`

Jump to content

ใครมีบทสรุปบ้างครับ

10 replies to this topic

#1 tonw

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 March 2007 - 02:46 PM

เล่นมา 2 วันแล้วครับ
ท้อมากๆๆๆ :um
ใครมีก็PMมาบอกหน่อยนะ :kanoiyom
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2007 - 02:51 PM

gamefaqs.com เท่านั้น ที่คุณต้องการ

#3 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 March 2007 - 11:30 AM

รีบชนะอดัมไห้ได้ แล้วเกมจะง่ายขึ้นมาทันตาครับ

#4 tonw

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 07 March 2007 - 01:47 PM

ขอบคุณครับ

#5 little

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 March 2007 - 07:07 PM

หากให้ผมเริ่มต้นเล่นใหม่เลยนะครับ
ผมจะทำอย่างนี้ครับ

ไปเก็บน้ำส้ม (แกลลอนสีเหลือง ไม่รู้ใช่น้ำส้มหรือเปล่า) ให้เยอะที่สุด
แล้วไปที่ลานจอดรถ ขับรถเก๋งลงไปชั้นใต้ดิน ขับลงไปแล้วเลี้ยวซ้าย
ไปตามทาง จะเจอรถบรรทุกที่สามารถขับได้ ชนจนรถเก๋งพังแล้วเปลี่ยนเป็นรถบรรทุก ขับไปตามทาง จนสุดแล้วเลี้ยวกลับเพื่อขึ้นชั้นบน รถจะพังตอนอยู่ข้างบน ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง
เวลาอยู่ข้างล่าง อย่าขับเพลินนะครับ เดี๋ยวรถพับซะก่อนจะเดินขึ้นมาเปลี่ยนรถเก๋งไม่ทัน
ซอมบี้เยอะมาก ๆ ทำอย่างนี้จะสามารถปลดล็อก ฆ่าซอมบี้ ห้าหมื่นตัวกว่า ๆ ได้
แล้วจะได้ปืนของร็อกแมนด้วย เลเวลขึ้นเร็วด้วยมั้งผมว่า
ปลอดภัยที่สุดในการเก็บเลเวล นะผมว่า ไม่ต้องเสี่ยงโดนซอมบี้รุมด้วย

จะเริ่มเล่นใหม่อีกรอบครับ รอบที่แล้วจบแบบ C ทุกคนตายหมด เจสสิก้าก็เป็นซอมบี้

#6 hmashin

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2007 - 07:42 PM

View Postlittle, on Mar 7 2007, 11:07 PM, said:

จะเริ่มเล่นใหม่อีกรอบครับ รอบที่แล้วจบแบบ C ทุกคนตายหมด เจสสิก้าก็เป็นซอมบี้
จบ A เจสซี่ก็เป็นเหมือนกันครับ :her

#7 pakongkup

Posted 07 March 2007 - 09:22 PM

AกับC ต่างกันยังไงงอะครับ ตอนสี่ทุ่มผมก้คุยแล้วนะ ที่มันได้ พาสเวิดอ่ะ ..

#8 hmashin

Posted 07 March 2007 - 09:41 PM

10.00 AM ครับ ไม่ใช่ 10.00PM

อิซาเบลล่าจะบอกให้ไปขึ้นฮ.เลยไม่ต้องสนใจเธอ ไม่มีคัตซีนครับ

แบบ A คือ คุยกับอิซาเบลล่าตอน 10 โมงเช้า แบบ C คือไม่ได้คุยครับ

#9 pakongkup

Posted 08 March 2007 - 11:47 AM

คุย ตอน 10 โมงเช้า แล้วจะกลับไป ลานจอดฮ ทันหรอครับ

#10 hmashin

Posted 08 March 2007 - 12:03 PM

ถ้าคุณไม่เหลือเวลาน้อยกว่า 15 นาที วิ่งยังไงก็ทันครับ

หากวิ่งไม่ทันจริง ๆ แนะนำให้รอใต้ Calito's Hideout ตอน 9.55 พอโทรศัพท์มาให้รีบขึ้นไปคุย แล้วโกยอ้าวเลยครับ

#11 little

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 March 2007 - 06:28 PM

บทสรุปของหนังสือ EGM ออกแล้วครับ ผมอ่านแล้วก็ละเอียดใช้ได้เลยครับ
เมื่อวานลองเล่นใหม่อีกรอบ อ่านบทสรุปไปด้วยกันพลาดครับผม