`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

Ragnarok Odyssey คนบินสงครามสิ้นเทวดา มาพู...

vihok_noklek's Photo vihok_noklek 02 Dec 2012

ชื่อเกม
ラグナロク オデッセイ
Ragnarok Odyssey
คนบินสงครามสิ้นเทวดา

แนวเกม
Action RPG (Hunting)

จำนวนสูงสุดผู้เล่น Ad-Hoc
4

จำนวนสูงสุดผู้เล่น Online
4

รูปแบบจำหน่าย
PS Vita Card (JPN, USA)
Download (JPN, USA)

แหล่งบันทึกเซฟ
PS Vita Card
Memory Card (Download)

ระบบเสริม
Touch Screen
Rear Touch Pad

วันจำหน่าย
02/02/2012 (JPN)
16/08/2012 (CHI)
30/10/2012 (USA)

ภาษา
Japanese (JPN)
English (USA)

ผู้พัฒนา
Game Arts

ผู้จัดจำหน่าย
GungHo (JPN)
Xseed Games (USA)

เว็บไซต์หลัก
http://ro-vita.jp/#/entrance

ID คนไทยที่เล่น Ragnarok Odyssey

โซน 2, 3 เวอร์ชัน Jap
Spoiler

โซน 3 เวอร์ชัน Chi/Eng
Spoiler

โซน 1 เวอร์ชัน Eng
Spoiler

ข้อมูลเวอร์ชัน Jap

เว็บไซต์บทสรุป (攻略) ของทางญี่ปุ่น ข้อมูลครบครัน
http://dswiipspwikips3.jp/ragnarok/

เว็บไซต์ Wiki ของทางญี่ปุ่น เป็นข้อมูลจากผู้เล่นจริงๆ ช่วยๆกันอัปเดต
http://www18.atwiki.jp/ro-vita/

รายการโทรฟี่พร้อมวิธีปลดล็อค
Spoiler

ช่วยกันหาข้อมูลต่างๆ มาลงกันเยอะๆนะครับ

ข้อมูลเวอร์ชัน Eng

เว็บไซต์ GameFAQs แหล่งหาข้อมูล, บทสรุป, สูตรต่างๆ จากฝรั่ง
http://www.gamefaqs....gnarok-odyssey/

รายการโทรฟี่พร้อมวิธีปลดล็อค
Spoiler

ช่วยกันหาข้อมูลต่างๆ มาลงกันเยอะๆนะครับ

พิเศษ

แกะกล่องชุด Mercenary Edition โซน USA
Spoiler

Edited by vihok_noklek, 21 December 2012 - 07:20 PM.

moht's Photo moht 02 Dec 2012

วันจันทร์ หรือ อังคาร นี้จะได้แผ่น z1 คับ ไม่รู้ออนเจอกันได้ทุก โซนรึเปล่า

PSN: mohzilla

vihok_noklek's Photo vihok_noklek 02 Dec 2012

View Postmoht, on 02 December 2012 - 06:42 PM, said:

วันจันทร์ หรือ อังคาร นี้จะได้แผ่น z1 คับ ไม่รู้ออนเจอกันได้ทุก โซนรึเปล่า

PSN: mohzilla
ถ้าออนไลน์จะเจอของใครของมันครับ ยกเว้น Adhoc กัน ต้องลองดูครับ

BuchA's Photo BuchA 02 Dec 2012

Belloum เล่น z1

ออนไลน์แล้วแต่เวลาที่ว่างครับ >_<

Tango's Photo Tango 02 Dec 2012

tangolag
เล่น Z3 CH/ENG ครับ
เวลาเล่นแล้วแต่โอกาศว่าง เหอๆ

Mysteryman's Photo Mysteryman 02 Dec 2012

deepmysterious1
รอสอยมือสองอยู่ครับเลยยังไม่รู้โซน :r08:

View PostMysteryman, on 02 December 2012 - 08:21 PM, said:

deepmysterious1
รอสอยมือสองอยู่ครับเลยยังไม่รู้โซน :r08:
ถ้าได้โซนแน่นอนแล้วมาลงไว้อีกทีนะครับ ผมเอาลงไว้ไม่ถูก :r38:

zazabi's Photo zazabi 02 Dec 2012

ผมถามหน่อยครับ ผมสมัคร psn hk แล้วผมจะได้โซนอะไรครับ

BuchA's Photo BuchA 02 Dec 2012

View Postzazabi, on 02 December 2012 - 09:07 PM, said:

