`

Jump to content

ipad 2 เสียงไม่มีเป็นบางเกมส์

• You cannot reply to this topic
6 replies to this topic

#1 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2013 - 08:31 PM

อาการคือวันก่อนผมเอาหูฟังมาเสียบดูหนัง หลังจากนั้นก็ถอดแล้วเล่นปรกติ แต่เสียงกลับไม่ดังแล้วทั้งที่เปิดโวลุ่มจนสุด
เป็นกับบางapp บางapp ก็มีเสียงปรกติ สัดส่วน 70ไม่มีเสียง30มีเสียง
แต่app ที่ไม่มีเสียงถ้าเสียบหูฟังเสียงก็ออกหูฟังปรกติครับผม

ใครเคยเจออาการนี้บ้างครับ งง เพราะถ้าพังควรจะไม่มีเสียงทุก app ใช่ป่ะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับผม

#2 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 February 2013 - 03:42 PM

ผมเคยแบบไม่มีเสียงแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นบางเกมบางแอปเปล่าไม่ได้ลองแต่ดูยูทูปเสียงมาปกติ
เกมที่เล่นกดเปิดปิดเสียงในเกมปิดแอปเปิดใหม่ก็ไม่หายเลยลองปกติผมตั้งปุ่มที่เค้าไว้เปิดปิด
เสียงเป็นล็อคหน้าจอไว้ผมเข้าไปปรับให้มันเป็นล็อคเสียงแทนกลับมาเข้าเกมเปิดล็อคดูถ้ามันเปิด
อยู่แล้วก็ล็อคก่อนแล้วเปิดเสียงก็กลับมาครับส่วนผมก็กลับไปตั้งเป็นล็อคหน้าจอใหม่เพราะไม่ชอบ
ที่มันหมุนๆถ้าจขกทตั้งเป็นล็อคเสียงอยู่แล้วลองไปตั้งเป็นล็อคหน้าจอแล้วออกมาเปิดปิดล็อคหน้า
จอดูก่อนแล้วกลับเข้าไปตั้งเป็นล็อคเสียงเหมือนเดิมดูครับ

#3 jin074

(^_^)

Posted 28 February 2013 - 05:04 PM

View PostKotDS, on 26 February 2013 - 03:42 PM, said:

ผมเคยแบบไม่มีเสียงแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นบางเกมบางแอปเปล่าไม่ได้ลองแต่ดูยูทูปเสียงมาปกติ
เกมที่เล่นกดเปิดปิดเสียงในเกมปิดแอปเปิดใหม่ก็ไม่หายเลยลองปกติผมตั้งปุ่มที่เค้าไว้เปิดปิด
เสียงเป็นล็อคหน้าจอไว้ผมเข้าไปปรับให้มันเป็นล็อคเสียงแทนกลับมาเข้าเกมเปิดล็อคดูถ้ามันเปิด
อยู่แล้วก็ล็อคก่อนแล้วเปิดเสียงก็กลับมาครับส่วนผมก็กลับไปตั้งเป็นล็อคหน้าจอใหม่เพราะไม่ชอบ
ที่มันหมุนๆถ้าจขกทตั้งเป็นล็อคเสียงอยู่แล้วลองไปตั้งเป็นล็อคหน้าจอแล้วออกมาเปิดปิดล็อคหน้า
จอดูก่อนแล้วกลับเข้าไปตั้งเป็นล็อคเสียงเหมือนเดิมดูครับ

ขอบคุณมากครับ อ่านอยู่นานว่าทำไง ตอนนี้เสียงมาแล้วคับผม ^_^

#4 jin074

(^_^)

Posted 28 February 2013 - 07:32 PM

T_T. คราวนี้เสียงมาแต่มันไม่หมุนจออัตโนมัติ พอไปตั้งให้หมุนอัตโนมัติเสียงก็หายอีก เครื่องมันเป็นไรของมันเนี่ย

#5 KotDS

Posted 28 February 2013 - 09:03 PM

View Postjin074, on 28 February 2013 - 07:32 PM, said:

T_T. คราวนี้เสียงมาแต่มันไม่หมุนจออัตโนมัติ พอไปตั้งให้หมุนอัตโนมัติเสียงก็หายอีก เครื่องมันเป็นไรของมันเนี่ย
ลองแบบพอเสียงมาแล้วอย่าไปเลื่อนปุ่มล็อคเสียงก่อนนะครับแล้วเข้าไปตั้งค่าเป็นไว้ล็อคจอแทนก่อน
พอออกมาค่อยลองเลื่อนล็อคไม่ล็อคจอดู
ถ้าไม่หายลองรีเซ็ตดูครับกดปุ่มปิดเครื่องกับโฮมค้างไว้ซัก10วิดูครับ(แต่รู้สึกว่าผมเคยรีเซ็ตแล้วไม่หายนะถ้าจำไม่ผิด)

ปล.ขออภัยที่ทำให้งงนะครับผมเรียบเรียงคำไม่เก่ง

Edited by KotDS, 28 February 2013 - 09:05 PM.

#6 jin074

(^_^)

Posted 02 March 2013 - 10:43 AM

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ น้ำตาจะไหล55

#7 KotDS

Posted 02 March 2013 - 09:48 PM

View Postjin074, on 02 March 2013 - 10:43 AM, said:

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ น้ำตาจะไหล55
ยินดีครับว่าแต่มันได้ด้วยวิธีไหนเหรอครับ