`

Jump to content

เล่น Contra ในไอโฟนบังคับยากมาก มี Joystick ขายไหม

18 replies to this topic

#1 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 26 January 2013 - 04:17 PM

ตายตั้งแต่ด่าน 1 บังคับไม่ถนัด มีใครใช้ joystick เล่นได้บ้าง หาซื้อที่ไหน

#2 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

Posted 27 January 2013 - 06:28 AM

ยากจริงๆนะครับ แต่ด่าน 1 ผมว่ามันง่ายมากเลยนะ หลังจากเล่นไปสัก 10-20 รอบอะนะ -_-"

#3 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 January 2013 - 06:53 AM

มีน่ะมีครับ อยู่ที่ใจแล้วครับว่าจะกล้าหวดหรือเปล่า http://shop.busitek....eries-free.html

#4 Tiva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 28 January 2013 - 10:13 AM

ไม่มีถูกกว่านี้เลยหรอครับ อยากรู้ด้วยคน

#5 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 29 January 2013 - 10:14 AM

ถ้าจำไม่ผิดเหมือนว่าจะเอาจอย Wii Mote มาใช้ได้นะครับ

#6 sivavutp

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 February 2013 - 08:08 AM

ต้อง jai มั้ยครับ

และ support ทุกเกมมั้ยครับ

#7 Torita

จบซะที

Posted 03 February 2013 - 05:28 AM

หาเกมไม่เจอน่ะ

#8 สวยไม่สร่างสว่างไม่สวย

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 February 2013 - 12:52 PM

เห็นที่ฟอร์จูนอยู่ 2-3ร้าน

จำยี่ห้อไม่ได้ เอาใช้กับสมาร์ทโฟนทั้งหลายแหล่
อันละเกือบพัน ยังไม่ต่อ...

#9 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 February 2013 - 12:25 PM

ซื้อมาแล้วครับจอย แต่ใช้กับ contra ได้ไหมไม่รู้

คือเกมมันต้อง support iCade mode ด้วย ไม่งั้นก็ใช้ไม่ได้
แต่รู้สึกใน mode icade ปุ่มจะไม่ครบนะครับ งงๆ อยู่เหมือนกัน

test แล้ว ปุ่มไม่ครบจริง แถม map ปุ่มแปลกๆ
ถ้าเล่นกับพวก app ios แท้ๆ ที่มีแค่ 1-2 ปุ่ม ไม่น่าจะมีปัญหา
เล่นกับ android ก็ work ดีเลยครับ ใช้ keyboard mode ก็ใช้ได้ทุกปุ่ม

#10 Tiva

Posted 05 February 2013 - 02:01 PM

View PostBurm, on 05 February 2013 - 12:25 PM, said:

ซื้อมาแล้วครับจอย แต่ใช้กับ contra ได้ไหมไม่รู้

คือเกมมันต้อง support iCade mode ด้วย ไม่งั้นก็ใช้ไม่ได้
แต่รู้สึกใน mode icade ปุ่มจะไม่ครบนะครับ งงๆ อยู่เหมือนกัน

คุณ Burm ซื้อแบบไหนมาครับ แล้วซื้อที่ไหนครับ

อยากได้บ้างอย่างแรง

#11 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 February 2013 - 02:15 PM

http://dx.com/p/ipeg...d-ios-pc-172963

ตัวนี้เลยครับ
มีขายใน fortune หลายร้าน ร้าน nutty ก็มีขาย

แต่ถ้าจะใช้กับ iOS ผมแนะนำ 8bitty ดีกว่าครับ แต่ต้องสั่งจากนอกเอา

ย้ำนะครับ ผมไม่ได้ลองกับ contra ไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม

#12 Tiva

Posted 05 February 2013 - 02:37 PM

View PostBurm, on 05 February 2013 - 02:15 PM, said:

http://dx.com/p/ipeg...d-ios-pc-172963

มีขายใน fortune หลายร้าน ร้าน nutty ก็มีขาย

แต่ถ้าจะใช้กับ iOS ผมแนะนำ 8bitty ดีกว่าครับ แต่ต้องสั่งจากนอกเอา

ย้ำนะครับ ผมไม่ได้ลองกับ contra ไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม
8bitty นี่มันตัวไหนอะครับ หาดูใน Amazon มันไม่มี

