`

Jump to content

ช่วยทีครับบบบ บอส ด่าน 11 ฆ่ายากมาก

7 replies to this topic

#1 Hawk

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 March 2007 - 02:29 PM

ฆ่าไง ฟันๆๆ ก็แพ้มัน ใครว่าง่ายหว่า แมงมุม ยังง่ายกว่าอีก

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2007 - 03:02 PM

วิธีฆ่าไม่มีอะไรมากครับ คุณต้องจ้วงมันให้ได้มากที่สุดก่อนมันจะเรียกปืนครบสองกระบอก
อีกอย่าง อย่าสักแต่ฟันแลกนะครับ ศัตรูมันยิงแรงกว่าเรา

โอกาสทองก็คงเป็นช่วงศัตรูยิงปืนกลแหละครับ พอยิงหมดชุดปุ๊บ เข้าไปฟันได้เลย

หลัง ๆ พอมันเริ่มยิงมิซไซล์ เราต้องพยายามยิงวัลแคนทำลายมิซไซล์ก่อน
ไม่งั้นจะเสียจังหวะ ทำให้อาจโดนเลเซอร์ (ซึ่งโดนก็เจ็บหนักแน่นอน)

May the force be with you

#3 turbo_geek

แปด

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2007 - 08:23 PM

เล่น Normal ผม Retry ประมาณ 20 รอบ

แลกกับมันอย่างเดียว 555

#4 Hawk

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 06 March 2007 - 01:37 PM

555+
และแล้วเราก็ เล่นจบเป็นเกมแรกใน Xbox ที่จบ ยากมาก เล่น 3 ชม เฉพาะด่าน 11 เล่นเอาเกือบท้อเลย คอมคุณมากๆ ครับกับคำแนะนำ ครับ เกม ต่อไป เล่นเกมไร ดี แนะนำ ที ครับบบ

#5 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 07 March 2007 - 04:07 PM

View PostHawk, on Mar 6 2007, 01:37 PM, said:

555+
และแล้วเราก็ เล่นจบเป็นเกมแรกใน Xbox ที่จบ ยากมาก เล่น 3 ชม เฉพาะด่าน 11 เล่นเอาเกือบท้อเลย คอมคุณมากๆ ครับกับคำแนะนำ ครับ เกม ต่อไป เล่นเกมไร ดี แนะนำ ที ครับบบ

gears of war...ถือปืน เดินหน้า เลื่อยมัน uh!!yeah!! let's do this...

#6 c.tsubasa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 08 April 2007 - 08:56 AM

ผมสงสัยนิดนึงครับ ผมโจมตีจนพลังของศัตรูเหลือ 0 แล้วแต่มันก็ไม่แพ้ แถมพอโจมตีต่อ ก็ไม่มีผลด้วย จะมีบาเรียมาป้องกันตลอดเวลา มีวิธีการอะไรพิเศษหรือเปล่าครับ ไม่จบซะที

#7 Xils

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 April 2007 - 04:57 PM

ผมจบมาได้ไงก็ไม่รู้ สู้ครั้งแรก ชนะขาดเลย แต่พอมาเล่นอีกก็ไม่เคยชนะมันอีกเลย :her

#8 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2007 - 09:09 AM

ผมกดเล่นใหม่ไป 30 ครั้งได้มั้งครับ มีครั้งนึงโจมตี hp มันเหลือ 0 ก็ไม่ยอมตายเหมือนกัน ตอนนั้นเสียอารมณ์มาก :her สุดท้ายชนะได้ไงก็ไม่รู้ครับ เล่นจนจอยเปียกเหงื่อเลยครับ :blur