`

Jump to content

ใครที่ใช้ K-Web Shopping card ของ ธ.กสิกรไทย ซื้อ App บ้างคับ รบกวนสอบถามหน่อยคับ

7 replies to this topic

#1 Bolnz beta 1.1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 December 2012 - 09:26 PM

ใครที่ใช้ K-Web Shopping card ของ ธ.กสิกรไทย ซื้อ App บ้างคับ รบกวนสอบถามหน่อยคับ พอดีงงๆ กับการใช้งาน

คือตอนนี้ผม ใช้งาน ซื้อ App ผ่าน iTunes ได้แล้ว ไม่มีปัญหา แต่ที่สงสัยคือ

- สมมุติ ผมมีเงินในบัญชีจริงๆ 2000 บาท ใส่วงเงินใน K-web shopping ไป 1000 บาท แล้วถ้าซื้อ App หมดไป 500 บาท
เท่ากับผมจะซื้อได้อีกแค่ 500 บาท เท่านั้น หรอคับ (เงินในบัญชีจริงๆ ก็จะเหลือ 1000บาท ) ซื้อเกินนั้นได้มั้ย

- หรือมันซื้อได้จดหมดเงินในบัญชีจริงๆ ได้เลย / หรือว่า พอซื้อครบวงเงินแล้ว ก็ไปเพิ่มวงเงินเอาอีก

โอ้ย งง ใครช่วยอธิบายทีคับ

#2 at1987

Posted 26 December 2012 - 09:41 PM

ใช่ครับ ถ้าจะซื้อเกินต้องปรับวงเงินใหม่ให้สูงขึ้นครับ เรื่องของวงเงิน เขาทำมาป้องกันไม่ให้เรารูดเกินลิมิทที่เรากำหนดไว้ครับ

ช่วงไหนถ้าไม่ได้ใช้ ผมจะตั้งเป็น 0 ไว้ คือถึงใครจะรู้รายละเอียด webcard แล้วเอาไปใช้ก็จะรูดไม่ผ่านครับ เพราะวงเงินเต็ม

#3 Bolnz beta 1.1

Posted 26 December 2012 - 10:13 PM

ผมขอทำความเข้าใจหน่อย คือ ไอ้วงเงินที่เราใส่ไปเนี่ย มันหมายถึง จะซื้ออะไร ก็ได้ แต่ราคาไม่เกิน จำนวนวงเงินที่เราใส่ลงไปถูกป่ะคับ (ในที่นี้ สมมุติคือ 1000)

คือสินค้า ห้ามมีราคาเกิน 1000 บาท ถูกป่ะคับ ถ้าอยากซื้อ ของราคาเกินกว่านั้น ก็ไปปรับวงเงินเพิ่มเอา ถูกป่ะคับ

-----------------------------

แต่ที่ผมสงสัย อีกอย่างคือ

ตอนนี้ผม ใส่วงเงินไป 1000 บาท ผมซื้อ App ไป 30 บาท มันขึ้นว่า วงเงินที่ใช้ได้ คือ 970 บาท คือหัก ไปแล้ว 30 บาท แล้วถ้าผมซื้อไปเรื่อยๆ จนครบ 1000 แล้วถ้ามันขึ้นว่า วงเงิน เหลือ 0 บาท

แล้วผมจะต้องทำยังไง ถ้าอยากจะซื้อเพิ่มอ่ะคับ

#4 sindy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 December 2012 - 10:16 PM

วงเงินที่คุณตั้งไว้คือ 1000 เท่ากับว่าคุณไม่สามารถซื้อของที่เกินจากที่คุณตั้งไว้ที่1000
ถึงแม้ว่าคุณจะมีเงินในบัญชี 10000 ก็ตาม
ถ้าคุณซื้อของ 1020 คือเกินวงเงินคุณ 20 คุณก็ไม่สามารถซื้อของชิ้นนั้นได้ถึงแม้คุณจะมีเงินในบัญชีเกิน 1020
ส่วนวงเงินไม่มีวันหมดครับพอคุณกดซื้อของ k ก็จะกันวงเงินคุณไว้ไม่เกิน 3วันก็ตัดเงินคุณวงเงินก็จะกลับมาเต็มเหมือนเดิม
แต่คุณต้องมีเงินในบัญชีเกินจากสินค้าที่คุณซื้อด้วยนะครับ

#5 Bolnz beta 1.1

Posted 26 December 2012 - 10:29 PM

อ่อ กระจ่างแล้วคับ ขอบคุณมากคับ

#6 easyearth

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:GUITAR

Posted 27 December 2012 - 01:24 AM

ผมช่้วยตอบนะครับ

ถ้าคุณตั้งไว้ 1000 แล้วคุณซื้อไป 30 บาท วงเงินที่ใช้ได้จะเหลือ 970 มันจะปรับเป็น 1000 ใหม่ หลังจากที่ มันตัดยอดเงิน 30 จากบัญชีคุณจริงๆครับ

ซึ่งส่วนใหญ่ใช้เวลาประมาณ 3-4 วัน หลังจากซื้อจากบัตร ไม่เกิน 7 วัน

เพราะฉะนั้น ถ้าซื้อไป 30 คุณสามารถเข้าไปตั้งวงเงินในบัตรใหม่เพิ่มไปอีกได้ครับ สุดท้ายผลที่คุึณซื้ออะไรไปมันก็จะไปตัดจากบัญชีจริง

#7 fish

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 30 December 2012 - 01:18 PM

ปกติผมใส่วงเงินไว้2,000 แต่ในบัญชีมี 500 บางเดือนผมซื้อเกิน500 ก็ได้ครับแต่เวลามันตัดยอดในบัญชีไม่ได้ก็จะโหลดอะไรในappstorไม่ได้อีกจนกว่าจะมีเงินเข้าบัญชีตามยอดที่ตัดเกินไป 555

#8 Silversmoke

ไอ้บ้า

• High Royal Executive Members

Posted 16 January 2013 - 01:09 PM

trick อีกข้อนึงครับ....
สำหรับ Itunes มันมี Glitch อยู่อย่างนึงคือ
"ตังไม่พอ มันก็ให้ซื้อ"
หมายความว่า สมมุติ ผมมีตัง อยู่ 30 บาท ผมจะซื้อแออป ราคา 50 บาท กับ แอปราคา 80บาท ถ้าผมกดซื้อก่อนเที่ยงคืนวันนั้น ผมจะสามารถซื้อแอปราคา 80 (และอีกหลายๆแอปได้) โดยยังไม่ต้องเอาตังเข้าบัญชีก่อนซื้อ โดยอิ itunes มันจะเรียกเก็บตังหลังจากเที่ยงคืนวันนั้นครับ พอมันเรียกเก็บตังไม่ได้ สิ่งที่มันจะทำคือ freeze account เราไว้ ไม่ให้ Update แอปต่างๆได้ จนกว่าจะมีเงินเข้าในบัญชี ผมใช้วิธีนี้บ่อยๆเวลาสิ้นเดือน พอเอาเงินเข้าปุ้บ ไม่เกิน นาที email จาก itunes จะมาแจ้งหักเงินในบัญชี
คือไม่ได้โกง แต่เครดิตไว้ก่อน มีตังค่อยมาจ่าย