`

Jump to content

ทำไมถึงชอบใช้ Hdd Western Blue ลงวินโด้กันเหรอครับ

21 replies to this topic

#21 Jackson1689

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 10 December 2012 - 11:52 AM

ตอนนี้ผมรู้สึกเฉยๆกับคำว่า black จะดีกว่าทนกว่า blue / green แล้วครับ หลังจากเจอเองที่ WD Black 1.0 TB ใหม่ๆไม่ถึงเดือนของผมพังจน boot ไม่ได้ ทำให้เสียเงิน+เวลาไม่น้อยที่จ้างช่างคอมมาซ่อมถึงบ้าน + มาติดตั้งหลังจาก claim ตัวใหม่มา
แต่ต้องขอชมว่าบริการหลังการขาย SYNNEX ดีมากๆครับ ไปที่ Fortune Town เขาเปลี่ยนให้ทันทีเลยครับ
*ก็เข้าใจนะครับว่าของที่ผลิตมามันก็ต้องมีบ้างครับที่โดน Jackpot :-)

#22 knotneo

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 23 December 2012 - 02:15 PM

อ่านแล้วงงอ่ะครับ

ที่ ศุนย์WD เห็นป้ายHDD อ่านดูแล้ว รู้สึกว่า Blue จะด้อยกว่าGreen นะ