`

Jump to content

Wii U [US] เสียบไฟใช้ได้เลยนะ ไม่ต้องใช้ adapter

43 replies to this topic

#41 vimarn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 07 January 2013 - 07:51 PM

มายืนยันว่าได้ครับ
ลองกับเครื่องที่บ้าน ใช้ไฟตรงจากปลั๊กได้เลย

#42 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2013 - 09:03 PM

แฟนผมมันก็เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เครื่อง wii u โซน us นี่ล่ะ
แล้วทางร้านเขาก็ขายหม้อแปลงให้ 600 บาท บอกว่าต้องเสียบด้วย
ไม่งั้นเดี๋ยวเครื่องพัง พอมาเห็นข่าวนี้ โล่งอกนึกว่าต้องเสียตังซื้อ
Wii U: Power Adapter 220v เพิ่มซะอีก หลังจากลองต่อตรงแล้ว
ใช้ได้ครับ มันต่อตรงได้เลย แรกๆ มันก็ไม่กล้าลอง สุดท้ายลองกับ
จอย wii u game pad ก่อน(เพราะหากเสียบพังแล้วน่าจะจ่ายถูกกว่าเครื่อง)
แต่ก็เสียบตรงได้เลย

#43 Nocknong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 March 2013 - 06:30 PM

ตอนเเรกผมก็เสียวเมือนกันไม่กล้าเสียบเลย

#44 Board

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 29 November 2013 - 12:22 AM

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