`

Jump to content

อยากทราบวิธีเซ็ท จอย xbox 360 เล่น Wii บน pc

7 replies to this topic

#1 view2128

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:Working and Game

Posted 08 January 2013 - 09:40 AM

อยากสอบถามเกี่ยว Emu Wii ครับมีวิธีเซ็ทเล่นกับจอย xbox 360 อย่างไรบ้างครับ

#2 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 08 January 2013 - 03:33 PM

เหมาะมือที่สุดก็เซ็ตให้เป็นได้แค่ classic controller หรือ game cube controller น่ะครับ

ไปตั้งค่าในส่วนของการบังคับ ให้อุปกรณ์ที่เชื่อมต่อกับวีโมท เป็น classsic con แล้วกดเข้าไปตั้งปุ่มได้เลย

ถ้าอยากใช้แทนนันชัค หรือวีโมท ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกันครับ ผมใช้ของวีเล่นเอาเลย ^ ^"

#3 view2128

• Freshy

Posted 09 January 2013 - 08:57 AM

ขอบคุณมากครับ ผมจะลองดูก่อนครับ

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2013 - 12:51 AM

แล้วตั้งค่า dolphin ให้เล่นเกมด้วยจอย wii mode เลยนี่ทำอย่างไรบ้างหรือครับ น่าลองๆ

#5 NASTAZIO7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 10 January 2013 - 01:37 AM

ถ้าใช้ วีโมท นันชัค เล่นเลยก็ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ เลือกการบังคับให้เป็น real wiimote เท่านี้จบเลย

แค่เตรียมอุปกรณ์ต่างๆให้ครบก่อนก็พอครับ usb bluetooth, sensor bar พวกเนี้ยอ่ะครับ จับ pair กับวีโมทให้เรียบร้อย

ขออนุญาตเอา link จาก ocz มาแปะนิดนึงครับ ตอนลองเอาอุปกรณ์มาต่อเล่นกับพีซีแบบประหยัดตัง ^ ^"
http://www.overclock...ead.php/1449277

#6 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2013 - 01:25 AM

โอ๊ะ ง่ายๆ เยี่ยงนี้นี่เอง เดี๋ยวต้องหาโอกาสลอง เริ่มจากไปซื้อ usb bluetooth ก่อน

ขอบคุณสำหัรับลิงค์ครับ

#7 view2128

• Freshy

Posted 11 January 2013 - 04:58 PM

ขอบคุณครับ ผมเล่นได้แล้วครับ แต่ตอนนี้ ปรับเป็น dx11 ภาพจะเหมือนสโลโมชั่นตลอดนี่แก้ไขได้มั้ยครับ

** การ์ดจอผม Nvidia Gforce 9500 gt ครับ (ชื่อนี่ไม่ค่อยชัวร์นะครับ)

#8 view2128

• Freshy

Posted 28 January 2013 - 11:17 AM

รบกวนถามอีกนิด นะครับ พอดีผมเล่น super mario bros แล้วภาพค้างอะครับ แต่เสียงเพลงยังเล่นอยู่ ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร แต่เกมอื่นไม่เป็นนะครับ