`

Jump to content

ช่วยแนะนำแหล่งซื้อน้องด๋อยให้ทีครับ

8 replies to this topic

#1 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 12 December 2012 - 02:03 PM

ว่าจะเริ่มเก็บสะสม แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ไม่สันทัดเรื่องนี้ เพิ่งมาสนใจ พอดีเมื่อวานลองไปหาที่ภิรมย์พลาซ่าดูแล้ว แต่รู้สึกตอนนี้เปลี่ยนเจ้าของตึก ขึ้นค่าเช่า หลายร้านเลยย้ายออกไป ที่เหลือตอนนี้ก็มีอยู่ไม่กี่ร้าน หาร้านน้องด๋อยโดยเฉพาะไม่มี ไม่ทราบว่าจะพอไปเดินหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ขอทั้งแบบจีนและไม่จีนเลยนะครับ หรือว่าต้องสั่งจากเว็บอย่างเดียว ขอบคุณครับ

#2 cOKeZeroO

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 12 December 2012 - 08:53 PM

ตามนี้เลยครับ

http://www.hobbymoe.com/home/

มีหน้าร้านอยู่ที่ สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ส่วนใหญ่ผมดูที่นี้นะครับ มีของหลายอย่างดี

#3 gardener

• Freshy

Posted 12 December 2012 - 10:33 PM

โอ้ว! ขอบคุณมากครับ
แล้วมีร้านจีนบ้างมั้ยครับ เผื่อเอาน้องด๋อยมาไว้ในรถ ตากแดดละลายจะได้ไม่เสียดายมาก :r18:

#4 cOKeZeroO

• Freshy

Posted 13 December 2012 - 12:24 AM

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ :r38:

#5 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 13 December 2012 - 02:02 PM

ของจีน ตามเวปเลยครับ หรือที่สะพานเหล็กก็มีขายครับ ระวังสกิลเรียกพวกนะครับ แป๊ปๆ มาเต็มเลย

แต่ผมสะสมกันพลานะ ตอนแรกทีตัวเดียว หลังๆมาเต็มพื้นที่ไม่มีที่จะวางละ

#6 gardener

• Freshy

Posted 13 December 2012 - 02:40 PM

ของแท้มันทนแดดบ้างไหมอ่ะครับ คือโดนแดดเลียนานๆสีอาจจะซีดจางลงไปบ้าง ก็ไม่เป็นไร แต่ตัวหุ่นหรือสีมันจะละลายรึป่าว?
ผมตั้งใจจะซื้อเอาวางไว้ท้ายรถน่ะครับ วางหลายๆตัวเป็นเพื่อนกันน่าจะน่ารักดี ของจีนก็ทนดี ไม่ต้องเสียดายมันมาก แต่ของแท้โมเดลมันก็จะน่ารักกว่า
นี่ว่าจะลองสั่งของจีนมาลองใส่ไว้ในรถซักเดือนสองเดือน ถ้าทนความร้อนเมืองไทยได้ ก็อาจจะหาของแท้มาวางเป็นเพื่อนๆกัน รอเต็มท้ายรถค่อยโละของจีนออก เหอๆ

น้องด๋อยมันน่ารักอ่ะ อยากพาไปเที่ยวเล่น ใส่ตู้ไว้ที่บ้านฝุ่นขึ้นป่าวๆ อิอิ แต่กลัวเรื่องความคงทนเท่านั้นเอง ใส่ไว้ในรถจะได้เรียกสาวๆมาขึ้นรถเพิ่มขึ้น :r18:

#7 cOKeZeroO

• Freshy

Posted 13 December 2012 - 04:36 PM

View PostL-JacK, on 13 December 2012 - 02:02 PM, said:

ของจีน ตามเวปเลยครับ หรือที่สะพานเหล็กก็มีขายครับ ระวังสกิลเรียกพวกนะครับ แป๊ปๆ มาเต็มเลย

แต่ผมสะสมกันพลานะ ตอนแรกทีตัวเดียว หลังๆมาเต็มพื้นที่ไม่มีที่จะวางละ

สกิลเรียกพวกนี้น่ากลัวจริงๆ ครับ ไอ้เรากะจะซื้อตัวเดี่ยว (จากกาตูนเรื่องที่ชอบ ) ดันเรียกมาหมดซะงั้น :r38:

#8 rikukung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 December 2012 - 10:02 AM

เข้าเวป www.modxtoy.com มีของเล่นทุกอย่างที่ต้องการครับผม ลองดูนะครับ ^^

#9 gardener

• Freshy

Posted 14 December 2012 - 12:56 PM

ขอบคุณครับ ^^