ผมถามหน่อยครับ ผมสมัคร psn hk แล้วผมจะได้โซนอะไรครับ

อยู่ที่แผ่นเกมที่ซื้อครับ

View PostBuchA, on 02 December 2012 - 09:11 PM, said:

View Postzazabi, on 02 December 2012 - 09:07 PM, said:

อยู่ที่แผ่นเกมที่ซื้อครับ
ใช่ครับอยู่ที่เกมที่เราซื้อมา (ในที่นี้หมายถึงเกมแร็กนะครับ) เวลาออนไลน์มันจะยิงไปหาเซิร์ฟที่มันรองรับเลย เลือกไม่ได้ ทำให้คนที่ซื้อเกมนี้ไปคนละโซนออนไลน์จะไม่เจอกัน และทางที่ดีให้สมัครไอดี SEN ให้ตรงกับเกมด้วย จะได้ดาวน์โหลดของต่างๆจาก PSN มาใช้ได้ครับ

zazabi's Photo zazabi 02 Dec 2012

ผมซื้อผ่าน psn ครับ

kombangguy's Photo kombangguy 02 Dec 2012

จัดไปครับ

PSN : NuTTy_TaKuMiUS

Zone 3 Undub Ver.

View Postzazabi, on 02 December 2012 - 10:15 PM, said:

ผมซื้อผ่าน psn ครับ
งั้นท่านก็โซน 3 แต่มันมี 2 แบบ คือ ตัวภาษาญี่ปุ่นอย่างเดียว กับภาษาจีน+อังกฤษ ท่านได้ตัวไหนมาเล่นครับ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 03 Dec 2012

ผม werawee_123
รบกวนท่านผู้ใจดีข่วย near card เจ๋งๆให้ด้วยครับ เช่น
Atk lv5+ atk lv5
hp lv5 + hp lv5
critical Atk lv5+critical atk lv.5
atk lv.5 + double atk lv.5
ประมาณนี้ครับ ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้กำลังฟาร์มจะเอาsun sword ยังไม่ได้สักทีครับ T_T

toncomic's Photo toncomic 03 Dec 2012

Tonio1756 โซน1ครับ เล่นถึงด่าน6เอง

vihok_noklek's Photo vihok_noklek 03 Dec 2012

View Postได้DCมานานนม, on 03 December 2012 - 01:15 AM, said:

ผม werawee_123
รบกวนท่านผู้ใจดีข่วย near card เจ๋งๆให้ด้วยครับ เช่น
Atk lv5+ atk lv5
hp lv5 + hp lv5
critical Atk lv5+critical atk lv.5
atk lv.5 + double atk lv.5
ประมาณนี้ครับ ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้กำลังฟาร์มจะเอาsun sword ยังไม่ได้สักทีครับ T_T
การ์ดระดับสูงมันเนียร์ให้กันได้เหรอครับ ผมก็ไม่เคยรับไม่เคยส่งสักที

Soluckynp's Photo Soluckynp 03 Dec 2012

Solucky206 Z1ครับผม :r38:

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 03 Dec 2012

View Postvihok_noklek, on 03 December 2012 - 01:53 AM, said:

การ์ดระดับสูงมันเนียร์ให้กันได้เหรอครับ ผมก็ไม่เคยรับไม่เคยส่งสักที

nearให้กันได้ครับผมที่ผมมีการ์ดระดับสูงตอนนี้ที่ตีเองก็มี
ATK LV5 + ATK LV 4
Critcal power LV4 + Critical power lv 4

แต่ว่าการ์ดที่รับได้รับจากการnearมาแล้ว จะnearต่อให้กันไม่ได้ครับ
แล้วอาวุธระดับสูงก็nearไม่ได้ด้วยครับ

ถ้าอยากได้การ์ดที่ผมตีเอง แอดpsnมาเลยครับ ผมnearให้เรื่อยๆอยู่แล้วครับ^^ ว่าแต่ใครมีการ์ดที่ผมตามหาที่บอกไป ช่วยnearให้ผมด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

zazabi's Photo zazabi 03 Dec 2012

โหลดมาแล้วครับ z3 eng psn: gogandantes พึ่งเริ่มเล่นนะครับ :r15:

zazabi's Photo zazabi 03 Dec 2012

ขอถามหน่อยครับ แล้วผมจะหาเพื่อนยังไง พอดีพึ่งเคยออนครั้งแรก :r19: