`

Jump to content

[vita] Gaiden 2 มาแล้วนะครับ

31 replies to this topic

#1 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2013 - 12:50 PM

พร้อมกันแล้วใน PSN นะครับ

#2 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2013 - 01:26 PM

ราคาเป็นยังไงบ้างครับท่าน จะได้เทียบกับแผ่นดูก่อน อยากเก็บแผ่นครับพ้มมม

#3 Darksofear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 February 2013 - 02:26 PM

เป็นโซนอะไรเหรอครับ เมื่อกี้เช็คดูของโซนUS ยังไม่เห็นมาเลย อยากเล่นมากๆครับ T-T

Edited by Darksofear, 26 February 2013 - 02:27 PM.

#4 Gears

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 February 2013 - 02:34 PM

แผ่น z3 มาแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่ามี ENG ไหม

#5 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 February 2013 - 03:52 PM

http://www.nadzproje...7417_th_5253897
ร้าน nadz มาแล้วครับ

#6 Darksofear

Posted 26 February 2013 - 04:24 PM

โซนUS พรุ่งนี้จะมาไหมน้อ T-T

#7 devilmaydie_OK

Posted 26 February 2013 - 04:24 PM

มันยาก มากๆ เหมือนภาค แรก มั้ยครับ
ถ้า่ไม่ยากมาก จะได้ลองเล่นดู

Edited by devilmaydie_OK, 26 February 2013 - 04:25 PM.

#8 skaraider

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 February 2013 - 05:48 PM

ไม่ยากครับภาคนี้ ในชั่วโมงที่เกมส์วีต้าไม่ค่อยมีอย่างงี้ จัดเถอะครับ สนุกแน่นอน

#9 Zeekky

Posted 27 February 2013 - 08:46 AM

น่าจัดแหะ แต่ภาคแรกซื้อมานี้ยังไม่เคยเล่นเลย -_-''

#10 pikaouy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 27 February 2013 - 09:55 AM

ภาคแรกขอสารภาพฝีมือไม่ถึงจริงๆ ขายไปแระ

#11 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2013 - 10:39 AM

ถ้ามี Hero Modeยังไงก็จบแน่ๆน่ะครับ ต่อให้เปนภาคแรกก็ตามโหมดนี้ช่วยเยอะมากๆๆ

ว่าแต่ภาค2มีHero Modeป่ะครับ

#12 dkny22th

Posted 27 February 2013 - 04:15 PM

จัดมาเรียบร้อย 1 แผ่นครับ ภาค 2 นี่มันง่ายกว่าภาค 1 เยอะเหมือนกันนะครับ เติมพลังให้ตลอดเลยครับ จบศัตรูชุดนึงก็เติม เซฟเกมก็เติมอีก

#13 keroskeros15

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 27 February 2013 - 05:01 PM

โซน 3 ควันม่วงเหมือน ps3 ใช่มั๊ยครับ

#14 p_mushop

Posted 27 February 2013 - 05:06 PM

View Postdkny22th, on 27 February 2013 - 04:15 PM, said:

จัดมาเรียบร้อย 1 แผ่นครับ ภาค 2 นี่มันง่ายกว่าภาค 1 เยอะเหมือนกันนะครับ เติมพลังให้ตลอดเลยครับ จบศัตรูชุดนึงก็เติม เซฟเกมก็เติมอีก

ภาค 2 ง่ายกว่าภาคแรกเยอะครับ เพราะมีระบบเติมเลือด ณ จุดเซฟได้ แถมถ้าตายก็เริ่มใหม่ตรงที่ตายเลย ไม่เหมือนภาคแรกที่ไปเริ่มเอาตรงจุดเซฟล่าสุด แต่ถ้าพยายามจริง ๆ ภาคแรกก็จบได้นะครับ ต้องหมั่นโจมตีแล้วหลบ สลับไปเรื่อย ๆ ถ้าบู๊ล้างผลาญอย่างเดียว ไปไม่รอดแน่ครับสำหรับเกมนี้ ผมเล่นแบบ hard จบภาคแรกได้ครับ แต่พอเล่นระดับยากกว่า hard ด่านแรกก็ไปไม่รอดแล้วครับ

ถ้าได้ลองเล่นภาค 3 - razor edge ของเครื่อง wiiU (ไม่นับภาค 3 ธรรมดานะครับ เพราะภาค 3 ธรรมดา จะง่ายกว่าภาค 1 และ 2 พอสมควรครับ) จะรู้สึกว่ายากกว่าภาค 2 แต่ไม่เท่าภาค 1 ครับ เพราะเติมเลือด ณ จุดเซฟให้ก็จริง แต่ไม่มีไอเท็มเติมพลังชีวิตหรือไอเท็มอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับการฟื้นฟูให้เก็บเลยสักอย่างเดียวครับ

