`

Jump to content

เวลาเดินห้างแล้วกินร้านไหนกันครับ

13 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2013 - 01:32 PM

เดินห้างแล้วปกติชอบกินร้านไหนกันครับ

ผมให้ mos burger ราคากลางๆ อาหารพอใช้ คนไม่เยอะมาก ที่นั่งสบายตาดี

ถ้าตังเหลือก็ไปต่อsushiมิยาตาเกะ แต่แออันไปหน่อย
ข้อดีชอบมีสาวน่ารักๆมานั่งกิน
แต่ข้อเสียมัมมากับแฟน

ctwชั้น7แถวpizzaญานี เพิ่งเห็นร้านคล้ายมิยาตาเกะแต่ใหญ่กว่าหน่อยดูแล้วน่าจะนั่งสบาบกว่า เคยลองกันบ้างยังครับ

สุดท้ายครับ มีใครชอบกิน heiroku suhiหมุนบ้างไหม
ญี่ปุ่นเขาเข้ามาทําตลาดเองหรือมีใครเอาเข้ามา
ดูในรายการโกโกริโกะตามร้านsushiหมุนมันดูสดและน่ากินจัง แต่ของบ้านเรามันเทียบไม่ได้เลย
แต่ข้อดีเดินผ่านทีไรมันต้องมีสาวสวยๆถึงสวยโคตรๆมานั่งกิน
แต่ข้อเสียเหมือนเดินมันชอบมากับแฟน
กินปีที่แล้วถูกสุดจานละ29 แต่ตอนนี้46แล้วมั้ง

#2 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2013 - 12:29 PM

heiroku เคยรักแบรนด์นีมากครับ
แต่พอปรับขึ้นราคาโคตรโหดแล้วก็เลิกกินเลยเลยอ่ะ

ส่วนมากเดินห้างที่กินประจำ ก็แค่ Hachiban ramen , Santafe Steak กินซ้ำไปมาอยู่แถวๆนี้แหล่ะ
ห้างแถวบ้านมันไม่ค่อยมีให้เลือกเท่าไหร่

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 03 March 2013 - 01:51 PM

heiroku ราคาขนาดนี้ ผมไปกินมิยาตาเกะดีกว่า แต่ต้องตั้งใจไป

ctw ลองไปกิน grill kabuki honten อยู่ข้างคิโนะน่ะครับ เป็นเบอร์เกอร์จานร้อนแบบญี่ปุ่น
พร้อมสลัด ข้าวแกงกะหรี่เติมไม่อั้น เบอร์เกอร์นุ่มมาก แกงกะหรี่ก็อร่อยมากๆ (แต่ผมไปกินครั้งหลังๆ แกงกะหรี่ รสมันไม่เหมือนเดิม ไม่รู้ชั่วคราวหรือ แย่ลงแบบถาวร แต่ตัวเบอร์เกอร์ยังโอเคอยู่)

แล้วก็มีไก่บอนชอนที่เพิ่งไปกินมา อยู่ตรงข้าม kfc ชั้น 6 แต่ทางเขามันต้องอ้อมไปอีกทาง
เป็นไก่ทอด deep fries แบบเกาหลี เคลือบซอสเผ็ด (มีแบบไม่เผ็ดด้วย บางอารมณ์ผมชอบมากกว่าแบบเผ็ดอีก)
วิธีสั่งคือสั่งไก่ 1 ชุด เลือกจำนวน เลือกซอส เลือกเครื่องเคียง 1 อย่าง แบบถูกสุดคือ 150 บาทเป็นปีก 6 ชิ้น (ปีกบน กับปีกล่างนับเป็นคนละชิ้นนะครับ)
เครื่องเคียง ผมือกข้าวเหนียวตามคุณเขี้ยวแนะนำ แต่ผมว่ามันไม่เข้ากันน่ะครับ (แต่อร่อยนะ น่าเอาไปกินกับลาบ)

