`

Jump to content

กำลังลง Window 8 แล้วเจอปัญหานี้ครับ

4 replies to this topic

#1 L'Arc~En~Ciel

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 January 2013 - 09:04 AM

"We couldn't create a new partition or locate an existingone. For more information, see the Setup log files"

ในขั้นตอนที่เลือก Partiton ผมก็ Format Drive C เรียบร้อยแล้ว แต่มันก็ยังโชว์ขึ้นมาอีกทำให้ไม่สามารถลงได้

ท่านใดทราบทางออก รบกวนชี้จุดให้ทีครับบบ ขอบคุณครับผม

#2 mosk

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:PS5

Posted 24 January 2013 - 04:18 PM

ไม่แนะใจว่า ท่านไปลบ win7 ออกรึป่าว

เพราะถ้าลงตัว 8 แบบอัพเกรต ต้องมี 7 อยู่ในเครื่องด้วยครับ

#3 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 January 2013 - 08:31 PM

ลองดูว่าเลือกโหมด Harddisk เป็นอะไรครับ ถ้ายังไม่เป็น AHCI ลองตั้งดูครับ

#4 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2013 - 09:44 AM

ในฮาร์ดดิสมี ต้องมีวิน 7 แท้ (แบบเถื่อนก็ได้) นะครับถ้าซื้อแบบอัพเดต ถ้าไม่ได้ให้ลองปรับ Bios หัวข้อฮาร์ดดิสเป็น AHCI ครับ แล้วถอดพวกฮาร์ดดิสพ่วงออกให้หมด แฟลตไดร์ด้สยนะครับ

#5 L'Arc~En~Ciel

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 January 2013 - 10:34 AM

View Postpaon, on 24 January 2013 - 08:31 PM, said:

ลองดูว่าเลือกโหมด Harddisk เป็นอะไรครับ ถ้ายังไม่เป็น AHCI ลองตั้งดูครับ

View PostZeroprofessional, on 25 January 2013 - 09:44 AM, said:

ในฮาร์ดดิสมี ต้องมีวิน 7 แท้ (แบบเถื่อนก็ได้) นะครับถ้าซื้อแบบอัพเดต ถ้าไม่ได้ให้ลองปรับ Bios หัวข้อฮาร์ดดิสเป็น AHCI ครับ แล้วถอดพวกฮาร์ดดิสพ่วงออกให้หมด แฟลตไดร์ด้สยนะครับ

OK แล้วครับผม สรุปก็คือไปแก้ไข จาก IDE - -> AHCI หล่ะครับ ยังเหลือแค่ Activate แต่หลังจาก Activate แล้วมันก็ยังไม่สามารถตั้ง Window Update ได้เหมือน 7 / vista ใช่รึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม