`

Jump to content

Assassin Creed 3 สร้างอาวุธทำยังไงครับ่

11 replies to this topic

#1 wonderkid

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 10:57 AM

พอดีได้สูตรดาบอะไรมาสักอย่างเนี่ยแหละ แต่จะต้องไปสร้างกับตัวไหนอะครับ รบกวนตอบทีนะครับ จำได้ว่าอยู่เมืองเกิด แต่ใน map ไม่เห็นอะครับ ออกมา frontier ก็ไม่เห็นเจอ

#2 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 18 November 2012 - 01:30 PM

ในบ้าน เดินไปที่หนังสือ เลือกcrafting (อันกลางมั้ง) เลือก recipe แล้วไล่ตามหมวดหมู่ครับ

#3 ANuBiS GaTE

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 06:12 PM

ขอสูตรด้วยครับบบบ

(แต่จริงๆผมมองไม่เห็นความต่างของอาวุธแต่ละอย่างเลย ถ้าเรากดเคาเตอร์เก่งๆ จะใช้อะไรก็เทพหมดอะครับ)

#4 tokyoatth

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 08:04 PM

ที่จริงกดที่ช่องคราฟแล้วมันจะมีสูตรสำเร็จให้เลยนะครับทั้งของตกแต่งบ้าน อาวุธ อาหาร ฯลฯ ถ้าเรามีวัตถุดิบตามที่มันต้องการมันก็กดคราฟได้เลย หากกดคราฟไม่ได้แสดงว่ามีวัตถุดิบไม่ครบครับจะเห็นช่องวัตถุดิบเป็นสีแดงๆ ส่วนถ้าจะคราฟอาวุธต้องมี special iron ingot ซึ่งหาได้จากบริเวณหน้าผาหลังคอกม้าข้างบ้านที่ homestead มันจะเป็นกล่องอยู่คับ ถ้าหมดก็ fast travel ไปเมืองอื่นแล้วกลับมาก็จะเปิดกล่องได้อีกครั้ง(แต่เห็นเคยอ่านๆฝรั่งบางคนกลับมาก็ยังเปิดกล่องไม่ได้ ไม่รู้บักป่าวนะ) หรือได้จากทำเควซของ norris (ไอกรณีหลังไม่มั่นใจนะครับรู้สึกว่าจะได้) ส่วนอาวุธจะเห็นความแตกต่างหลักๆก็แค่ความเร็วในการจ้วงครับ ถ้าจำไม่ผิดดาบ washington จะเทพสุด ส่วนปืนก็ royal pistol ครับ small weapon ก็ boken knife อะไรเนี่ยแหละ (แต่ส่วนตัวใช้ war tomahawk เพราะถือมีดสั้นมันไม่ได้ฟีล ต้องถือขวานเฉาะเนี่ยแหละ) การคราฟอาวุธเทพๆก็จะทำได้ประมาณ memory 9 ขึ้นไปครับ

#5 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 November 2012 - 08:25 PM

เเล้วที่เป็นรูปคน เขียน 3 -5 นี่มันอะไรเหรอครับ LV ของช่างใช่ไหม เเต่ผมทำยังไงก็ไม่ึ้น เจอบั๊กไม่พบรถขนของที่ โดนปล้นอีกเสียไปคันฟรีเลย

#6 tokyoatth

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 10:53 PM

ใช่ครับเป็น lv ช่าง memory แรกๆทำเควซของ homestead จะเป็น event พวกช่วยเหลือคนแล้วอนุเคราะห์มาทำงานอาศัยกับเรา ซื้อวัตถุดิบกับพวกเค้าได้ ช่วง memory หลังๆ (น่าจะประมาน 9 ขึ้นไป) จะเป็น event เกี่ยวกับช่วยเหลือพวกช่างทำงาน หาเครื่องมือ ฯลฯ พอจบเควซมันจะขึ้นว่าไอช่างคนนี้มันสามารถผลิตของมีคุณภาพสูงขึ้น นั่นคือมันเวลขึ้นครับ ส่วนรถขนของที่ท่านบอกคือยังไงครับ ถ้าเป็นรถที่เราส่งไปทำการค้าแล้วหายไปในสต็อกหมายความว่ารถหรือเรือนั้นมันเจ๊งหรือล่มครับ เราสามารถคราฟรถคราฟเรือใหม่ได้ รู้สึกจะเต็มที่ 3 คัน กับเรือ 2 ลำ ความจุของรถก็สามารถคราฟเพิ่มได้ครับ

#7 wonderkid

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 11:47 PM

โอว..ขอบคุณมากเลยครับทุกท่าน

#8 loof

เซียนเกม

Posted 19 November 2012 - 09:07 AM

View Posttokyoatth, on 18 November 2012 - 10:53 PM, said:

