`

Jump to content

รวมรายชื่อนักล่า MH3U บน WiiU (อัพเดทเรื่อยๆ)

405 replies to this topic

#41 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 March 2013 - 12:10 PM

พี่นพ ว่างๆมาเขียนคอมโบ อาวถธให้หน่อยสิครับ ผมกดไม่เป็นอะ ลิ้งก็ได้ หอกปืน ทำไมมันชาร์จยิงได้ครัั้งเดียวอะครับ พอรีโหลดแล้วกลับยิงได้แต่กระสุนธรรมดา - - งง เล่นไม่เป็น แล้วดาบขวานนี่กดยังไงให้ ชักออกมาเป็นดาบเลยอะครับ รบกวนเกจิมังกือตอบให้หน่อยครับ

#42 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 March 2013 - 01:05 PM

จินหาเอาในยูทูปเหอะเยอะแยะเลย
ถ้าให้ผมบอก ก้เอาเคล็ดวิชาไปละกัน กระบวนท่าไปฝึกเองนะ
เคล็ดวิชาหอกปืน
1 แทง - แทง - แทง -สับ ยิงชุดใหญ่ (หมดแม็ก) ฝึกท่านี้ก่อน
2 วิ่งไปแทง -ถอยหลัง แทง-ยิง -รีโหลด - ยิง
3 แทงขึ้น - ยิง
4 แทง - แทง -แทง ชาทต์หนักเลเซอร์
5 แทงเฉียง -ชาตท์ เบา ยิงชาสท์ ต่อเนื่องตามกระสุนในลำเพลิง
6 กันด้วยโล่-สลับแทงเฉียง เดินหน้า ฆ่ามัน
สรุป หอกปืนมันต้องฝึกแทง+กันด้วยโล่ ก่อนฝึกยิง การยิงเป็นการต่อท่า หรือจุดชุดกระบวนท่า
หอกปืนจะมีประสิทธิภาพสูงสุด ถ้ามีสกิล กันเนอร์คิง -และสกิลเกี่ยวกับการบล้อกด้วยโล่
ที่จะไม่ทำให้เรากระดอนจากการถูกโจมตี อาวุธชนิดนี้ชัก-เก็บ ช้านะครับ
****หอกปืนทุกรุ่นจะมีจำนวนกระสุนในลำเพลิงต่างกันไป3นัดบ้าง5นัดบ้าง 2นัดก็มี***

เคล็ดวิชา ดาบ เลื่อน+ขวาน (แสลทแอค)
1 ไถนาด้วยขวาน (ท่านี้สำคัญมาก ฝึกให้เก่ง)
2 รำขวาน ฟันกากะบาท
3 ฝึกไสลด์ตัวหลบ1ก้าวออกด้านข้าง
3 ฝึกวิชาระหว่างรำขวานต้องเปลี่ยนเป็นดาบให้เป็น และระหว่างรำดาบต้องกลับเป็นขวานให้เป็น
เพื่อความต่อเนื่องในการโจมตี (เปลี่ยนร่างอาวุธระหว่างคอมโบ)
***ดาบขวานทุกชนิดจะมีน้ายาของมันอยู่ ถ้าน้ำยาหมดขวานจะแปลงเป็นดาบไม่ได้
ต้องรีโหลดน้ำยา การฝึกคอมโบต่อเนื่องจะแก้ไขจุดอ่อนตรงนี้ได้***
4 ท่าขาตท์เลื่อย อย่าหวังอะไรมาก มันแค่เท่ และอัดสเตตัสใส่ได้ แต่ท่าพิฆาติจริงๆคือ รำขวาน
5 ในขณะที่ เป็นดาบ อาวุธเราจะเป็นแฟนซิ่ง คือ ฟันอะไรแม้แข็งแค่ไหนก็ไม่กระเด้ง
6 ถือขวานจะกระโดด หรือกลิ้งตัวไม่คล่อง ถือดาบจะกระโดด คล่องกว่า
สรุป ดาบขวาน มันเท่ แต่ชักออกมาช้า และเก็บวิ่งหนีก็ช้า
ดังนั้น ชักอาวุธแล้วต้องจัดหนัก ไม่มั่นใจอย่าชัก เพราะจะกลายเป็นเป้านิ่งให้แย้กัดตูดได้

***ผิดพลาดหรือมั่วข้อมูลอะไรไป รอคนรู้จริงมาว่าวคร้าบ ผมใช้เล่าแบบผมเข้าใจของผม ออกตัวไว้ก่อน ไม่ถนัดหมวดนี้คร้าบ

Edited by koch, 02 March 2013 - 01:20 PM.

#43 Jin

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 March 2013 - 01:58 PM

อยากได้วิธีกดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งง ตรงกดเนี่ยแหละ เด๋วเปิด redtube เฮ้ย youtube ดูก็ได้ครับ

#44 koch

Posted 02 March 2013 - 02:41 PM

เพื่อบักจิน เอาไป!! แทนค่าปุ่มเอาเองเด้อ

Edited by koch, 02 March 2013 - 02:44 PM.