ที่เพิ่งไปกินมาอีก konaku หรืออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ เป็นเครือเดียวกับ farm design ที่ terminal 21 จะอยู่ติดกับ farm design เลย
เป็นอุด้งแกงกะหรี่ แต่ก็มีอุด้งธรรมดาด้วย แกงกะหรี่ออกนมๆ ครีมๆ หน่อย คล้ายแกงกะทิบ้านเรามากกว่า ปกติรสมันจะกลางๆ อยากได้เผ็ดเติม ฮาบาเนโร่เอาเอง
ที่เด็ดคือ สั่งอุด้งแกงกะหรี่ แถมข้าว กับสลัดเติมไม่อั้น เพราอุด้งให้เส้นมาน้อย กินหมดแล้ว แกงยังเหลือ เติมข้าวกินต่อได้เลย
ราคาประมาณ size s 230 ผมกินแค่นี้ก็อิ่มแล้วครับ (ข้าวเป็นข้าวญี่ปุ่นไม่ผสม) รวมน้ำ รวม service charge ประมาณ 300

นอกนั้น ก็มี jeffer steak ผมว่ารสชาติพอๆกับ santafe นะ (ไม่แน่ใจ ไม่ได้กินซานตาเฟ่มานาน) เน้นซอสรสจัดๆ แบบที่คนไทยชอบ แต่ราคาถูก

แล้วก็มี momo paradise ร้านสุกี้ ชาบู บุฟเฟต์ อันนี้อร่อย และคุ้มดี

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 03 March 2013 - 02:14 PM

Kabuki Honten ผมไปกินมาแล้วละ เมื่อวานนี้เอง (เดินผ่านเห็นมีลด 30% พอดี)
ผมว่าแกงกะหรี่มันรสชาติตกลงไปจริงๆ ซะด้วย คือรสมันไม่จัดจ้านเหมือนเดิม ออกจะจางๆ ใสๆ
ตัวเบอร์เกอร์ยังอร่อยดี ถ้าเทียบกับราคาลด 30% แล้วก็ถือว่าไม่เลวนัก
แต่ตอนผมไปช่วงก่อนค่ำ ร้านคนน้อยมากๆ เลย น้อยจนน่าใจหายว่ามันจะอยู่รอดได้อีกนานแค่ไหน

#5 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 March 2013 - 08:52 PM

สุดท้ายครับ มีใครชอบกิน heiroku suhiหมุนบ้างไหม
ผมเคยชอบ แต่ล่าสุดไปกิน นอกจากราคาขึ้น คุณภาพไม่ได้อีก น่าเบื่อ

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 04 March 2013 - 01:31 AM

Genocide Fang, on 03 March 2013 - 02:14 PM, said:

Kabuki Honten ผมไปกินมาแล้วละ เมื่อวานนี้เอง (เดินผ่านเห็นมีลด 30% พอดี)
ผมว่าแกงกะหรี่มันรสชาติตกลงไปจริงๆ ซะด้วย คือรสมันไม่จัดจ้านเหมือนเดิม ออกจะจางๆ ใสๆ
ตัวเบอร์เกอร์ยังอร่อยดี ถ้าเทียบกับราคาลด 30% แล้วก็ถือว่าไม่เลวนัก
แต่ตอนผมไปช่วงก่อนค่ำ ร้านคนน้อยมากๆ เลย น้อยจนน่าใจหายว่ามันจะอยู่รอดได้อีกนานแค่ไหน

ผมว่าทำเลตรงนั้นมันไม่ไหวจริงๆ น่าแปลกตรงร้านข้างๆ คนก็เดินเข้าพอสมควร (แต่ส่วนมากไม่ใช่คนไทย) แต่ร้านตรงนี้ คนน้อยตั้งแต่สมัยเป็น S&P แล้ว
น่าเสียดาย ถ้าร้านนี้จะต้องปิดตัวไป จริงๆ นะ

#7 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 04 March 2013 - 03:57 PM

heiroku sushi สำหรับผมห่วยมากครับ แนะนำไปกิน shushi den ที่เซนทรัลลาดพร้าวดีกว่าเยอะครับ

