`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

รีวิว LG Nexus 4 มือถือสุดแรงและสวยหรูสง่า...

k9999's Photo k9999 23 Dec 2012

วันนี้ผมจะมารีวิว LG Nexus 4 ให้อ่านกันครับผมเชื่อว่าหลายๆคนคงกำลังรอมือถือ Pure Google
รุ่นล่าสุดกันอยู่แน่ๆเลย มนต์เสน่ห์ของมือถือ Android ตระกูล Nexus มันอยู่ที่ไม่โดนทิ้งขว้างกัน
ง่ายๆได้อัพเดทก่อนใคร รวมทั้งการที่มันเป็น Pure Google ไร้การปรับแต่งจากแบรนด์มือถือ ซึ่ง
เป็นจุดขายที่หลายคนชื่นชอบ (แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบแหะ ผมชอบมือถือที่มีการปรับแต่งจากแบรนด์
ต่างๆมากกว่า เพราะแต่ละแบรนด์ก็ล้วนมีจุดเด่นน่าสนใจแตกต่างกัน ซึ่งตรงนี้ก็ต้องแล้วแต่ชอบครับ
นานาจิตตัง)

สำหรับมือถือ Nexus รุ่นล่าสุดนี้ก็ผลิตโดยแบรนด์ที่ขึ้นชื่อเรื่องการออกแบบมือถือได้หรูหรามีความ
เป็นแฟชั่นสูงอย่าง LG ซึ่งผมเชื่อว่าถ้าใครได้มาสัมผัส LG Nexus 4 รับรองว่าคุณต้องทึ่งในความ
สวยงามหรูหราของมันแน่ๆอันนี้ผมไม่ได้อวยเกินไปนะ แต่ผมประทับใจเรื่องหน้าตาของเจ้า LG Nexus 4
มากเลยละ

และแน่นอนผมบอกได้เลยเจ้า LG Nexus 4 คือมือถือตระกูล Nexus ที่สวยที่สุดที่เคยมีมา วัสดุ
คุณภาพดีมากงานประกอบก็แน่นหนาเนี๊ยบมากๆ มีความงามแบบแฟชั่นสูงมาก ผมว่าถ้าตัดชื่อ
Nexus ด้านหลังออกแล้วบอกว่ามันเป็นมือถือที่ LG จับมือกับแบรนด์แฟชั่นออกรุ่นพิเศษมายัง
ได้เลยละครับ

สนใจไปอ่าน รีวิว LG Nexus 4 มือถือ Pure Google ที่ไม่ธรรมดาใน Blog ผมได้เลยครับจัดเต็มๆ อิอิ

http://www.bloggang....oup=2&gblog=149

http://www.appdisqus.com/devices/review-lg-nexus-4/

shush's Photo shush 23 Dec 2012

ชอบลายด้านหลังสวยดีจริง เกมส์ที่จับหน้าจอ มีเกมส์อะไรบ้างครับ

k9999's Photo k9999 23 Dec 2012

Dragon Slayer, Zenonia 5, Dead Trigger, CK Zombies 2 ครับ^__^

sax's Photo sax 23 Dec 2012

สุดยอด เครื่องอยู่กับตัวปะขอเล่นหน่อย :r17:

ยังอยู่ครับ อิอิ กำลังคิดหนักเลยฮะจะจัดซักเครื่องดีไหมหนอ^__^

shush's Photo shush 23 Dec 2012

k9999, on 23 December 2012 - 03:30 PM, said:

Dragon Slayer, Zenonia 5, Dead Trigger, CK Zombies 2 ครับ^__^

ขอบคุณครับ

คิดว่าถ้า s3 ที่ได้มาไปไม่รอดก็จะเปลี่ยนเป็นตัวนี้แทน แต่เป็นไปได้ผมก็อยากให้มันอยู่ยาวๆเหมือนกันนะ ตั้งแต่ได้เครื่องมาใหม่เดือนนี้ก็เข้าเดือนที่ 5 แล้ว ปีหน้าก็เข้าสู่เดือนที่ 6 หวังว่าคงจะรอด... จริงๆชอบนะสมาร์ทโฟนเนี่ย แต่อยากได้เครื่องที่อยู่ทนได้ยาวๆ เปลี่ยนมือถือทุกๆปีไม่ไหวเหมือนกัน :r38:

Plakapong's Photo Plakapong 23 Dec 2012

น่าสนใจมากเลยครับ ตัวนี้ แต่ผมก็ไม่ชอบเพียวกูเกิ้ลเหมือนกัน ชอบให้มี UI ของแต่ละค่ายมาซํกหน่อย ชอบตรงจอใหญ่และชัดคม สีสวยสดเนี่ยแหล่ะ :r32: แต่ internal storage น้อยไปมากเลยนะครับเนีย่สำหรับตัวนี้ แถมเพิ่มไม่ได้อีกจะไหวเหรอครับ

cobra's Photo cobra 23 Dec 2012

ตัวนี้น่าจะวางจำหน่ายราว ๆ เดือนมกราคมนะครับ ตอนแรกของจะเข้าสิ้นเดือนนี้ แต่มีปัญหาบางประการเลยทำให้ต้องเลื่อนไปเป็นต้นเดือนมกราคมปีหน้า

และใครที่ยังชื่นชอบ smart phone ของ LG ในซีรี่ย์ Optimus ในเดือนมกราคมปีหน้า ก็ยังมี Optimus G มาเปิดตัวให้ได้เป็นเจ้าของกันด้วยนะครับ ^ ^

โอ้ ไปๆมาๆ Optimus G จะขายพร้อม Nexus 4 เลยเหรอครับเนี่ย แหมคิดกันหนักเลย หึ หึ

lg รุ่น top ลืมการอัพเดตไปได้เลย

เรื่องอัพเดตนี่คนบ่นเยอะจริงๆครับ เป็นเรื่องที่ LG ต้องแก้ไขและสร้างความเชื่อมั่นด่วนเลย

tisttee's Photo tisttee 23 Dec 2012

ราคามันจะเหมือนเมืองนอกไหมครับ

ผมว่าไม่มีทางถูกแบบสุดยอดแบบนั้นแน่ๆครับ เหอ เหอ

nonchanat's Photo nonchanat 23 Dec 2012

ราคาศูนย์ประมาเท่าไหร่ครับ

ทำไมผมรู้สึกไม่ค่อยอินกับแบนด์มือถือ LG สักเท่าไหร่เลยครับ

fishfish's Photo fishfish 23 Dec 2012

เห็นว่าจะมาช่วงกลางเดือนมกราคม เห็นว่าเครื่องก็มาไหมเยอะด้วยนิครับ เฮ้อออ อยากได้ก็อยากแต่ไม่รู้ว่าจะทันรึเปล่า

nick1's Photo nick1 23 Dec 2012

รอดูราคาเครื่องไทยเหมือนกัน เครื่องสวยน่าสัมผัส

sunya1's Photo sunya1 23 Dec 2012

รอ Nexus 4 เหมือนกัน แต่อยากให้ราคาถูกกว่านี้หน่อย หมื่น 9 แพงไป

k9999's Photo k9999 24 Dec 2012

ผมว่าราคาหิ้วบ้าบอมากๆครับ เป็นผมก็ไม่เอาอ่ะ รอลุ้นราคาศูนย์โลด^^

Dantevil's Photo Dantevil 24 Dec 2012

รอเครื่องนอก ราคา 11900-12900 ค่อยน่าซื้อ