`

Jump to content

ได้ LUMIA 920 แล้วครับ

40 replies to this topic

#21 ton_pkt

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 November 2012 - 10:47 PM

ผม Walk-in ได้ที่ Mega บางนา AIS Shop ครับ เครื่องสีแดง
พนักงานน่ารัก มีของเรื่อยๆ
แต่สีแดง สีเหลืองอาจจะต้องวัดดวงหน่อย

ตอนนี้ที่มีแน่ๆคือสีดำ กับขาวครับ

เปลี่ยนจาก WP7.5 พอสมควร แต่ไม่ต่างกันมากขนาดหน้ามือหลังมือ
แต่ตัวเครื่องของ Nokia ยังไว้ใจได้เหมือนเดิมครับ

ปล. ทำไมรูปมันถึงกลายเป็นสีแดงหม่นแบบนั้นหว่า
เครื่องจริงมันสีแดงสด สวยมากเลยครับ

#22 Granzon

What once was happy now is sad....

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2012 - 11:00 PM

ผมใช้ twitter follow คนญี่ปุ่น ชอบมากที่มีปุ่ม translate มาให้ด้วย แปลเป็นภาษาอังกฤษก็ยังดีครับ อ่าน ญี่ปุ่นไม่ออกเลย
เหมือนตอนผมใช้ galaxy nexus จะไม่มีให้แปลภาษานะครับ จำไม่ค่อยได้ จะลองก็ไม่ได้ เพราะปล่อยไปแล้ว

เสียดาย notification ของ foursquare หรือ 4th mayor ยังไม่มี (หรือมีแต่ผมไม่รู้) ต้องกดเข้าไปดูเอาเอง - -"

พรุ่งนี้จะไปหาเคสล่ะก็ติดฟิล์มกันรอยครับ ที่มาบุญครองมีใช่ป่ะครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

#23 banz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 November 2012 - 11:00 PM

วันอาทิตย์นี้ผมได้สิทธิ์ TEST DRIVE จากทาง Nokia ตอนนี้ตื่นเต้นมว๊ากกกกก !!!
ถ้าใช้แล้วประทับใจจะซื้ออย่างไม่ลังเล เพราะ เล็งไว้เหมือนกัน :)

#24 Xenon

Posted 23 November 2012 - 12:24 AM

ทำไมสีฟ้าไม่ทำขายในเมืองไทยอ่ะครับ หรือว่าต้องซื้อกรอบใหม่เปลี่ยน

เพราะผมคิดว่าสีนี้สวยสุดแล้ว กำลังคิดจะซื้ออยู่ แต่พอไม่มีสีฟ้าขายทำให้คิดหนักเลยทีนี้

#25 ton_pkt

Posted 23 November 2012 - 02:06 AM

View PostXenon, on 23 November 2012 - 12:24 AM, said:

ทำไมสีฟ้าไม่ทำขายในเมืองไทยอ่ะครับ หรือว่าต้องซื้อกรอบใหม่เปลี่ยน

เพราะผมคิดว่าสีนี้สวยสุดแล้ว กำลังคิดจะซื้ออยู่ แต่พอไม่มีสีฟ้าขายทำให้คิดหนักเลยทีนี้

สีฟ้าหรือ Cyan เป็นสี exclusive ของเครือข่าย AT&T ในอเมริกาครับ
น่าจะเข้ามาบ้านเรายากหน่อย

แต่สีนี้สวยจริงๆนะครับ ตอน Lumia900 ก็เป็นสีที่ขายดีที่สุดเลยมั้งครับ
เลยโดน AT&T จองไว้เลย

#26 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 November 2012 - 08:44 AM

อ๊ากกกก ของผมเครื่องไม่มาสักที!!!!!

#27 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 23 November 2012 - 10:32 AM

หลังจากใช้ไป แบตหมดไวครับ แต่คิดว่าเพราะเป็นการเพิ่งได้เปิดเครื่องเล่นครั้งแรกและยังไม่ได้ชาร์จ เดี๋ยววันนี้หลังจากเมื่อคืนปิดเครื่องและชาร์จเต็ม 100% แล้ว วันนี้จะลองดูว่าตกเย็นเหลือกี่ % โดยมีเปิด Wifi เล่น แบบใช้ปกติ

สิ่งที่ชอบสำหรับผมคือกล้องดีสมราคาคุย เมื่อวานไปซื้อมาพอดีมีงานดารามีอั้มมา ผมก็ลองใช้เจ้า 920 เนี่ยถ่ายแบบชิวๆ ไม่ได้คิดอะไร มือนึงหอบถุงพะลุงพะลัง มือนึงถือ 920 ไว้ แล้วกดถ่ายดูปรากฏว่า ชัดมาก ไม่เบลอเลยทั้งที่มือสั่นๆ

