`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

เปิดวงแชร์ รอบ 2 ครับ

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

เต็มแล้วคร้าบบบ

(ใครที่โอนเงินแล้วช่วยแจ้งในกระทู้หน่อยนะครับ ขอเป็นเศษสตางค์หน่อยเน้อออ จะได้เช็คง่ายหน่ะครับ) ขอ email วงแชร์ทุกท่านด้วยนะครับผม

ผมจะมีการซื้อ APP เป็น 3 รอบ เนื่องจากผมซื้อแอพผ่าน Itune gift card ไปซักพักแล้วมันจะขึ้นประโยคว่า " Please contact iTunes support to complete this transaction." พอประโยคนี้ขึ้นปุ๊บ ผมก็จะไม่สามารถซื้อแอพต่อได้ ต้องรอ 7-15 วันถึงจะซื้อได้อีกรอบ

นี่คือตัวอย่างครับ
http://www.itunesgif...itunes-support/

รอบแรกผมโหลดเกมส์มาได้เยอะพอสมควร คิดเป็นเงินไทยแล้วก็ประมาณ 1,413 บาทครับ

ผมมี 2 option
OPTION 1.ถ้าต้องการแบบ สามารถ SYNC ลงคอมได้ ผมขอ 400 บาท อันนี้ขอ 4 คน
ขอให้มีคนจัด OPTION 1 ให้เต็มก่อนนะครับ OPTION 2 ถึงค่อยปล่อยโหลด
สรุปตอนนี้มี 400 บาท
1..kengie (โอนแล้ว)
2.sindy (โอนแล้ว)
3.beck
4.Ryouhei (โอนแล้ว)

OPTION 2.ถ้าต้องการโหลดเฉยๆ ไม่ SYNC ลงคอมผมขอ 300 อันนี้ขอ 11 คน
1.A-No? (โอนแล้ว)
2.vernea (โอนแล้ว)
3.sivavutp (โอนแล้ว)
4 @Top_Hero@ (โอนแล้ว)
5.KillerQ (โอนแล้ว)
6.pro4Rmz
7.Rei_Pop (โอนแล้ว)
8.rufast (โอนแล้ว)
9.Torita (โอนแล้ว)
10.Mr_yakult (โอนแล้ว)
11.graphic (โอนแล้ว)

ปล.ผมมีเงินอยู่ในบัญชี 4000 กว่าบาท ผมจะทยอยซื้อ Game ตามที่เพื่อนๆ Request มานะครับ
เรื่องโอนเงินจะโอนวันไหนก็ได้ครับภายในอาทิตย์หน้า ผมมีความจำเป็นต้องใช้เงินช่วงปีใหม่ ขอเพียงเพื่อนในบอร์ด Say Yes ผมก็รอได้ครับ
ผมให้สัญญาครับว่าเงินทั้งหมด 4000 กว่าบาทจะกลายเป็น App ของวงแชร์ทุกคนแน่ครับ

คำถาม : ถ้าจะทำการโหลดจะต้องทำยังไง
1.แค่ยืนยันกับผมทางหน้าบอร์ด หรือทาง PM ก็ได้ครับ ผมจะส่ง ID และ PASS ไปให้ทาง PM ครับ

คำขอร้อง :
1.ผมเชื่อใจเพื่อน พี่ น้องในนี้นะครับ อย่านำ ID ไปให้คนอื่นใช้หรือเปลี่ยน Pass นะครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมทำ ถ้ามันเป็นไปได้ดี ผมก็อยากจะทำอีก แต่ถ้ามันมีอะไรเกิดขึ้นผมก็ท้อเลยล่ะครับ
2.เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ ถ้าคุณไม่พร้อมบอกได้ผมเข้าใจ พร้อมเมื่อไหร่โอนเมื่อนั้น แต่ขอก่อนปีใหม่ครับ

Line code : bbthai
084-326-1804 บอยครับ
Edited by boybangna, 24 December 2012 - 05:46 PM.

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

ผมขอ ลงแบบธรรมดาครับ

Torita's Photo Torita 22 Dec 2012

Sync ไม่ sync ต่างกันยังไงครับ

รอบต่อไปขอ FF tactic , FF dimention นะครับ

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

เอ้อ สงสัยด้วย เผื่อจะเปลี่ยนไปแบบซิงค์ 555+

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

ผมไม่รู้จริงๆว่ามันต่างกันยังไง ใครพออธิบายได้บ้างง่ะครับ

kengie's Photo kengie 22 Dec 2012

View PostTorita, on 22 December 2012 - 08:10 PM, said:

Sync ไม่ sync ต่างกันยังไงครับ

รอบต่อไปขอ FF tactic , FF dimention นะครับ

FFD อีก 1 เสียง ครับ :)

sivavutp's Photo sivavutp 22 Dec 2012

ยิดดีเข้ากลุ่มครับ

Torita's Photo Torita 22 Dec 2012

เอาด้วย

rufast's Photo rufast 22 Dec 2012

เอาด้วยแบบไม่ sync ขอให้รอบนี้สำเร็จเน้อ
ผมคงเริ่มโหลดได้ช่วงค่ำวะนอาทิตย์ จะเปลี่ยน pass หรืออะไรยังไง pm บอกด้วย
Edited by rufast, 22 December 2012 - 10:13 PM.