ใช่ครับเป็น lv ช่าง memory แรกๆทำเควซของ homestead จะเป็น event พวกช่วยเหลือคนแล้วอนุเคราะห์มาทำงานอาศัยกับเรา ซื้อวัตถุดิบกับพวกเค้าได้ ช่วง memory หลังๆ (น่าจะประมาน 9 ขึ้นไป) จะเป็น event เกี่ยวกับช่วยเหลือพวกช่างทำงาน หาเครื่องมือ ฯลฯ พอจบเควซมันจะขึ้นว่าไอช่างคนนี้มันสามารถผลิตของมีคุณภาพสูงขึ้น นั่นคือมันเวลขึ้นครับ ส่วนรถขนของที่ท่านบอกคือยังไงครับ ถ้าเป็นรถที่เราส่งไปทำการค้าแล้วหายไปในสต็อกหมายความว่ารถหรือเรือนั้นมันเจ๊งหรือล่มครับ เราสามารถคราฟรถคราฟเรือใหม่ได้ รู้สึกจะเต็มที่ 3 คัน กับเรือ 2 ลำ ความจุของรถก็สามารถคราฟเพิ่มได้ครับ

รถเป็นรูป กากบาท ไม่กลับมาอีกเลย สต็อคสินค้าก้ค้างอยู่ในนั้น ค้างมา สาม เเชปเตอร์ได้เเล้วไปหาเเถว frontier ก็ไม่เจอ ไม่มีสัญลักษณ์รูปโล่ห์อย่างที่หลายๆคนบอกสร้างใหม่ก็ไม่ได้

ชาวบ้านผมก็ช่วยเยอะเจนผลิตของดีๆได้เเต่ตัวเลขที่อยู่ข้างใต้รูปคนกลับไม่เพิ่มขึ้นทำให้ผลิตไม่ได้สักที

#9 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 19 November 2012 - 03:21 PM

Special iron ingot ลุงมีอยู่ก่อนนึงเอาหลังบ้านตาหน้าผามาเหมือนกันคับ เห็นคุณว่ามันอาจจิมีบั๊ค เลยไม่กล้าเอาไปตีดาบ วอชิงตัน กับ ปืนที่ใช้หิน Special iron ingot

เบย ลองกลับไปเปิดกล่องอีกก็ไม่ได้ หรือว่ามันเก็บได้แค่ทีละก้อนรึป่าว ต้องใช้ให้หมดไปก่อนถึงจิไปเก็บใหม่ได้คับ เล่นมา 100 ชั่วโมงกว่าแระ ทุกอย่างในเกมจิ 100 %
แล้นคับเืืพื่อชุดเมพ Altiar อยากดั้ยๆ :o_worry:

Edited by Galaxy Exposition, 19 November 2012 - 03:28 PM.

#10 tokyoatth

• Freshy

Posted 19 November 2012 - 08:25 PM

View Postloof, on 19 November 2012 - 09:07 AM, said:

รถเป็นรูป กากบาท ไม่กลับมาอีกเลย สต็อคสินค้าก้ค้างอยู่ในนั้น ค้างมา สาม เเชปเตอร์ได้เเล้วไปหาเเถว frontier ก็ไม่เจอ ไม่มีสัญลักษณ์รูปโล่ห์อย่างที่หลายๆคนบอกสร้างใหม่ก็ไม่ได้

ชาวบ้านผมก็ช่วยเยอะเจนผลิตของดีๆได้เเต่ตัวเลขที่อยู่ข้างใต้รูปคนกลับไม่เพิ่มขึ้นทำให้ผลิตไม่ได้สักที

ถึง memory ไหนแล้วอ่ะครับ ถ้าท้ายๆเรื่องช่วยแล้วมันถึงจะเพิ่มเวลให้ ต้นๆกลางๆมันจะแค่มีของดีๆมาขายเพิ่ม ส่วนเรื่องรถก็ไม่ทราบแล้วแหละครับ รอท่านอื่นมาตอบ

#11 tokyoatth

• Freshy

Posted 19 November 2012 - 08:30 PM

View PostGalaxy Exposition, on 19 November 2012 - 03:21 PM, said:

Special iron ingot ลุงมีอยู่ก่อนนึงเอาหลังบ้านตาหน้าผามาเหมือนกันคับ เห็นคุณว่ามันอาจจิมีบั๊ค เลยไม่กล้าเอาไปตีดาบ วอชิงตัน กับ ปืนที่ใช้หิน Special iron ingot

เบย ลองกลับไปเปิดกล่องอีกก็ไม่ได้ หรือว่ามันเก็บได้แค่ทีละก้อนรึป่าว ต้องใช้ให้หมดไปก่อนถึงจิไปเก็บใหม่ได้คับ เล่นมา 100 ชั่วโมงกว่าแระ ทุกอย่างในเกมจิ 100 %
แล้นคับเืืพื่อชุดเมพ Altiar อยากดั้ยๆ :o_worry:

ก็อยากทำ syn ครบ 100% เหมือนกันครับ แต่เจอบัคบางอย่างของภาคนี้แล้ว + เจอ Coner ใส่ชุด Altiar ไปปีนต้นไม้ล่าสัตว์ มันดูแปลกๆไงไม่รู้ ยิ่งโมชั่นวิ่งแบบใหม่นี่มันยิ่งทะแม่งเข้าไปใหญ่ หมดกำลังใจทำให้ครบ

#12 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 20 November 2012 - 09:53 PM

เออเรื่องรถโดนปล้นผมก็เป็นไปหาก็ไม่เจอไม่มีสัญลักษณ์ขึ้นหาตังค์ลำบากเลย