`

Jump to content

[Review] COD: Black Ops Declassified จาก IGN!!

33 replies to this topic

#21 THEGENERAL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Live a life you'll remember.

Posted 17 November 2012 - 11:47 PM

ไม่สนรีวิวก็จะซื้ออะ ! 555

#22 Boy18

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 18 November 2012 - 04:50 AM

View Postauns555, on 17 November 2012 - 05:25 PM, said:

ผมไม่มีผลประโยชน์นะ
ไม่ได้ขายนะ

เอามาให้อ่านเพื่อตัดสินใจกันดู

หลังๆ ถึงไม่ค่อยอยากมาโพสอะไรน่ะครับ

ผมว่าเขาไม่ได้ว่าคุณหรอกครับ เขาน่าจะหมายถึง ign มากกว่านะ อย่าเพิ่งท้อไปครับ เหอะๆ รีวิวแบบนี้อะดีแล้วฮะ

#23 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 18 November 2012 - 08:27 AM

ขึ้นหัวกระทู้ว่า Review
ควรจะลองเล่นมาแล้วนะครับ
ที่ึคนว่าไม่ดีเพราะมันเอาไปเทียบกับบน Xbox360/PS3
มันไม่มีทางสู้ได้แน่นอนอะ
เพื่อนผมเล่นแล้วเค้าก็บอกว่าโอเคเลยนะ
FPS แบบนี้ทำมาลง Handheld ได้ก็ดีแค่ไหนล่ะ
อย่างน้อยเกมนี้ก็เป็น FPS ที่ดีที่สุดบนเครื่อง Handheld ล่ะ

ดูอย่าง Assassin's Creed 3 liberation Vita ดิ
ถ้าเอามาเทียบกับภาคบน Console มันก็เป็นเหมือนกันอะ
เหมือนที่ผมถาม
"ได้ลองเล่น Assassin's Creed ของ vita หรือยังครับ"
*ซื้อมาแล้วครับ*
"เป็นไงครับ"
*เล่นของ version console ดีกว่าครับสนุกกว่า*
"แล้วถ้าไม่เอาไปทียบกับ version console ล่ะครับ คิดว่าเกมนี้เป็นไงมีั้ง"
*ก็ดีนะครับ สนุกโอเคเลยอะ*

เพราะ vita มันเกือบเทียบชั้น console ได้แล้วไงครับ มันเลยโดนเทียบบ่อยๆ
ถ้ามันจะสู้มันต้องไปสู้กับ 3DS iPhone/iPad โน้นครับ

#24 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

• Royal Executive Members

Posted 18 November 2012 - 04:13 PM

ลองออนและคับ ถือว่าทำได้ดี ลื่นมากๆผิดกับที่คิดไว้เลยคับ ห้องก็หาเจิไวดีนัคับ สรุป โดนใจ ในบรรดาแนวยิงๆๆ บนพกพาและคับ

#25 MR.Ganger

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 November 2012 - 10:23 PM

View PostKunJOBz, on 18 November 2012 - 08:27 AM, said:

ขึ้นหัวกระทู้ว่า Review
ควรจะลองเล่นมาแล้วนะครับ
ที่ึคนว่าไม่ดีเพราะมันเอาไปเทียบกับบน Xbox360/PS3
มันไม่มีทางสู้ได้แน่นอนอะ
เพื่อนผมเล่นแล้วเค้าก็บอกว่าโอเคเลยนะ
FPS แบบนี้ทำมาลง Handheld ได้ก็ดีแค่ไหนล่ะ
อย่างน้อยเกมนี้ก็เป็น FPS ที่ดีที่สุดบนเครื่อง Handheld ล่ะ