Rei_Pop's Photo Rei_Pop 22 Dec 2012

สนใจครับ แต่ ยังงง คือ ผมมี ipad 2 เครื่อง กับ iphone 1 เครื่อง เป็นของผมเองครับ ไม่ได้ แชร์ไอดีให้คนอื่นแน่ๆ

แล้ว ถ้าผมต้องการลง ทั้ง 3 เครื่อง ต้องทำไง แล้ว จะต้องร่วมแชร์ยังไง

และอีกคำถามคือ ถ้าร่วมด้วย in app ใน ff จะได้ครบหรืิอเปล่าครับ

อยากร่วมด้วย แต่อยากให้มีรายละเอียดที่มากกว่านี้ ครับ กลัวมีปัญหาภายหลังน่ะครับ

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 22 Dec 2012

ขอ Option 2 1 ที่ครับ
Edited by pro4Rmz, 22 December 2012 - 10:45 PM.

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 22 Dec 2012

View PostTorita, on 22 December 2012 - 08:10 PM, said:

ขออธิบายตามที่เข้าใจนะครับ ถ้าแบบ Sync ได้คือ เมื่อคุณนำเครื่องไอโฟนไป sync กับคอม app ที่ติดไว้ที่เครื่องก็จะไม่หาย (คล้ายๆกับให้ร้านลงแอปให้ แต่พอเราจะอัปเดตหรืออะไรก็แล้วแต่ มา sync กับคอมก็จะไม่สามารถทำได้ เพราะไม่ได้ Authorize ไว้นั่นเอง และเนื่องจากการจะทำนั้นจำกัด 1 ID ต่อ 4 เครื่อง) ซึ่งถ้าท่านใดเลือกแบบ Options1 ผมเข้าใจว่าจะสามรถอัพเดตแอปทั้งหมดที่มีอยู่ใน ID ได้เลย

View Postpro4Rmz, on 22 December 2012 - 10:37 PM, said:

ขออธิบายตามที่เข้าใจนะครับ ถ้าแบบ Sync ได้คือ เมื่อคุณนำเครื่องไอโฟนไป sync กับคอม app ที่ติดไว้ที่เครื่องก็จะไม่หาย (คล้ายๆกับให้ร้านลงแอปให้ แต่พอเราจะอัปเดตหรืออะไรก็แล้วแต่ มา sync กับคอมก็จะไม่สามารถทำได้ เพราะไม่ได้ Authorize ไว้นั่นเอง และเนื่องจากการจะทำนั้นจำกัด 1 ID ต่อ 4 เครื่อง) ซึ่งถ้าท่านใดเลือกแบบ Options1 ผมเข้าใจว่าจะสามรถอัพเดตแอปทั้งหมดที่มีอยู่ใน ID ได้เลย

งั้นน่าจะตัดปัญหาได้ เพราะเรามีสัญญาใจว่าจะไม่แก้ไขเปลี่ยนแปลงอะไรทั้งสิ้น

โหลดอย่างเดียว

เอาธรรมดา 1

Rei_Pop's Photo Rei_Pop 22 Dec 2012

ขอลงชื่อร่วมวงแชร์ ออฟชั่น 2 ด้วยคนนะครับ

เร่เข้ามา ๆ ๆ อิอิ

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 23 Dec 2012

ขอแบบไม่ลงคอม 1 ที่คับ pm รายละเอียด การโอนเงินด้วยน่ะคับ

graphic's Photo graphic 23 Dec 2012

option 2 1 ที่ครับ

graphic's Photo graphic 23 Dec 2012

แล้วตกลงผมได้ไหมเนี่ย หมายเลข 11

sindy's Photo sindy 23 Dec 2012

View Postgraphic, on 23 December 2012 - 11:09 AM, said:

แล้วตกลงผมได้ไหมเนี่ย หมายเลข 11
ได้แล้วนี่ครับเค้าลงชื่อให้แล้ว ยังเหลืออีก 1 ที่ผมย้ายไปลงซิงค์คอมแล้วจะได้เต็มเร็วเจ้าของกระทู้จะได้ไม่โดนภรรยาว่าเอา
Edited by sindy, 23 December 2012 - 11:31 AM.

Ryouhei's Photo Ryouhei 23 Dec 2012

ผมขอลงออฟชั่น 1 1 ที่ครับ

สอบถาม: ที่โหลดมาเล่นกับไอโฟนใช่ไหมครับ เล่นไอแพดแบบเต็มจอโดยที่ไม่ต้องขยายได้ไหมครับ
Edited by Ryouhei, 23 December 2012 - 11:35 AM.