#15 dkny22th

Posted 27 February 2013 - 05:11 PM

มีโหมด Hero play style นะครับ แต่ผมไม่ได้กดดูเลยไม่รู้ว่าเหมือนตอนภาค sigma plus 1 ไหมนะครับ ,ส่วนควันสีม่วงนี่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันม่วงตอนไหนครับ เล่นด่านแรกไปไกลเหมือนกันยังไม่ทันเห็นควันม่วงเลยครับ กดอย่างเดียวก็ยังเอาตัวไม่รอดเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆ

#16 p_mushop

Posted 27 February 2013 - 05:11 PM

ลืมถามไปเรื่องนึงเลยครับ แล้วใน store us มีให้ซื้อ ninja gaiden 2 ของ vita แล้วหรือยังครับ ใครรู้อัพเดททีนะครับ

ขอบคุณครับ

#17 dkny22th

Posted 27 February 2013 - 05:27 PM

มาแล้วครับ !!!!! Zone US ชื่อ Ninja Gaiden sigma 2 plus with Bonus (full Game 3.3 GB) ครับผม โบนัสนี่อะไรไม่รู้นะครับ ลองเช็ครายละเอียดดูได้เลยครับ

#18 Darksofear

Posted 27 February 2013 - 05:51 PM

ผมซื้อดาวน์โหลดของ PSN US มันแถมชุดครับผม รอแผ่นไม่ไหวผม T-T อาา จะมาบอกว่า โซน US เป็นเลือดเลยครับ ไม่มีควันม่วงเลยครับ ในคัตซีนนี่ ฟันตัวขาดเลือดกระจายเหมือนเวอร์ชั่นXbox360 เลยครับ

ปล.มีใครเล่่นแล้วมันหน่วงๆมั่งไหมครับ ผม บางฉากศัตรูเยอะๆ(บางทีก็ไม่เยอะมากนะ)มันหน่วงมากกๆๆๆเลยครับ หน่วงถึงขั้นที่กดฟันกดอะไร มันสั่งการไปช้ามากเลยครับ T-T คือเห็นฝรั่งที่เค้าเล่นกันเค้าเม้นๆว่าลื่นมากเลยไรงี้อะครับ ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวรึเปล่า แต่ฉากมูฟวี่สวยมากเลยครับ เกมเพลย์ก็มันส์สะใจเหมือนเดิมครับ : D

Edit เพิ่มเติม โซนUS สามารถไปปิดOption Gore เป็น off ได้นะครับ ก็จะกลับมาเป็นควันม่วงๆแทนครับผม ช่วยลดอาการหน่วงได้บ้างครับ

Edited by Darksofear, 27 February 2013 - 10:01 PM.

#19 p_mushop

Posted 27 February 2013 - 06:03 PM

View PostDarksofear, on 27 February 2013 - 05:51 PM, said:

ผมซื้อดาวน์โหลดของ PSN US มันแถมชุดครับผม รอแผ่นไม่ไหวผม T-T อาา จะมาบอกว่า โซน US เป็นเลือดเลยครับ ไม่มีควันม่วงเลยครับ ในคัตซีนนี่ ฟันตัวขาดเลือดกระจายเหมือนเวอร์ชั่นXbox360 เลยครับ

ปล.มีใครเล่่นแล้วมันหน่วงๆมั่งไหมครับ ผม บางฉากศัตรูเยอะๆ(บางทีก็ไม่เยอะมากนะ)มันหน่วงมากกๆๆๆเลยครับ หน่วงถึงขั้นที่กดฟันกดอะไร มันสั่งการไปช้ามากเลยครับ T-T คือเห็นฝรั่งที่เค้าเล่นกันเค้าเม้นๆว่าลื่นมากเลยไรงี้อะครับ ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวรึเปล่า แต่ฉากมูฟวี่สวยมากเลยครับ เกมเพลย์ก็มันส์สะใจเหมือนเดิมครับ : D

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เดี๋ยวเข้าไปดูในสโตร์บ้างดีกว่าครับ

#20 dkny22th

Posted 27 February 2013 - 06:21 PM

ท่านไหนรอแผ่น zone 1 ไม่ไหวก็จัด psn US เลยครับ ตอนแรกผมก็คิดหนักเหมือนกัน แต่งกเม็มนิดนึงครับ ตั้ง 3.3 Gig แหนะครับ แต่เห็นว่าจาก Zone US นี่ไม่มีเสียง Japan ใช่ไหมครับ แต่ได้เลือดก็ ok ดีเหมือนกันครับ สำหรับผมเองคิดว่าเสียตังค์ซื้อมาเล่นอีกรอบนึงก็เลยอยากให้ต่างจาก ps3 นิดนึงครับ คือบน ps3 นี่จำได้ว่าเลือดสาดไปแล้ว คราวนี้เลยขอเลือดม่วงบ้าง ฮ่าๆๆ