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 04 March 2013 - 11:20 PM

oshi146, on 04 March 2013 - 03:57 PM, said:

heiroku sushi สำหรับผมห่วยมากครับ แนะนำไปกิน shushi den ที่เซนทรัลลาดพร้าวดีกว่าเยอะครับ

ถ้าเป็นราคาก่อนปรับขึ้น ผมถือว่าคุณภาพสมเหตุสมผลอ่ะ
แต่ถ้าราคาตอนนี้ ผมก็ว่าไปกิน Sushi Den เวิร์คกว่าเหมือนกัน
ตอนนี้มี Sushi Den สยามแล้วน่ะครับ

#9 one

เซียนเกม

Posted 05 March 2013 - 01:35 PM

kabuki honten
ดูแล้วน่าลองดีแต่วันนั้นอยากลองโอโคมิยากิฝั่งตรงข้าม
เลยไปกินโอโคแทน แต่มันไม่ได่อร่อยแบบที่คิดไว้ รสมันจืดๆยังไงไม่รู้
เห็นร้านอาหารญี่ปุ่นอีกร้านที่อยู่ใกล้ๆกัน ดูเมนูกับที่นั่งในร้านแล้วน่าลองดี

sushi den มันของไทยหรือของญี่ปุ่นครับ
มีลด50%แต่ดันหมดซะแล้ว
http://www.promotion...0-siam-paragon/
เท่าท่ี่ดูในรูปมันน่ากินกว่า heiroku

#10 Everythings

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 08 March 2013 - 09:06 AM

ข้าวหน้าเนื้อสุกิยะเป็นคำตอบสุดท้ายของผมครับ อยู่แถวซีค่อนก็มีโอกาสไปกินทุกครั้งที่ได้แวะเวียนเข้าไปอิ่มและคุ้มครับ ส่วนสาขาอื่นผมไม่ค่อยแน่ใจ

#11 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 March 2013 - 10:48 AM

one, on 05 March 2013 - 01:35 PM, said:

kabuki honten
ดูแล้วน่าลองดีแต่วันนั้นอยากลองโอโคมิยากิฝั่งตรงข้าม
เลยไปกินโอโคแทน แต่มันไม่ได่อร่อยแบบที่คิดไว้ รสมันจืดๆยังไงไม่รู้
เห็นร้านอาหารญี่ปุ่นอีกร้านที่อยู่ใกล้ๆกัน ดูเมนูกับที่นั่งในร้านแล้วน่าลองดี

โอโคร้านนั้น ผมไปกินตอนเปิดใหม่ๆ ผมก็ว่าไม่ work ครับ จืดมาก
แต่คนกินเยอะมาก ไม่รู้ทำไม

ไอ้ร้านบาคุดันยะข้างๆ ยังอร่อยกว่า แต่ดันเจ๊งไปแล้ว

#12 one

เซียนเกม

Posted 15 March 2013 - 01:43 PM

ราเมงระเบิด เห็นในหนังสือs cawaiiเขาลงรีวิวของสาขา เซ็นลาดพร้าว

ตอนแรกนึกว่ามีแค่ที่isetanซะอีก

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 15 March 2013 - 01:54 PM

one, on 15 March 2013 - 01:43 PM, said:

ราเมงระเบิด เห็นในหนังสือs cawaiiเขาลงรีวิวของสาขา เซ็นลาดพร้าว

ตอนแรกนึกว่ามีแค่ที่isetanซะอีก

มีที่เซ็นลาดด้วย เดี๋ยวจะตามไปกิน
ยังไม่ได้กินราเม็งเผ็ดเขาเลย อยากลอง

#14 gchoi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Retro Game Only !!!

Posted 17 April 2013 - 01:51 AM

heiroku suhi เคยกินที่เซ็นแจ้ง ก็งั้นๆนะ ตัวข้าวไม่ค่อยอร่อย