`

Jump to content

ระบายหลังจบ Assassin's Creed 3 แบบงงๆ+ถาม (สปอยล์เนื้อเรื่องนิดนึง)

22 replies to this topic

#1 ANuBiS GaTE

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 11 November 2012 - 06:29 PM

ภาคนี้อุตส่าห์ว่าจะไม่เผลอรีบเล่นเนื้อเรื่องแล้วเชียว ไปเก็บไซด์มิชชั่นตั้งนาน ไปๆมาๆ สุดท้ายก็จบแบบโคตรงง

พ่อพระเอกออกมาให้เราฆ่าเองง่ายๆ ไม่ต้องฝ่าด่านอะไรมาก อีลุงชาร์ลส ลีก็แทบไม่ต้องทำไร วิ่งไล่แกให้ทัน จากนั้นพระเอกจะฆ่าแกเองในฉากคัทซีน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้แกจับเราได้แล้วแกก็ปล่อยเราออกมา ดูโง่ๆยังไงไม่รู้

ภาคนี้เป็นถึงภาคหลัก เนื้อเรื่องทำได้ดีมาก แต่มันขาดสิ่งที่เรียกว่า"การลักลอบฆ่า"ที่แท้จริง ภาคเก่าๆยังมีแฝงตัวเข้าไปในปราสาทบ้าง เข้าแคมป์ทหารบ้าง กว่าจะฆ่าบอสได้แต่ละตัวนี่ยากเย็นสุดๆ

ตัวเกมไม่ค่อยเน้นให้เราเล่นไซด์มิชชั่นเท่าไหร่ ภาคเก่าๆยังมีทำมิชชั่นของเพื่อนคนนั้นคนนี้บ้าง (เช่นดาวินชี) แต่ภาคนี้ นอกจากพวก Liberation Mission (สนุกดีนะ) แล้วก็ไม่เห็นไซด์มิชชั่นอื่นๆเท่าไหร่

อาวุธในร้านก็มีน้อยมาก จนไม่รู้จะใช้อะไร แปปๆก็เบื่อไม่ซีเรียส ใช้ไปงั้นแหละ ตึกรามบ้านช่องในอเมริกาก็ไม่ค่อยเจริญเหมือนยุโรป ไม่ได้วิ่งเล่นบนหลังคาสักเท่าไรเลย ติดดินมาก ฮา

สรุปคือผมว่าภาคนี้เอนจิ้นใหม่ กับเนื้อเรื่อง ดีมาก แต่นอกนั้นสู้ภาค 2 ไม่ได้ครับ มีอะไรให้ทำเยอะก็จริง แต่เกมไม่ได้ให้ความสำคัญเลย

คำถาม

1. ผมยังไม่เคยอัพเกรดอะไรสักอย่าง (ลืม) ไม่ทราบมีอะไรให้เราอัพเกรดได้บ้างครับ แล้วที่บ้านอาคิเลสนี่ที่มันมีสมุดบัญชี แล้วเราส่งคน ส่งสินค้าไปกับรถ Convoy นี่คืออะไรครับ ขายของอย่างเดียว หรือมีอะไรมากกว่านั้น

2. แล้วล่องเรือนี่ทำไงครับ เรือแจวน่ะ เอาตรงๆผมไม่ค่อยอยู่ในป่าเลยเพราะกลัวหมีกับหมาป่า เจอแล้วตายประจำ ฮา

3. ลูกน้องเรานี่มันอัพเกรดได้มั๊ยครับ มีตั้ง 5 คนแต่ตายประจำ ไม่เก่งเหมือนพวกลูกน้องในภาค Brotherhood กับ Revelation เลย

4. มีกิจกรรมอะไรที่น่าเล่นแนะนำอีกบ้างครับ ยังรู้สึกไม่สุดเลย ผมไม่ได้จบเร็วไปนะ เล่นอยู่เกือบสามอาทิตย์ แต่รู้สึกว่ามันน้อยไปจริงๆ

5. มีอะไรคุยกันได้ครับ อยากระบาย

#2 punk_maggot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 11 November 2012 - 06:47 PM

ผมจบแค่ 36% เองง่ัะ ไม่รู้พลาดอะไรไปมั้ย ทำไมมันน้อยจัง!! :r19:

#3 ANuBiS GaTE

• Freshy

Posted 11 November 2012 - 06:49 PM

View Postpunk_maggot, on 11 November 2012 - 06:47 PM, said:

ผมจบแค่ 36% เองง่ัะ ไม่รู้พลาดอะไรไปมั้ย ทำไมมันน้อยจัง!! :r19:

เออะ ไม่น่าจะต่ำกว่า 50 นะครับ ถ้าจบแล้วมันต้อง 50 เป็นอย่างน้อย (คือไม่ได้ทำอะไรที่เขากำหนดมาสักอย่าง ผ่านอย่างเดียว)

#4 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2012 - 07:00 PM

1.สมุดaccountเอาไว้ ซื้อ สร้าง และส่งขาย(หาเงิน)
ซื้อและสร้าง ของจะเพิ่มขึ้นตามการช่วยชาวบ้าน
"สร้าง"ก็ต้องใช้materialและlevelช่างที่เพิ่มจากการช่วยเค้าทำภารกิจต่างๆ
(พวกเพิ่มกระเป๋าความจุกระสุน ระเบิด อะไรพวกนรี้ก็ต้องสร้างจากนี่)
"ส่งขาย"ก็ต้องสร้างconvoy3คันก่อน(และเพิ่มควมจุให้ได้คันละ8อย่าง)
ขายพวกpeltหน่ะรวยเร็วดี ซื้อแล้วเอามาใส่รถ เลือกว่าจะส่งร้านไหนได้ตังค์เยอะก็ส่งไปเลย
(ส่งครั้งแรกจะเสี่ยง35% อาจมีต้องกลับไปป้องกันconvoyที่ป่า)แต่หลังจากการส่งครั้งแรกok
ครั้งต่อไปจะเหลือเสี่ยงแค่10%ตลอด ส่งpeltขายอย่างเดียวรอบนึงรวมๆแล้วได้เป็นหมื่น
แป๊บเดียวมีตังค์อัพเรือครบเลย

