`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

อยากได้จอยพวงมาลัยครับ มีตัวไหนแนะนำบ้าง

stillenigma's Photo stillenigma 11 Nov 2012

พอดึเดือนหน้าวันเกิดแฟนผม กะจะหาซื้อให้เป็นของขวัญ(แฟนผมชอบเกมอะไรไม่เหมือนผู้หญิงซักเท่าไหร่= =") มีจอยตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับ สเป็คที่อยากได้คือ
1ถูกครับ!!! :r31: ราคาไม่แรงมากเพราะคงไม่ได้เล่นอะไรจริงจังซื้อแพงเดี๋ยวไม่คุ้ม
2มีอะไรที่จอยพวงมาลัยทั่วไปควรมี เช่นforce feedbackอะไรพวกนี้อ่ะคับ
3ไม่ต้องดีอะไรมากก็ได้ครับ แค่ทนแล้วเวลาเล่นขับไม่ขัดใจก็โอเคแล้ว
4อยากได้ที่มันเป็นเกียร์มือเลยอะครับ ส่วนใหญ่ที่ลองหาดูจะเจอที่เป็นเกียร์ที่ให้ใช้นิ้วกดหลังพวงมาลัย(ไม่รู้เรียกถูกไหม)
5เล่นกับ360ได้(แน่หล่ะก็ถามในห้อง360นี่นา)
แนะนำมาหลายๆตัวเลยก็ได้ครับเผื่อจะได้ช่วยตัดสินใจง่ายขึ้นแหะๆ ไม่รู้สเป็คที่อยากได้จะเรื่องมากไปไหม :r16:
ขอบคุณมากๆครับ

peachzza's Photo peachzza 12 Nov 2012

Xbox wireless racing wheel ครับ มีสุดของMS ครับ ผมเพิ่งขายไปครับ 3000 เองครับแทบไม่ได้แตะเลยครับ

แต่มันไม่มีผลิดแล้ว อีกอย่างมันเป็นพลาสติก กับยาง ทำให้เวลาเล่นมันก๊อบๆแก๊บๆ

กับอีกตัว Xbox wireless speed wheel ราคา 2400 โดยประมาณครับ ตัววนี้ผมซื้อมาลอง เล่นได้ดีครับ แต่เอามาเล่น Need for speed ไม่ได้เลยครับ มันไปไม่ทัน

stillenigma's Photo stillenigma 12 Nov 2012

ขอบคุณครับ^ ^
พอมีตัวไหนแนะนำอีกบ้างไหมครับ เพราะผมอยากได้ที่มันมีเกียร์ให้ด้วย ไม่ต้องเป็นของ360โดยเฉพาะก็ได้นะครับ แค่ใช้กับ360ได้ด้วยก็พอ

bompower's Photo bompower 12 Nov 2012

Fanatec porche racing wheel แต่แพง

ลอง search ดูครับ

stillenigma's Photo stillenigma 12 Nov 2012

View Postbompower, on 12 November 2012 - 02:31 PM, said:

Fanatec porche racing wheel แต่แพง

เห็นราคาแล้ว :r15:

toe2007's Photo toe2007 12 Nov 2012

คุณคิดถูกแล้วครับที่ ที่จะใช้จอยพวงมาลัย ให้ความสมจริงสุด ( ปรับลด feedback ลงก่อนเล่นนะ ไม่งั้นพวงมาลัยจะหนักมาก) กับเกมส์แข่งรถ
ทำ cockpit ดีๆหน่อย ก็โอเคร แล้วครับ

kua's Photo kua 12 Nov 2012

g 27 ก็ได้ครับ ซื้อตัวแปลงจอย ps3 มาเล่น

View Postkua, on 12 November 2012 - 03:40 PM, said:

g 27 ก็ได้ครับ ซื้อตัวแปลงจอย ps3 มาเล่น
อันนี้หมายถึงยังไงครับ

kapaothang's Photo kapaothang 12 Nov 2012

ผมก็หาเหมือนกัน เล่น Forza Horizon แล้วติดใจ ผมไปหามาทั่วแล้วทั้งสะพานเหล็ก และดิจิตอลเกตเวย์
ที่หาซื้อได้ก็จะมีแค่
** ร้านค้า
- ของจีน(สะพานเหล็ก) จำยี่ห้อไม่ได้ เห็นกล่องแล้ว กิ๊กก๊อกมาก กลัวหักเหลือเกิน ราคา 2500-3000 แล้วแต่ร้าน และไม่มี Force Feedback
- Madcatz Wireless Xbox360 Steering Whell (ที่ดิจิตอลเกตเวย์ชั้น 4 ร้านติดกับขายโมเดลกันดั้ม) ราคา 5,200 (ผมว่าแพงเกินสำหรับตัวนี้ เพราะไม่มีแรง Force Feedback)