อีกอย่างที่คิดว่าเหมาะกับผมคือการเชื่อม Xbox live พอเราเชื่อมไว้ Avartar จะโชว์ในเครื่องเราด้วยแถมมันขยับได้เหมือนใน xbox360 ยังไงยังงั้น และที่สำคัญเราเข้าไปดู AP ของเราได้หมดเหมือนใน 360 เลย ทั้งเงื่อนไขและแต้ม เพื่อนคนไหนออนใน 360 โชว์เลยว่าทำอะไร อย่างเล่น Fifa13

ทัชสกรีนไหลลื่นมาก ไม่งอแง ไม่งี่เงาเหมือน ซัมซวยตัวเก่า ลองเอาส้อมจิ้มดูอืมมันเลื่อนได้ เสียงจากลำโพงนี่เซอร์ไพรมาก เพราะมันดังสะใจ STEREO ดีและเสียงไม่แตกเสียด้วยทั้งที่เปิดสุด

เรื่องน้ำหนัก หนักเอาการ แต่ไม่ได้ถึงกับหนักจนถือแล้วล้า ผมเล่นมือเดียวก็คล่องดี จะมีแค่ตอนที่พิมพ์ถึงจะเริ่มใช้ 2 มือ

เดี๋ยวใช้คล่องแล้วจะรีวิวเพิ่มเติมนะครับ

Edited by TAKUMI, 23 November 2012 - 12:46 PM.

#28 ton_pkt

Posted 23 November 2012 - 12:24 PM

คุณ Takumi ครับ
เห็นเค้าว่า feature เชื่อมกับ Xbox Live นี่เป็นสาเหตุหลักๆตัวนึงเลยที่แบตหมดไวด้วยนะครับ

แต่ก็นะ
เรามันเกมส์เมอร์นี่เนอะ ทำไงได้.....

ต้องรออัพเดทจาก MS แหละ เผื่อว่าแบตจะดีขึ้น

#29 Trigger-Happy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 November 2012 - 01:29 PM

เอาแล้ว ผมเพิ่งถอย iphone 5 มา ท่านจะมาทำผมเสียตังค์เพิ่มแล้ว

#30 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 23 November 2012 - 03:16 PM

ซื้อต่อ 100 บาท พอไหม ให้สุดๆ ได้เท่านี้นะ หมดตัวแล้วราคาที่เหลือ ยอมให้ขุดทอง 1 ปี

#31 blue k

Posted 23 November 2012 - 08:08 PM

:o_wow: :o_wow: :o_wow: :o_wow:

#32 bannakan2000

Posted 24 November 2012 - 11:01 AM

แอฟแต่งรูปเจ๋งๆมีเยอะมั้ยครับ
แล้วโปรแกรมแรนด้อมริงโทนมีหรือเปล่าครับ

#33 blue k

Posted 24 November 2012 - 11:12 PM

แล้วมีเกมส์ดีๆมั่งป่าว ลงเกมส์ไงอ่ะครับ

#34 bank012

• Freshy

Posted 25 November 2012 - 10:50 PM

เข้า web thai ได้หมดป่ะล่ะครับ
แบตอึดมั้ยครับ
apps ok มั้ยครับ

#35 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 25 November 2012 - 11:12 PM

อยากเล่นม่างงง

เดี่ยวไปหาจับเล่นที่ห้างพรุ่งนี้ดีกว่า

#36 TAKUMI

PS3
    Women
    Chelsea

Posted 26 November 2012 - 11:17 AM

View PostMr.HoshiMoRo, on 23 November 2012 - 03:16 PM, said:

ซื้อต่อ 100 บาท พอไหม ให้สุดๆ ได้เท่านี้นะ หมดตัวแล้วราคาที่เหลือ ยอมให้ขุดทอง 1 ปี
No Thank you ผมชอบขุดหอยหลอดครับ

View Postbannakan2000, on 24 November 2012 - 11:01 AM, said:

แอฟแต่งรูปเจ๋งๆมีเยอะมั้ยครับ
แล้วโปรแกรมแรนด้อมริงโทนมีหรือเปล่าครับ
แอพแต่งรูปมีเยอะครับ ส่วน Random ริงโทนยังไม่ได้ลองหาครับ

View Postblue k, on 24 November 2012 - 11:12 PM, said:

แล้วมีเกมส์ดีๆมั่งป่าว ลงเกมส์ไงอ่ะครับ
เกมดีๆมีมั้ย ผมไม่ค่อยเล่นเกมในมือถืออ่ะครับ ส่วนลงเกมก็กดเข้า Market แบบ Xbox แล้ว Install เลย

View Postbank012, on 25 November 2012 - 10:50 PM, said:

