ออกมา 3 ตอน
โดยเนื้อเรื่องได้ทำต่อ/เปลี่ยนจากของเดิมไปอีกไกลมาก (ส่วนตัวยังไม่มีเวลาดู)

4. Fate/Zero
เรื่องนี้ทำจากนิยาย เขียนโดย "อุโรบุจิ เก็น" ที่เป็นบทเริ่มต้นก่อนเรื่องราวของ Fate/Stay Night การต่อสู้ของเหล่าจอมเวท และภูตรับใช้ (Servant)
เพื่อแย่งชิงจอกศักดิ์สิทธิ์ที่บันดาลสิ่งที่ขอได้

5. Aquarion Evol
ภาคต่อของ Aquarion ทำออกมาได้สนุกดี เพลงเพราะ จบฟิน พอแระ

5.นึกไม่ออก เดี๋ยวค่อยมาเพิ่ม

L-JacK's Photo L-JacK 15 Mar 2013

พึ่งดู มาโดกะ จบ ไม่นานนี่เอง เป็นเมะที่จ๊าบมากเลยนะ แนะนำอีก 1 เสียงครับ

ส่วนตัวตอนนี้ที่ตามจริงๆจังๆ มี

1. Magi สนุกดี เป็นการ์ตูนผจญภัยจริงๆ

2. maoyuu maou yuusha จอมมารเนื้อ ผมว่าจ๊าบอยู่นะ

3. โจโจ้ อีกเรื่อง สนุกสวดสวด
Edited by L-JacK, 15 March 2013 - 12:28 PM.

paper003's Photo paper003 15 Mar 2013

Aquarion Evol มีภาคใหม่หรือนี่
ของเก่าจบได้แทบปาแผ่นทิ้ง

one's Photo one 15 Mar 2013

Welcome to nhk

Aragawa under the bridge

Gintama

เน้นแนวคลายเครียด

Burm's Photo Burm 15 Mar 2013

View Postpaper003, on 15 March 2013 - 01:16 PM, said:

Aquarion Evol มีภาคใหม่หรือนี่
ของเก่าจบได้แทบปาแผ่นทิ้ง

พวกดูภาคเก่ามา แนะนำให้ดูครับ
ภาคนี้จบแฮปปี้ดี แถมเฉลยสิ่งที่ภาคเก่าไม่ได้อธิบายไว้ด้วย
แบบว่ารู้แล้วเงิบกันไปเลยทีเดียว

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 15 Mar 2013

มีแบบที่จบแล้วไหมครับ

อยากดูแบบยาวๆรวดเดียวจบเลยไม่อยากรอตอนต่ออะครับ

TheBoat's Photo TheBoat 15 Mar 2013

Yosuga no Sora :r18:

เอา 20 เรื่องที่ผมดูล่าสุดก็แล้วกันครับ

Queen’s Blade Rurou no Senshi 1-12 END + Kurenai 1-12 END + 2ova
Queen’s Blade Gyokuza o Tsugumeno 1-12 END
Queen's Blade Utsukushiki Toushi-tachi OVA 1-6 END
Queen's Blade Rebellion 1-??
Working SS1-2 13+13 END
Black★Rock Shooter 1-8 END + ova
High School DxD 1-12 END + Special
Hyouka 1-22 END
Tari Tari 1-13 END
C^3 - Cube x Cursed x Curious 1-12 END + ova
Hana – Saku Iroha 1-26 END
Kokoro Connect 1-17 END
Koi to Senkyo to Chocolate 1-12 END
Ro-Kyo-Bu 1-12 END (Full HD)
Usagi Drop 1-11 END
Tokyo Magnitude 8.0 1-11 END Full HD
Sword Art Online 1-25 End
True Tear 1-13 END
Mayo Chiki! 1-13 END

Zero no Tsukaima 1-13 END
Zero no Tsukaima – Futatsuki no Kishi 1-12 END
Zero no Tsukaima – Princess no Rondo 1-12 END +1ova
Zero no Tsukaima – Final 1-12 Full HD
Yuru Yuri 1-12 END
Yuru Yuri SS2 1-12 END
Accel World 1-22 END
Danshi Koukousei no Nichijou 1-12 END

ผมขอไม่จัดหน้าให้มันตรงนะครับ copy มาแปะจาก list ผมเองนี่แหละ

ป.ลิง ตอนนี้กำลังดู Danshi Koukousei no Nichijou อยู่ เปิดมาตอนแรกฮามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ดูไป ครึ่งตอนนี่ ผมดูต่อไม่ได้เลยอ่ะ ขำแบบ ท้องแข็งอ่ะครับ (ผมเป็นคนเส้นลึกนะ ขำยาก)
แต่หลังจากนั้น ผมก็ไม่ขำอีกเลย... :r19: (อาจจะมีแอบยิ้มๆบ้าง)
ปล2. น่าจะบอกแนวที่ชอบมาด้วยนะครับ การ์ตูนหลายๆปีที่ผ่านมานี่ ออกเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมยังดองไว้ 200 กว่าเรื่องเนี้ย...
ไม่รู้ว่าก่อนตายจะดูจบหรือเปล่า

numgamer's Photo numgamer 15 Mar 2013

โอออ เยอะมาก ขอบคุณมากครับ
ผมดูได้ทุกแนวคับทั้ง action , drama
ตอนนี้มีอยู่ 2 เรื่องที่ชอบ โดนสุดๆก็ Code Geass กับ Avartar อะคับ

one's Photo one 16 Mar 2013

ร้านนี้มีหลายเรื่องมาก dvd-request.com

Kanyne360's Photo Kanyne360 19 Mar 2013

ชอบโค้ดกีอัสผมว่าน่าจะลองดู กันดั้มOO นะ น่าจะถูกใจ - - b

Aurola's Photo Aurola 23 Mar 2013

Girl unz panzer

bioxzer's Photo bioxzer 25 Mar 2013

On Going---
Jojo
Zetsuen no Tempest

Complete---
Anime K
Jinrui wa suitai shimashita
Mondaiji-tachi ga Isekai kara Kuru Sou Desu yo

//ที่เพิ่งดูไปก็ตามที่บอกมานะฮะ