ดูอย่าง Assassin's Creed 3 liberation Vita ดิ
ถ้าเอามาเทียบกับภาคบน Console มันก็เป็นเหมือนกันอะ
เหมือนที่ผมถาม
"ได้ลองเล่น Assassin's Creed ของ vita หรือยังครับ"
*ซื้อมาแล้วครับ*
"เป็นไงครับ"
*เล่นของ version console ดีกว่าครับสนุกกว่า*
"แล้วถ้าไม่เอาไปทียบกับ version console ล่ะครับ คิดว่าเกมนี้เป็นไงมีั้ง"
*ก็ดีนะครับ สนุกโอเคเลยอะ*

เพราะ vita มันเกือบเทียบชั้น console ได้แล้วไงครับ มันเลยโดนเทียบบ่อยๆ
ถ้ามันจะสู้มันต้องไปสู้กับ 3DS iPhone/iPad โน้นครับ

ว๊าวๆๆ แฟนบอยมาเอง น่าตื่นเต้นจังเลยนะครับ :r18:

#26 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
    AESPA

Posted 19 November 2012 - 01:00 PM

View PostMR.Ganger, on 18 November 2012 - 10:23 PM, said:

ว๊าวๆๆ แฟนบอยมาเอง น่าตื่นเต้นจังเลยนะครับ :r18:
อืม อย่างน้อยเวลาผมจะวิจารถึงอะไร ผมก็ต้องขอลองก่อนอะ
ไม่กล้าเอาเกณฑ์คนอื่นมาวัด แล้วตัดสินด้วยตัวเองชุ่ยๆ
ผมก็แค่มาพูดในสิ่งที่ผมคิด
"สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" ท่องไว้ครับ เลิกตีกับชาวบ้านซั้กที หัดปล่อยวาง สุภาพมั้งเป็นปะ
quote ของเฮียโอมด้วยซี้ถ้าจะพูดแบบนี้

#27 MR.Ganger

Posted 19 November 2012 - 01:31 PM

View PostKunJOBz, on 19 November 2012 - 01:00 PM, said:

อืม อย่างน้อยเวลาผมจะวิจารถึงอะไร ผมก็ต้องขอลองก่อนอะ
ไม่กล้าเอาเกณฑ์คนอื่นมาวัด แล้วตัดสินด้วยตัวเองชุ่ยๆ
ผมก็แค่มาพูดในสิ่งที่ผมคิด
"สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" ท่องไว้ครับ เลิกตีกับชาวบ้านซั้กที หัดปล่อยวาง สุภาพมั้งเป็นปะ
quote ของเฮียโอมด้วยซี้ถ้าจะพูดแบบนี้

เกิดมาเพิ่งรู้เหมือกันนะครับ
ว่าถ้าจะเอารีวิวที่อื่นมาแปะให้คนอื่นได้เห็น
จะต้องลองเล่นมาก่อนด้วย
ผมก็แค่มาพูดในสิ่งที่ผมคิด เหมือนกัน
:r18:

ปล อย่าทำตัวหนังสือขาวๆเลย มันอ่านยาก ไม่จะเอาไปหลบทำไม อิๆ :r31:

#28 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 19 November 2012 - 01:59 PM

คำว่า Review มันแน่อยู่แล้วครับ
ตัวสีขาวคือ อ่านก็ได้ ถ้าไม่เจอก็ข้ามไป
ประโยคแนะนำ กลัวไม่รับคำแนะนำไงครับ

#29 MR.Ganger

Posted 19 November 2012 - 02:29 PM

คำแนะนำจาก KunJOBz ผมไม่ต้องการหรอกครับ เฉพาะคุณเท่านั้นแหละ อิๆ :r18:

#30 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 19 November 2012 - 02:36 PM

View PostMR.Ganger, on 19 November 2012 - 02:29 PM, said:

คำแนะนำจาก KunJOBz ผมไม่ต้องการหรอกครับ เฉพาะคุณเท่านั้นแหละ อิๆ :r18:
อ่าครับๆ ตามสบายเลยงั้น
ผมถึงใช้ตัวสีขาวไงครับ พอจะเดาๆได้และว่าไม่รับ