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 February 2013 - 02:40 PM

http://www.thinkgeek.com/product/ecea/

พวกนี้มันใช้หลักการเดียวกันหมดนะครับ คือส่งสัญญาณแบบ keyboard
แต่เกมต้อง support ด้วย ที่ รองรับแบบบน app store มี 200 กว่าเกม (มั้ง) ส่วนนอก app store พวก emu ส่วนใหญ่จะรองรับหมด
โดยเจ้า iCade เป็นต้นตำรับ เจ้าอื่นๆ ก็ทำเลียนแบบมา (ตัวที่ผมซื้อมาก็ใช่) พวกจอยที่ใช้บน iOS ได้ ก็ใช้หลักการนี้หมดครับ
8 bitty มันเป็นตัวที่ iCade ทำออกมาให้มันเล็กลง ถือไปไหนมาไหนได้ (iCade มันจะเป็นเกมตู้เลย บ้านเรามีขายตรึม)

#14 Tiva

Posted 05 February 2013 - 03:54 PM

View PostBurm, on 05 February 2013 - 02:40 PM, said:

http://www.thinkgeek.com/product/ecea/

พวกนี้มันใช้หลักการเดียวกันหมดนะครับ คือส่งสัญญาณแบบ keyboard
แต่เกมต้อง support ด้วย ที่ รองรับแบบบน app store มี 200 กว่าเกม (มั้ง) ส่วนนอก app store พวก emu ส่วนใหญ่จะรองรับหมด
โดยเจ้า iCade เป็นต้นตำรับ เจ้าอื่นๆ ก็ทำเลียนแบบมา (ตัวที่ผมซื้อมาก็ใช่) พวกจอยที่ใช้บน iOS ได้ ก็ใช้หลักการนี้หมดครับ
8 bitty มันเป็นตัวที่ iCade ทำออกมาให้มันเล็กลง ถือไปไหนมาไหนได้ (iCade มันจะเป็นเกมตู้เลย บ้านเรามีขายตรึม)
ขอถามอีกนิดนึงครับ มีร้่านไหนในไทย ขายและส่ง EMS บ้างไหมครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ

#15 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 February 2013 - 05:09 PM

หมายถึงตัวไหนอ่ะครับ ถ้าไอ้ตัวของ iPega ผมซื้อแล้วส่งให้ก็ได้นะครับ
คือผมจะเอามาเล่นกับ gridlee แต่ปุ่มมันไม่ครบ มันจัดปุ่มไม่เหมือน icade ด้วย เลยใช้ไม่ได้
แต่ถ้าเล่นเกมอื่นๆ ไม่น่ามีปัญหา หรือ เล่นกับ android ก็ลื่นเลยครับ

แต่ 8 bitty นี่ต้องสั่งจากเมืองนอกเอาน่ะครับ ไม่เคยเห็นบ้านเรามีขาย

#16 aiekung

Posted 06 February 2013 - 11:05 AM

View PostBurm, on 05 February 2013 - 02:15 PM, said:

ราคาเท่าไหร่ครับ?

#17 Tiva

Posted 06 February 2013 - 02:54 PM

View PostBurm, on 05 February 2013 - 05:09 PM, said:

หมายถึงตัวไหนอ่ะครับ ถ้าไอ้ตัวของ iPega ผมซื้อแล้วส่งให้ก็ได้นะครับ
คือผมจะเอามาเล่นกับ gridlee แต่ปุ่มมันไม่ครบ มันจัดปุ่มไม่เหมือน icade ด้วย เลยใช้ไม่ได้
แต่ถ้าเล่นเกมอื่นๆ ไม่น่ามีปัญหา หรือ เล่นกับ android ก็ลื่นเลยครับ

แต่ 8 bitty นี่ต้องสั่งจากเมืองนอกเอาน่ะครับ ไม่เคยเห็นบ้านเรามีขาย
ขอบคุณคุณBurm มากครับสำหรับน้ำใจดีๆครับ แต่ผมไม่อยากรบกวนจริงๆครับ เอาไว้ผมขึ้นไปเมืองกรุงเองดีกว่าครับ

แล้ว iPega นี่ราคาประมาณเท่าไรครับ

#18 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 February 2013 - 03:19 AM

โอ้
icade มีขายในไทยแล้วหรอครับ
จำได้แต่ก่อน หาข้อมูลในเนทแล้ว ไม่มีขายในไทยเลย
อยากได้มากๆๆ

#19 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 07 February 2013 - 09:45 AM

icade ร้าน .life ที่เซ็นทรัลพระรามเก้ามีขายครับ 4 พันหน่อยๆ
สาขาอื่นไม่ทราบว่ามีไหมนะครับ

ส่วน ipega ราคา 990 บาทครับ บางร้านขาย 890