`
←  Dead Rising
Logo
»

ถามต่ออีกหน่อยแล้วกัน

tonw's Photo tonw 08 Mar 2007

ลองเล่นไปเรื่อยเก็บ LV กู้ระเบิดไม่ทัน ช่วยคนได้ 10 คน :angry ครับ
รอบแรก F เลยครับ :cry2
ตั้งใจรอบต่อๆไปต้อง D หวังไว้มากกว่านี้ไม่ได้เพราะมักน้อยครับ
ลองตั้งใจเล่นแล้วสนุกมากๆๆๆๆๆๆ :love
ถามเลยแล้วกันครา....บ
เพื่อนๆเล่นกันกี่รอบแล้วและ จบA เล่นกันกี่รอบ :wow

Guest_pear Krean_* 08 Mar 2007

จริงๆแล้ว A มันก็ไม่ได้ยากอะไรมากหรอก หาเทคนิคเอาก็ง่ายๆ :explain

morboro's Photo morboro 09 Mar 2007

ผมก็จบแบบ A นะเล่นรอบแรก แบบว่า ทำ case ให้ครบทุกอัน และช่วยคนสิบกว่าคนเองนะของผมอะในรอบแรก
พวกโรคจิตไม่ได้ฆ่าเลยงะ
adam
kent
ตำรวจหญิง
ช่างก่อสร้าง(รึเปล่า)
ไอผมยาว

ไม่ได้เจอเลยมั้ง แต่ก็จบแบบ A นะ
(จบแบบ A แล้วแต่เล่นใหม่อีกรอบเอา เลเวล จะได้เอาท่าล้วงใส้ไปใช้กะ sf)
แต่ตอนนี้ก็ จบบริบูรณ์และ

gamerching's Photo gamerching 15 Mar 2007

ผมน่าจะแบบbอะครับไม่ได้ช่วยเหลือคนเลยครับ

pakongkup's Photo pakongkup 17 Mar 2007

ได้bกับcครับ ตอนนี้กะลีงเล่นA - -

rumc's Photo rumc 03 Apr 2007

ผมเล่นรอบแรก จบแบบ A ช่วยคนได้ 43 ใน ห้าสิบกว่าคน - - ......ฆ่า Boss ได้ทุกตัว (แต่ดันไม่ได้ช่วย บอสระเบิดขวด -*- มัวแต่ถ่ายรูปมัน) ทำเคสครบทุกอัน....

จริงๆแล้วรู้สึกว่า แค่ทำเคสครบทุกอันก็ A แล้วนะ ?? ถ้าจะช่วยคนให้ครบ ห้าสิบกว่าคน ต้องยอมเสียเคสอันท้ายๆอ่ะ -*- ......

หลังจากเล่นรอบแรก ทำให้รู้ว่า

1. ปืนกลหนักที่ได้จากพวก นักโทษขับรถจิ๊บ นี่มันโกงเวอร์ๆ ^ ^ ถือมายิงบอส 3 นัด ตาย... !!! :cry
2. เลื่อยไฟฟ้า ที่ได้จาก บอส ตัวตลก ก็สุดยอดพอกัน ฟันบอส 5 ครั้งตาย !! :jark
3. ถ่ายรูป ช่องแอร์ ที่จะเข้าไปซีเคียวริตี้รูม .....ได้ PP บานเบอะ !!!
4. ถ้าใครเคยดู Dawn of the Dead แล้วอยากทำตามในหนังที่มันเอาไรเฟิลยิงกะบาลซอมบี้จากดาดฟ้าอ่ะ ........ก็ไปร้านปืน หยิบไรเฟิล แล้วกลับขึ้นไปบนลานจอด ฮอ. แล้วยิงลงไปหาซอมบี้ที่อยู่นอกห้างได้ยังกะในหนังเลย.... มันส์มากก แต่ไม่ได้อะไร = = ...

อ้อแล้วก็ ใครที่คิดจะเล่นจบแบบ A (ทำเคสครบ) และช่วยคนให้ได้ 50 + ....ต้องเล่นแข่งกับเวลามากๆ เรียกได้ว่า ต้องจำให้ได้เลยว่า ใครอยู่ตรงไหน ต้องการอะไร (บางคนจะไม่ยอมมากับเรา ถ้าเราไม่มีอาหารให้มัน , ไม่พาแฟนมันไปด้วย , ฯลฯ ) ให้ไปช่วยเมื่อไร...... บอส อยู่ตรงไหน มาตอนกี่โมง ต้องวางแผนเลยว่า จะไปที่ไหนก่อน ที่ไหนหลัง -*- ...... ตลอด 3 วัน แทบจะไม่ได้หยุดวิ่งเลย - - ....

KunJOBz's Photo KunJOBz 10 Dec 2009

เกมนี้ เล่นไม่ยากนะ
แต่ต้องอาศัยความเข้าใจ