`

Jump to content

PS3 เปลี่ยน HDD ต้อง deactivate ที่ลูกเก่าก่อนไหมครับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 February 2013 - 10:03 AM

พอดีว่าผมเปลี่ยน HDD จาก 120 เป็น 500 ทีนี้ตอนเปลี่ยนผมไม่แน่ใจว่าได้ deactivate ที่ลูก 120 ด้วยรึป่าว กลัวว่ามันจะไปนับว่าตอนนี้ผมใช้สิทธิไป 2 ที่แล้วรึป่าว

และอีกคำถามครับ
..... ถ้าตอนนี้ผมถอด 500 แล้วเสียบ 120 กลับเข้าไปอีกทีเลย เปิดเครื่องมามันจะใช้ได้เลยรึป่าวครับหรือมันจะบังคับฟอแมท (ถ้าได้ผมจะได้เสียบ 120 เข้าไปใหม่แล้ว deactivate )

ปล... จริง ๆ คำถามของกระทู้นี้น่าจะเป็นว่า account ของ ps3 ผูกกับตัวเครื่อง หรือว่าผูกกับฮาดดิส หรือว่าผูกทั้งตัวเครื่องและฮาดดิส

ปล2... ผมลองเช็คดูทางเวป https://account.sony...ice-list.action มันก็ขึ้นว่า PS3 ผมมีอยู่ 1 เครื่อง (ถ้ามันถูกแอคติเวทไว้ 2 เครื่องมันก็ควรจะขึ้นว่ามี 2 เครื่องรึป่าวครับ)

Edited by depend ayu, 03 February 2013 - 10:36 AM.