#31 MR.Ganger

Posted 19 November 2012 - 02:43 PM

View PostKunJOBz, on 19 November 2012 - 02:36 PM, said:

อ่าครับๆ ตามสบายเลยงั้น
ผมถึงใช้ตัวสีขาวไงครับ พอจะเดาๆได้และว่าไม่รับ

รู้ก็ดีแล้วนะครับ เพราะคุณก็เคยมีดราม่ากับผมไว้เยอะ และมันก็จบไปแล้ว อย่าโผล่มากอีกแล้วกันครับ จบ ไป แล้ว

#32 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 19 November 2012 - 02:49 PM

View PostMR.Ganger, on 19 November 2012 - 02:43 PM, said:

รู้ก็ดีแล้วนะครับ เพราะคุณก็เคยมีดราม่ากับผมไว้เยอะ และมันก็จบไปแล้ว อย่าโผล่มากอีกแล้วกันครับ จบ ไป แล้ว
โอย ท่านน่ะมีดราม่าไปทั่วครับ
ผมว่าผมก็ไม่ได้พูดอะไรถึงมันนะ
จะไม่ให้ผมโผล่มาไม่ได้หรอก DGO น่ะ ผมรักเว็บบอร์ดนี้ครับ
ผมเล่นที่นี้ที่เดียว ไปที่อื่นสิครับ ผมรับรองไม่เจอเงาผมแน่นอนครับไม่ต้องห่วง

ก็พูดจาดีๆ ทำไมต้องตอบกวนๆก่อน ท่านตอบมาดี ผมก็ดีกลับ แค่นั้น

#33 MR.Ganger

Posted 19 November 2012 - 03:00 PM

View PostKunJOBz, on 19 November 2012 - 02:49 PM, said:

โอย ท่านน่ะมีดราม่าไปทั่วครับ
ผมว่าผมก็ไม่ได้พูดอะไรถึงมันนะ
จะไม่ให้ผมโผล่มาไม่ได้หรอก DGO น่ะ ผมรักเว็บบอร์ดนี้ครับ
ผมเล่นที่นี้ที่เดียว ไปที่อื่นสิครับ ผมรับรองไม่เจอเงาผมแน่นอนครับไม่ต้องห่วง

ก็พูดจาดีๆ ทำไมต้องตอบกวนๆก่อน ท่านตอบมาดี ผมก็ดีกลับ แค่นั้น

ก่อนหน้านี้ไม่เคยเห็นหัวอยู่แล้วครับ แต่อยู่ๆก็โผล่มาซะงั้น
พอมีโอกาสนิดหน่อยก็ยียวนชวนตีนะครับ ทำเป็นพูดจาดีกลบเกลื่อน
ถนัดเลยสินะครับ เรื่องแบบนี้ แถมยังเอาเรื่องรักบอร์ดมาอ้างอีก
ใครๆก็รักครับ ถ้ารักบอร์ดจริงก็อย่าโผล่มาคุย มาเม้นตอบผมเลยครับ

เพราะไม่ได้อยากคุยด้วยเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว มันจบไปแล้ว อิๆ :r18:

#34 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 19 November 2012 - 03:10 PM

ก็แค่มาบอก
1.ขึ้นหัวกระทู้ว่า Review ควรจะลองเล่นมาแล้ว (บอกให้รู้ ไม่ได้มาว่า)
2.ดูอย่าง Assassin's Creed ดิ ถ้าเอามาเทียบกันก็โดนด่าไม่ต่างกันอะครับ
3.ก็มาแนะนำ "ตัวสีขาว" (ไม่รับ อะอันนี้ผมขอโทษ)
4."ก็พูดจาดีๆ ทำไมต้องตอบกวนๆก่อน ท่านตอบมาดี ผมก็ดีกลับ แค่นั้น" ยังจะมีกวนตบท้ายอีกนะ :r18: