`

Jump to content

RB6 ถามหน่อยคร้าบๆ

3 replies to this topic

#1 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 March 2007 - 06:23 PM

พอวันนี้ เสียบสายแลนดู ก็ลองกด
muti ดูครับ เข้า live ปุ่บ มันให้สร้างตัวละคร ผมก็กดเล่นไปเล่นมา
เอ้าแล้วไหน ที่ แม๊พหน้าตัวเองละ กดไปซักพักหาไม่เจอ
หน้าตัวละคร หัวโล้นหน้าใสปิ้ง *กดผิด ครับ ดันไป กด ตกลงสร้างตัวละคร :cry2
หน้าติ๋มโคตรๆๆ เง้อ

- - - อยากรู้ว่าจะ สร้างตัวละครใหม่ได้ไหม ครับทำไง - - -
ขอบคุรครับ :kanoiyom

#2 saw

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 March 2007 - 11:35 AM

- เวลาเปลี่ยนตัวละครใหม่
ตั้งแต่เริ่มเลยแล้วกันครับ Multiplayer -> xbox live -> player info -> service record -> change apperance

- เรื่อง map หน้า
อันนี้ผมไม่ทราบครับเนื่องจากผมไม่มีกล้องอ่ะ ยังงัยก็ถือว่าผมมาช่วยปั๊มกระทู้นี้แล้วกัน จะได้มีคนอื่นๆมาอ่านและให้ข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

#3 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 March 2007 - 06:20 PM

ขอบคุณ คุณ saw มาก ครับ
ฟอรั่ม นี้ไม่ค่อยมีคนตอบ

เอ้าได้ความรู้เพื่มเติมมาละ ขอบคุณครับ :kanoiyom

#4 Vengar

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 March 2007 - 04:22 AM

ตอบต่อจากคุณ Saw เลยนะครับ ตอนที่เราเลือกMapหน้า ถ้าต่อกล้องไว้ (ต้องเป็นกล้อง Live Vision เท่านั้นนะครับ ไม่ใช่กล้อง ดิจิตอล หรือ Web Cam ทั่วไป)
เราจะเห็น รูปกล้อง ด้านล่างสุดต่อจาก รูปหน้าที่มีให้เลือก

เวลาถ่ายพยายามหา ที่มีแสงสว่างเพียงพอ ด้านหลังเราให้เป็นพื้นที่สี สว่างสีเดียว คอือย่าให้เห็นตู้ เห็นโต๊ะเลอะเทอะอ่ะครับ
ตอนถ่ายขั้นแรกให้หันหน้าตรงเข้ากล้อง โดยให้หน้าผาก และคางชิด กรอบสีแดง หน้าให้อยู่กึ่งกลางของภาพ กดถ่าย
ขั้นที่สอง โปรแกรมจะให้หันไปทางซ้าย คางกับหน้าผาก ให้อยู่ระดับเดิม ให้หน้าอยู่ระดับตรง อย่าแหงนหน้า หรือ ก้มหน้ามากไป อาจจะกลายเป็นหน้าลิงไปได้ กดถ่าย รออีกประมาน 3-5 นาทีจะได้หน้าเรามาอยู่บนตัวละครครับ