`

Jump to content

ipad mini กับการดูหนัง

17 replies to this topic

#1 peap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 09 December 2012 - 05:08 PM

1 ท่านใดใช้อยู่บ้าง ดูหนังต้องใช้ไฟล์ขนาดไหน แล้วภาพที่ได้พอดูได้ไหมครับ
2 ปัจจุบัน ถ้าไม่เจล สามารถเอาหนังเช่นซีรีย์ ลากๆลงไปเลยได้ไหมโดยไม่ผ่านไอจูน หรือถ้าผ่านต้องแปลงไหม
สามารถอ่านซับแยกและเลือกเสียงdtsได้ด้วยไหม และมีวิธีแนะนำไหมครับ
3 ไฟล์พวก pdf ebook ใช้วิธีการไหนโอนเข้าเครื่องแบบลากลงได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

#2 ttcoupe

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 December 2012 - 05:57 PM

กำลังอยากทราบอยุ่พอดีเลย ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้
ผมรอคำตอบด้วยคนนะครับ

#3 bank16132

เซียนเกมนรกแตก ขุมที่18

Posted 09 December 2012 - 06:17 PM

1. ผมดูแค่ไฟล์ 720p ก็โอแล้วนะ
2.หากไม่เจลก็ดูได้ครับ โดยลากลงผ่านไอจูนได้เลย แต่ต้องมีแอปที่ใช้ดูนะ หรือดูสดๆผ่านแอปที่ชื่อ Tv Thailand ได้เลยครับ ฟรี
3.ลงแอปที่ชื่อ iBooks ก็ลากลงไปได้เลยจ้าาา

#4 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 December 2012 - 06:57 PM

ถ้าไฟล์หนัง ใน ipad ลงโปรแกรมที่สามารถเล่นไฟล์นั้นๆได้ อาทิ Oplayer,avplayer เวลาเราต่อ ipad กะ itune แล้วเลือกที่กดไปที่แอปที่เราลงไว้ สมมุติผมลง avplayer ที่หน้า itune มันก็จะโชว์แอพนี้ขึ้นมาผมกดที่แอพ แล้วดูด้านล่างๆ ของ itune โชว์แอพตัวนี้ขึ้นมาแล้วให้เราเลือก browse ไฟล์ที่โปรแกรมรองรับได้เราก็เลือกไฟล์ใส่เข้าไปได้เลยครับ ebook กะ pdf ก็ทำคล้ายๆกัน กรณีที่เราใช้แอพตัวอื่นที่ไม่ใช่ ibook อะนะครับ แต่ถ้าจะใช้ ibook มันก็จะขึ้นหัวข้อ book แยกต่างหากให้ใร itune เลยเราก็จับลากได้เช่นกัน ถ้าจะอ่านการ์ตูนผมแนะนำ commicglass นะครับแหล่มมาก

#5 peap

Posted 09 December 2012 - 07:02 PM

ลากลงตรงๆเข้าไอจูนเลยเหรอครับ
เคยใช้pad1นานแล้ว จำได้ว่ามันลากแล้วไม่เข้า เหมือนมันขึ้นว่า
จะให้แปลงหรือไม่สักอย่าง
ตอนนี้ลากตรงๆมันจะเข้าให้เองเลยเหรอครับ
ถามให้มั่นใจนิดเพราะจะเอามาดูซีรีย์เวลาเดินทางครับผม
แต่ไม่อยากแปลงอยากโหลดจากบิทมาแล้วก็โยนๆเลยเหมือนandroidหน่ะครับ

#6 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 December 2012 - 07:49 PM

ลงแอพที่ซัพพอร์ทไฟล์นามสกุลของเราก่อนครับ แล้วลากลงผ่านแอพครับ

#7 SDC

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 December 2012 - 11:06 PM

1. ไม่เกิน 720p กำลังสวยครับถ้าดูผ่านตัวเครื่อง แต่ถ้าต่อผ่าน hdmi จะ 1080 เลยก็ได้

2.เน้น mp4 เป็นหลัก ถ้าไฟล์นามสกุลอื่นและไม่อยากแปลงไฟล์เองก็แนะนำให้ซื้อ oplayer (จริงๆ avplayer ดีกว่า แต่ตอนนี้มันโดนถอดจากสโตร์ไปอย่างงงๆ เลยไม่มีการอัพเดตอีก)

ลงตรงๆผ่านไอทูนนี่ล่ะ ติ๊กที่ manual manage music & video ตรงเมนูที่เครื่องเราก็ลากไฟล์ลงไปเลย หรือถ้าซื้อแอพเสริมก็ลงเข้าแอพโดยตรงเลยก็ได้เช่นกัน