เข้า web thai ได้หมดป่ะล่ะครับ
แบตอึดมั้ยครับ
apps ok มั้ยครับ
เข้าได้หมดครับ
แบตเมื่อวานชาร์ตเต็ม 100% 8.00 น. ใช้เน็ต Wifi เล่นๆไป กลับบ้านมาถึงประมาณ 19.30 เหลือ 12% ครับ สรุปใช้วันนึงพอครับ แต่ถ้าเล่นเน็ตแบบทั้งวันก็ไม่น่าพอครับ
ส่วน App OK ครับ อาจจะไม่เยอะเท่าพวก ios หรือ แอนดรอย แต่คิดว่าแอพที่ใช้จำเป็นจริงๆมีประโยชน์มากครับ อย่าง Nokia Drive นี่ใช้แทนพวก GPS ได้เลย Map ก็แทบจะ Google เลย ละเอียดดี แล้วอย่าง City len นี่ก็เจ๋งดี ถ้าไปไหนเวลาเดินเราก็เปิดแล้วเดินส่องกล้องไปรับรองถึงที่หมายแน่นอน

#37 bank012

• Freshy

Posted 26 November 2012 - 11:31 AM

ถามเพิ่มอีกนิดหน่อยคับ
ลองกับ สามจี บ้างยังคับ อยุ่ได้เต็มวันมั้ยคับ
แล้วที่เข้า web ไทย หรือ นอก มัน work หรือติดไรมั้ย เช่น เขียน post หรือ comment คับ
Apps หลักๆๆ อย่างที่เราต้องใช้เช่น whatsapp line facebook ig other.. มัน support ได้ดีขนาดไหนคับ

#38 TAKUMI

PS3
    Women
    Chelsea

Posted 26 November 2012 - 11:42 AM

3G ยังครับ รอเปิด Package อยู่

ส่วนเว็บจะโพสคอมเม้นสามารถทำได้แบบ IE เลยครับเพราะเปิดได้ด้วย IE จะมีปัญหาบ้างเฉพาะพวกเว็บที่ดูหนังออนไลน์แบบเป็น Flash

App หลักๆทำงานได้ดีนะครับ แต่ FB เนี่ย ผมโหลด App FB แบบ PC มาใช้เลยเพราะผมคุ้นแบบนั้นมากกว่า แต่เอาจริงๆพวก App Social ผมเข้าที่หน้าจอมันจะมีคำว่า " ฉัน " ซึ่งในนั้นเราจะทำอะไรได้ง่ายมากเช่นจะโพส FB ก็โพสในนั้นได้เลย เพราะมันเชื่อมกันหมด

#39 ton_pkt

Posted 26 November 2012 - 11:45 AM

View Postbank012, on 26 November 2012 - 11:31 AM, said:

ถามเพิ่มอีกนิดหน่อยคับ
ลองกับ สามจี บ้างยังคับ อยุ่ได้เต็มวันมั้ยคับ
แล้วที่เข้า web ไทย หรือ นอก มัน work หรือติดไรมั้ย เช่น เขียน post หรือ comment คับ
Apps หลักๆๆ อย่างที่เราต้องใช้เช่น whatsapp line facebook ig other.. มัน support ได้ดีขนาดไหนคับ

มาช่วยคุณ Takumi ตอบผมเล่น 3G ก็พออยู่ได้ถึงค่ำๆนะครับการตั้งค่าของผมเป็นเปิด 3G, WiFi, Location service ตลอด ก็พออยู่ได้ทั้งวันถึงค่ำๆ(แต่ไม่ได้เล่นทั้งวันนะครับ)เข้าเว็บหลักๆทั้งหมด ไม่ติดอะไรถ้าไม่นับเรื่อง flash กับ IE ที่ยังทำออกมาได้ไม่เท่ากับ Browser อื่นๆ แต่ก็เพียงพอกับการใช้งานได้ดีครับแอพ social network หลักๆยังเป็นรองอีก 2OS อยู๋ แต่ก็ใช้งานได้ในระดับที่ผมโอเคครับ(เพราะเครื่องเก่าผมเป็น Lumia900 เจ้า 920 เลยถือว่าดีเลยสำหรับผมครับ แต่กับท่านที่จะเปลี่ยนจาก iOS หรือ Android อาจหงุดหงิดได้ครับ)การใช้งานเว็บทั่วๆไป รวมถึง webboard ใช้งานได้ปกตินะครับอย่างตอนนี้ผมก็ตอบจากเจ้า Lumia นี่แหละครับ

#40 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 26 November 2012 - 10:34 PM

อยากได้เคสของ 920 มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ วันนี้ไป MBK มา ได้คำตอบแค่ ไม่มี กับ หมดแล้ว

ไม่งั้นจะได้สั่งจากเวปเลยครับ