#45 Hugsama

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 02 March 2013 - 04:28 PM

ผมนึกว่าตาจินคล่องนะเนี่ยเกมส์นี้ ที่แท้ ยังอ่อนนี่นา :r18:

#46 Jin

Posted 02 March 2013 - 06:26 PM

โอ้ขอบคุณครับพี่นพ นั่นภาพเวอร์เพล 3 เหรอ ห่างกับวียูเยอะเลยงะ - - ส่วนลุงฮีกผมมีเครื่องละนะฮ๊าฟ

#47 Hugsama

• Freshy

Posted 02 March 2013 - 09:35 PM

View PostJin, on 02 March 2013 - 06:26 PM, said:

โอ้ขอบคุณครับพี่นพ นั่นภาพเวอร์เพล 3 เหรอ ห่างกับวียูเยอะเลยงะ - - ส่วนลุงฮีกผมมีเครื่องละนะฮ๊าฟ

ว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน ขืนรอเกมส์ออกตอนนั้นหาเครื่องไม่ได้แหงเลย :r38:

#48 peXXeq

เซียนเกม

Posted 02 March 2013 - 09:58 PM

กระทู้นี้ให้ลงชื่อครับ ไม่ได้ให้มาถาม วู้วววววววววววววววววว

#49 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 March 2013 - 12:43 AM

รอได้เครื่องก่อนฮะ

ว่าแต่ถ้าเล่นคนเดียว แล้วเล่นค้อน สงสัยจะลำบาก สู้อัลบาค่อนข้างยากทีเดียว

#50 skaraider

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 March 2013 - 08:33 AM

ของผมด้วยคนนะครับ
เล่นไม่ค่อยเก่งแต่ชอบเกมส์นี้มากๆเลย ปกติเล่น ดาบใหญ่ ดาบยาว ครับ

ID : DanteMustDie

#51 peXXeq

เซียนเกม

Posted 05 March 2013 - 10:01 AM

View Postskaraider, on 05 March 2013 - 08:33 AM, said:

ของผมด้วยคนนะครับ
เล่นไม่ค่อยเก่งแต่ชอบเกมส์นี้มากๆเลย ปกติเล่น ดาบใหญ่ ดาบยาว ครับ

ID : DanteMustDie

ไม่เก่ง ไม่เป็นไรครับ หลายๆคนยินดีเป็นป๋าดันให้ครับ

#52 skaraider

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 March 2013 - 10:26 AM

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับการอุปการะคับ ฮ่าๆ

#53 lek

Posted 05 March 2013 - 12:54 PM

เรียนถามท่านประธาน
เกมนี้ของฝั่งJP มันแบ่งห้องยังงัยครับ จะได้สะดวกในการนัดรวมพล แล้วระบบแชทวุ่นวายไหมครับ
ถ้าเทียบashoc partyของps3 เข้าไปแล้วเข้าห้องที่friend list เราได้ทันที เขียนคุยที่ห้องรวมได้ ส่วนแชทเสียงต้องห้องย่อย4คน
ที่ถามถ้าเกิดไม่ดี เราจะได้แจ้งline idกันเลย

#54 peXXeq

เซียนเกม

Posted 05 March 2013 - 03:33 PM

View Postlek, on 05 March 2013 - 12:54 PM, said:

เรียนถามท่านประธาน
เกมนี้ของฝั่งJP มันแบ่งห้องยังงัยครับ จะได้สะดวกในการนัดรวมพล แล้วระบบแชทวุ่นวายไหมครับ
ถ้าเทียบashoc partyของps3 เข้าไปแล้วเข้าห้องที่friend list เราได้ทันที เขียนคุยที่ห้องรวมได้ ส่วนแชทเสียงต้องห้องย่อย4คน
ที่ถามถ้าเกิดไม่ดี เราจะได้แจ้งline idกันเลย

ป๋ม ไม่รู้อ่ะครับ เรื่องการแบ่งห้อง หรือ แชท ต้องถามลุงนพครับ

คงคล้ายๆ Tri ของ Wii มั้งครับ ต้องรอของจริงแหละ

แต่มันไม่น่าจะวุ่นวานอะไรนะ ถ้าทำมาติดต่อกันลำบาก ก็ไม่ไหวนะ

#55 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 March 2013 - 06:34 PM

ทำเป็นแบบไตรก็ดีเลยคับ

#56 Jin

Posted 05 March 2013 - 07:55 PM

อยุ่กาชาด รีบปั้ม hr รอเลยนะเด่วไปโจ้ด้วย

#57 Jin

Posted 05 March 2013 - 08:42 PM

ท่านใด แอดเฟรนผมมา อย่าพึ่งยกเลิกนะครับ พอดีเก็บเครื่องลงกล่องรอมอนส ฮันไปแล้วครับ

#58 koch

Posted 06 March 2013 - 11:58 PM

แป็ก ของพี่ขอเปลี่ยนไอดีเป็น Crowkaizaa นะคร้าาบ

#59 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 March 2013 - 06:43 AM

รบกวนอัพเดทชื่อผมหน่อยครับรู้สึกจะตกสำรวจ SaMSnipE เล่นคาบซามูไรกับหอกครับ

#60 Hugsama

• Freshy

Posted 07 March 2013 - 09:37 AM

ผมเล่น ดาบใหญ๋ กับ ธนู ครับ ไอดี Hugsama

ปล. ยังไม่มีเครื่องนะ :r38: