`

Jump to content

BF3 ลดประจำปีอีกแล้วนะครับ 299 เอง premium ก็ลด

22 replies to this topic

#1 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 19 February 2013 - 04:08 PM

รีบๆ หน่อยหมดเขต 27 ก.พ. นี้ ลดมันหมดทุกแพคครับ ปีก่อนผมซื้อ premium มา 1590 เจ็บหลังเลย
เกมภาพสวยขนาดนี้ มัลติเล่นกันได้ข้ามปี อาวุธ ยานพาหนะหลากหลาย ฉากมีเพียบ อย่าได้ช้าครับ
ใครซื้อมาใหม่แอดมายิงกันได้ครับ ลดแต่ละทีก็มีคนใหม่ๆ มาให้ยิงเล่น ชอบ อิอิ

#2 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 19 February 2013 - 04:26 PM

โอ้ โคตรจะถูก

ว่าแต่ premium กับ ธรรมดาต่างกัเยอะมากไม้เนี่ย

#3 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 February 2013 - 04:43 PM

premium เพิ่มฉากเพิ่มปืนเพิ่มโหมดครับ

ผมมะวานลองเข้าไปเล่นหลังจากไม่ได้เล่นมาหลายเดือน Map metro โดนยิงเละเบยยยย

#4 silapakorn

Posted 19 February 2013 - 04:51 PM

ก็อบมาจากเว็บ ea นะครับ ของแถมของ premium ผมจะคอมเม้นท์ตัวแดงให้แล้วกัน

• ชุดภาคเสริม Battlefield 3 ทั้งหมดและการเข้าเล่นได้ก่อนล่วงหน้าสองสัปดาห์:
o Battlefield 3: Back to Karkand แผนที่จากในเนื้อเรื่องล่ะครับ แต่ซื้อแพคธรรมดาจะได้เล่นแค่ในเนื้อเรื่องผ่านๆ
o Battlefield 3: Close Quarters แผนที่จากในเนื้อเรื่อง แพคธรรมดาอดเล่นเหมือนกัน มีโหมดใหม่ๆ เยอะด้วย เน้นการสู้ในที่แคบ
o Battlefield 3: Armored Kill แผนที่จากเนื้อเรื่อง + รถถังและยุทโธปกรณ์อีกเพียบ
o Battlefield 3: Aftermath แผนที่ใหม่ ฉากใหม่คนละแนวกับเนื้อเรื่องเลย ดูเผินๆ ยังกะคนละเกม สวยครับผมชอบมาก
o Battlefield 3: End Game ยังไม่ออกครับ แต่จะได้เล่นก่อนทันทีที่มันออก

เมื่อ รวมกันแล้วภาคเสริมทั้งห้าชุดนี้จะมีถึง 20 แผนที่ อาวุธใหม่ 20 ชนิด พาหนะใหม่มากกว่า 10 ชนิด โหมดเกมใหม่ 4 โหมด Assignments มากกว่า 30 แบบ และป้ายห้อยคออีกมากกว่า 20 แบบ

• มีดพิเศษในเกม ไร้สาระนิดๆ ครับ+เท่ห์ดี
• ป้ายห้อยคอพิเศษในเกม เท่ห์ดี
• ชุดลายพรางพิเศษมากกว่า 10+ แบบ เท่ห์ดี
• ลายพรางอาวุธพิเศษ เท่ห์ดี
• คุณสมบัติในการเริ่มค่าสถิติใหม่ สำหรับคนอยากเคลียร์ stat
• ลายสัญลักษณ์ Platoon พิเศษมากกว่า 10 แบบ เท่ห์ดี
• เพิ่มจำนวนชั้นสัญลักษณ์ Platoon เท่ห์ดี
• การจัดลำดับคิวพิเศษเพื่อเข้าเซิร์ฟเวอร์ โคตรมีประโยชน์
• เก็บ Battle Reports สุดโปรดของคุณไว้ได้ห้าชุด ไม่รู้ไม่เคยใช้
• Assignments พิเศษมากกว่า 5 แบบ ท้าทายดีเหมือนปลดล้อค achievement มีของใหม่ๆ ให้ปลดด้วย
• การแข่งแบบพิเศษ ไม่เคยไปร่วมกะเขาซะที
• อีเวนต์พิเศษเพิ่มค่าประสบการณ์สองเท่า เอาไว้ปั๊มยศ ได้ปลดล้อคของใหม่ๆ เร็วดี
• วิดีโอพิเศษ โหลดมาดูขำๆ ได้
• คำแนะนำกลยุทธ์ในการเล่น บทสรุป 4 สีสวยมากครับ เหมือนของ prima guide เลย
• คอนเทนต์พิเศษเพิ่มเติม พอแล้ว คุ้มเกินไปแล้ว

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 19 February 2013 - 06:01 PM

ผมซื้อแบบธรรมดามาแบ้ว 299

ขี้เกียจเสียตังเยอะ :r31:

ชายเขียวมีลด CIV V god & king นะครับ ใครสอยไม่ทันรอบเก่า รอบนี้ เกือบ ๆ 8 เหรียญ
แต่ผมกด ninja blade กับ dark sector มาอ่ะ

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 19 February 2013 - 06:38 PM

ผมมีภาคหลักอยู่แล้ว แต่ผมกำลังสับสนระหว่าง Premium กับ Premium Edition

มันต่างกันอย่างไร แล้วควรจะซื้อตัวไหนดี บอกผมหน่อย

ที่ผมเข้าใจคือ Premium Edition คือ Premium + ภาคหลัก

#7 silapakorn

Posted 19 February 2013 - 07:36 PM

ตามนั้นครับ

#8 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 19 February 2013 - 09:46 PM

ซื้อได้จากที่ไหนครับ แล้วเล่นบนสตีมได้ไหมครับ? ใช้ k-web shopping ซื้อได้ไหม ขอบคุณครับ

#9 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 February 2013 - 12:14 AM

เพิ่งซื้อ premium edition มาไม่ถึงสองอาทิตย์ ลดราคาละ เซงเป็ด

#10 PongZung

Posted 20 February 2013 - 07:54 AM

View Postjayluminous, on 19 February 2013 - 09:46 PM, said:

ซื้อได้จากที่ไหนครับ แล้วเล่นบนสตีมได้ไหมครับ? ใช้ k-web shopping ซื้อได้ไหม ขอบคุณครับ

ซื้อได้ที่นี่ครับ http://store.origin....200/ccRef.en_US

EA เปลี่ยนมาใช้ engine ของตัวเองแล้วครับ มีชื่อว่า Origin ในการเข้าเล่น ซื้อ โหลด เก็บสถิติ

ใช้บัตร debit credit ซื้อได้ครับ (บัตร ATM หรือบัตรอะไรก็ได้ที่ ข้างหน้ามีเขียนว่า Visa) จะซื้อก็รีบนะท่าน

บางทีมัน approve ช้า ของผมรอเกือบอาทิตย์ เกือบลงแดงตาย :r38:

ปล. นี่ ID ผม ไว้มายิงกันครับ PongZung

Edited by PongZung, 20 February 2013 - 07:55 AM.

#11 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 20 February 2013 - 02:19 PM

ขอบคุณครับ ผมต้องไปโหลดโปรแกรม origin และสร้างไอดีใหท่สินะครับ

#12 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 20 February 2013 - 04:50 PM

View Postjayluminous, on 20 February 2013 - 02:19 PM, said:

ขอบคุณครับ ผมต้องไปโหลดโปรแกรม origin และสร้างไอดีใหท่สินะครับ

ไม่ต้อง load origin ไปซื้อผ่าน web มันก่อนก็ได้ครับ
ตอนจะลงค่อยลง origin

#13 jayluminous

เซียนเกม

Posted 20 February 2013 - 05:28 PM

ขอบคุณครับ เด่วไปให้ถลุงครับ เล่นแต่ตระกูล Call ไม่เคยเล่น BF เลยครับ

#14 silapakorn

Posted 20 February 2013 - 09:21 PM

แอดมายิงกับผมได้ครับ เดี๋ยวพามือใหม่ไปเที่ยว จะได้ไม่ตายเยอะเกินไปตั้งแต่แรกๆ เดี๋ยวค่า stat จะไม่สวย อย่างของผมแรกๆ ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร ตายตรึม

#15 jackson

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 February 2013 - 09:22 PM

น่าจะลง steam ไม่อยากมีหลาย id กลัวลืม

#16 silapakorn

Posted 21 February 2013 - 12:06 AM

View Postjackson, on 20 February 2013 - 09:22 PM, said:

น่าจะลง steam ไม่อยากมีหลาย id กลัวลืม

เหมือนกับหวังให้ uncharted มาลง xbox เพราะไม่อยากซื้อ ps3 แหละครับ
ใครๆ ก็อยากผูกขาดของตัวเองทั้งนั้น

#17 jayluminous

เซียนเกม

Posted 21 February 2013 - 01:43 AM

จัด premium มาละครับ ไอดีผม jayluminous มาเล่นกันครับ

#18 offkung2000

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 24 February 2013 - 01:08 PM

ทำไมใช้ KTC Visa ไม่ได้อะ มันขึ้นชำระไม่ผ่านอะคับ
ใช้บัตรอะไรกันบ้างอะคับ :r19:

#19 PongZung

Posted 24 February 2013 - 06:13 PM

ผมใช้ ibanking กรุงเทพครับ ท่านต้องโทรไปเปิดสิทธิก่อนหรือไงนี่แหละครับ ติดต่อ call center เลย ง่ายกว่า

ผมก็ต้องไปเปิดก่อนเหมือนกัน

#20 offkung2000

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 24 February 2013 - 06:21 PM

View PostPongZung, on 24 February 2013 - 06:13 PM, said:

ผมใช้ ibanking กรุงเทพครับ ท่านต้องโทรไปเปิดสิทธิก่อนหรือไงนี่แหละครับ ติดต่อ call center เลย ง่ายกว่า

ผมก็ต้องไปเปิดก่อนเหมือนกัน

ได้แล้วคับ พอดีผมจ่ายเงินบัตรช้า เค้าเลยระงับบัตรไว้ก่อน(พอดีเป็นบัตรที่เอาไว้ซื้อของonlineอย่างเดียว ยอดไม่กี่ร้อยเลยลืมจ่ายไปเดือนนึง) เจ้าหน้าที่เพิ่งโทรมาบอก

อยากมีเพื่อนเล่นดว้ยกันอะคับ เคยเล่นแต่ offline แบบ campaign, origin ID OffLollipop แอดมาแนะนำกันหน่อยนะคับ