3.ลากไฟล์ลงไปเลยg=jodyo ถ้าฟรีก็ ibooks ถ้าเสียเงินผมแนะนำ Good Reader

#8 peap

Posted 09 December 2012 - 11:08 PM

ขอบคุณทุกท่านครับ

#9 nabu

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 10 December 2012 - 01:06 AM

เมื่อไหร่ วันใดที่ ios6 jailbreak ได้ท่านลอง search ดูใน installous จะเจอ AvplayerHD อยู่ครับ แจ่ม! ผมว่าดีกว่า Oplayer ตามที่ท่านบนว่ามานะ แล้วก็นอกใจ xbmc มาได้ซักพักและ จากที่ลองกับ ipad3(new) ผมว่าภาพที่ได้จาก Avplayer HD มันชัดกว่า xbmc ซะอีกอาจจพเพราะมันมีโหลดเปิด retina display หละมั้งแต่ AV player ซับมันไม่ชอบอยู่ตรงกลาง แก้ยังไงใครรู้บ้างครับ

#10 peap

Posted 10 December 2012 - 10:24 AM

ตลงซับยังไม่สมบูรณ์เหรอครับ
ส่วนใหญ่ที่โหลดมาจะเป็นmkvแบบminiไฟล์ประมาณ2-5g+eng dts
oplayerเล่นได้ใช่ไหมครับ

#11 spooney

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 December 2012 - 04:59 PM

file hd ใหญ่ๆแนะนำว่าแปลงเป็น mp4จะดีกว่าครับลื่นหัวแตกปัญหาน้อยกว่าเยอะครับ

#12 chote26

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 10 December 2012 - 09:26 PM

รีวิว ipad mini ครับ

#13 bur3

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 December 2012 - 07:05 PM

เอาแบบตรงๆเลยนะครับ ตอนแรกกะเอามาดูหนัง ผิดหวังมากๆเลยล่ะครับ ถ้าเทึยบกับ 7.7 ใข้ avplayer เปิดพวกไฟล mkv เปิดฟังชั่น code หมดแล้ว หลายๆเรื่องเจอะกระตุก นิดๆ สีจอดูแล้วจืดมากไป ซับดูลำบาก ต่อออกทีวีภาพมีขอบดำข้างๆอีก ผมว่าถ้าเอามาดูหนังใช้พวก 7.7 แล้วอัพ เป็น ics จะดึกว่ากันเยอะเลย แต่ถ้าเอามาเล่นเกม ipad mini ดึกว่าแบบไม่ต้องสงสัย

#14 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 December 2012 - 07:11 PM

oplayer นี่ตัวฟรี มันจะมีแถบแปลกๆ ด้านบน ของจอ นี่เป็นเพราะว่า ตัวฟรี รึเปล่าครับ?

มันคือแถบ adsense รึเปล่าครับ แต่มันเป็นแถบสีเทา อย่างนั้น เห็นแล้วรำคาญตาน่ะครับ

อยากจะซื้อมาใช้หรอก แต่กลับซื้อของแท้มาก็มีไอ้ด้านบนด้วยอ่ะครับ

Edited by Elixir, 11 December 2012 - 07:11 PM.

#15 peap

Posted 11 December 2012 - 08:05 PM

เอาไงดีหล่ะทีนี้ เล็งตัว64ไว้ด้วยกะเอาซีรีย์โยน
ท่านใดมีโปรแกรมหรือวิธีที่สมบูรณ์อีกบ้างครับผม

#16 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 December 2012 - 12:37 PM

ดูภายในบ้านผมใช้airplayดูมันได้หมดทุกไฟล์

streamเอาจากคอมเลย

#17 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 December 2012 - 03:13 PM

View PostElixir, on 11 December 2012 - 07:11 PM, said:

oplayer นี่ตัวฟรี มันจะมีแถบแปลกๆ ด้านบน ของจอ นี่เป็นเพราะว่า ตัวฟรี รึเปล่าครับ?

มันคือแถบ adsense รึเปล่าครับ แต่มันเป็นแถบสีเทา อย่างนั้น เห็นแล้วรำคาญตาน่ะครับ

อยากจะซื้อมาใช้หรอก แต่กลับซื้อของแท้มาก็มีไอ้ด้านบนด้วยอ่ะครับ

เป็นแถบโฆษณาของตัว lite น่ะครับ ถ้าคุณต่อ net จะเห็นโฆษณาเลย

#18 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 December 2012 - 03:14 PM

ผมต่อเน็ตตลอดน่ะครับ มันก็เห็นเป็นเทาๆ