** สั่งซื้อ หรือมือสอง
- ตัวแปลงจอยที่ว่า คือ XCM F-1 Converter
เป็นแบบไหน ดูได้ตามลิ้งค์เลยครับ
ตัวนี้ผมก็หาอยู่ ไม่ค่อยเห็นใครขาย ถามตามร้านก็ไม่มีใครรู้จัก อาจจะต้องสั่งจากนอกอย่างเดียว

โอววตัวMadcatz Wireless Xbox360 Steering Wheel ผมลองหารูปดูนี่น่าสนครับมีเกียร์แบบที่อยากได้ด้วย เสียดายไม่มีforce feedbackT-T ลองดูในเน็ตเห็นมีอีกตัวเป็นmadcatzเหมือนกันหน้าตาก็คล้ายๆกันแค่เกียร์ไม่เหมือนกันเห็นว่าตัวนั้นมีforce feedbackด้วยแต่ไม่รู้ขายที่ไหน = ="
ป.ล.ลองหาดูราคาG27แล้ว.......... ไม่ไหวฮะ :r15:

Jengcpt's Photo Jengcpt 12 Nov 2012

G27 กับ XCM F-1 Converter น่าจะ work แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน ผมเพิ่งสั่งXCM F-1 Converte V2.จาก play-asia โดนค่าส่งกะค่าของ 3พันกว่าแล้ว ยังไม่รู้จะโดนภาษีอีกหรือเปล่า.

kapaothang's Photo kapaothang 12 Nov 2012

ถ้าตัว Madcatz รุ่น FF จะมีคำว่า Force Feedback ต่อท้ายพิมพ์ที่กล่องเลยครับ และสังเกตอีกที่คือ ตัวแถบสีตรงกลางพวงมาลัยจะเป็นสีเงิน และคันเกียร์จะเป็นแท่ง
ตามนี้

-*- อายัง Edit ข้อความไม่ได้
ตัว Force Feedback หาซื้อยากครับ นอกจากสั่งซื้อเอา ผมลองค้นหาใน google มือสองในไทยแล้วยัง ไม่มีคนโพสขาย

tkv9999's Photo tkv9999 12 Nov 2012

Top 5 Voted Racing Wheels (xbox 360)

แต่เขาลง post ไว้ปี 2011 อ่ะครับ อาจจะเก่ามากไปแล้ว อ่ะครับ

review ของอันดับ 1 เมื่อปี 2011 อ่ะครับ ผมเองก็อยากหาซื้อมาเล่นเหมือนกัน

lunartear's Photo lunartear 12 Nov 2012

View Postbompower, on 12 November 2012 - 02:31 PM, said:

ลองดูที่digital gatewayนะครับ ร้านข้างโมกันดั้มอ่ะครับ ลองถามราคาดู ผมเคยถามแต่ติดว่าไม่มีตังค์
ไม่ได้บอกชื่อร้านคงไม่เป็นไร อยากให้ลองถามดูครับ อาจจะแปลกใจก็ได้

E@KLeGo's Photo E@KLeGo 13 Nov 2012

กำลังหาอยู่พอดี บอกตรงๆผมเล่นเกมส์ขับรถบน 360 ไม่ได้เลย ใช้อนาล๊อกโยกรถแล้วมันส่ายไปสายมาไม่เป็นไปตามที่ต้องการไงไม่รุ ไม่เหมือนตอนเล่น ps2 ใช้จอยกากบาทชินกว่า

นัท360's Photo นัท360 14 Nov 2012

เคยเอามาขายอยู่ครับxbox 360 wireless racing wheel 5500บาท อารมได้ฟิวที่สุดละครับ(สำหรับForce Feedbackในแบบราคาไม่แรงมากนะครับ)

ปัจจุบันหายากละครับถ้าจะเอาForce Feedbackไม่ว่าแบบถูกหรือแพง ถ้ามีก็อาจจะแพงครับ ขนาดไม่มีForce Feedback ยังเห็นขายกัน3000-4000พันอัพเลยครับ

2007psp2007's Photo 2007psp2007 08 Jun 2018

ลองเข้าเวป https://www.bkspeed.com/

แนะนำสนใจพวงมาลัย เกมส์ แข่งรถ logitech g29

เข้าเวป https://www.bkspeed.com/ ดูค่ะ