2.ยังไม่เคยเจอเลย ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ 555

3.มี6คนครับ boston3คน+newyork3คน ส่งไปทำงานเหมือนภาคก่อน เดี๋ยวก็เก่งขึ้น(ถึงlv11สูงสุดเป็นassassin)
ภาคนี้มันเหมือนควบรวมไม่ต้องจ้างน้องโสมายั่ว จ้างนักเลงไปตี
มันเลือกจากlbค้างว่าจะให้ทำอะไร ซุ่มโจมตี,ปลอมเป็นทหารคุ้มกันเรา etc(6คนจะได้ความสามารถมา6อย่าง)

4.ผมชอบเกมส์กระดาน fanorona กับ morris อ่ะ(ต้องเล่นที่homesteadนะ ai.เทพดี เล่นที่อื่นai.กลางๆงั้นๆ)
เล่นแล้วอยากเล่นกับคนจริงๆ รู้สึกว่าเกมสืโบราณพวกนี้คิดมาให้สู้กันสนุกมากกก

5.เรือนี่ถ้าแยกไปทำacภาคยุทธนาวีเต็มรูปแบบ(เอาระบบแบบนี้เลย)
แล้วเพิ่มการวางแผนเข้ามาให้เป็นaction strategyแบบkingdom underfireได้นี่จะโคตรน่าเล่นเลย
เพลงตอนท้ายใส่เองนะ แบบว่าจิ้น อยากให้ออกdlc เจอflying dutchman+black pearlมาซะจริงๆ

ตอนนี้ผม90% ยังsequence9อยู่เลย ค่อยๆกระดึ๊บไป...
(แต่ที่ผ่านๆมาก็จะfull syncหมด ถ้าไม่fullก็รีบทำใหม่เลย กลัวลืม อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง^^)

Edited by hayabusa, 11 November 2012 - 07:03 PM.

#5 ANuBiS GaTE

• Freshy

Posted 11 November 2012 - 07:09 PM

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 07:00 PM, said:

1.สมุดaccountเอาไว้ ซื้อ สร้าง และส่งขาย(หาเงิน)
ซื้อและสร้าง ของจะเพิ่มขึ้นตามการช่วยชาวบ้าน
"สร้าง"ก็ต้องใช้materialและlevelช่างที่เพิ่มจากการช่วยเค้าทำภารกิจต่างๆ
(พวกเพิ่มกระเป๋าความจุกระสุน ระเบิด อะไรพวกนรี้ก็ต้องสร้างจากนี่)
"ส่งขาย"ก็ต้องสร้างconvoy3คันก่อน(และเพิ่มควมจุให้ได้คันละ8อย่าง)
ขายพวกpeltหน่ะรวยเร็วดี ซื้อแล้วเอามาใส่รถ เลือกว่าจะส่งร้านไหนได้ตังค์เยอะก็ส่งไปเลย
(ส่งครั้งแรกจะเสี่ยง35% อาจมีต้องกลับไปป้องกันconvoyที่ป่า)แต่หลังจากการส่งครั้งแรกok
ครั้งต่อไปจะเหลือเสี่ยงแค่10%ตลอด ส่งpeltขายอย่างเดียวรอบนึงรวมๆแล้วได้เป็นหมื่น
แป๊บเดียวมีตังค์อัพเรือครบเลย

2.ยังไม่เคยเจอเลย ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ 555

3.มี6คนครับ boston3คน+newyork3คน ส่งไปทำงานเหมือนภาคก่อน เดี๋ยวก็เก่งขึ้น(ถึงlv11สูงสุดเป็นassassin)
ภาคนี้มันเหมือนควบรวมไม่ต้องจ้างน้องโสมายั่ว จ้างนักเลงไปตี
มันเลือกจากlbค้างว่าจะให้ทำอะไร ซุ่มโจมตี,ปลอมเป็นทหารคุ้มกันเรา etc(6คนจะได้ความสามารถมา6อย่าง)

4.ผมชอบเกมส์กระดาน fanorona กับ morris อ่ะ(ต้องเล่นที่homesteadนะ ai.เทพดี เล่นที่อื่นai.กลางๆงั้นๆ)
เล่นแล้วอยากเล่นกับคนจริงๆ รู้สึกว่าเกมสืโบราณพวกนี้คิดมาให้สู้กันสนุกมากกก

5.เรือนี่ถ้าแยกไปทำacภาคยุทธนาวีเต็มรูปแบบ(เอาระบบแบบนี้เลย)
แล้วเพิ่มการวางแผนเข้ามาให้เป็นaction strategyแบบkingdom underfireได้นี่จะโคตรน่าเล่นเลย
เพลงตอนท้ายใส่เองนะ แบบว่าจิ้น อยากให้ออกdlc เจอflying dutchman+black pearlมาซะจริงๆ

ตอนนี้ผม90% ยังsequence9อยู่เลย ค่อยๆกระดึ๊บไป...
(แต่ที่ผ่านๆมาก็จะfull syncหมด ถ้าไม่fullก็รีบทำใหม่เลย กลัวลืม อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง^^)

ขอถามข้อสาม ส่งไปทำงานนี่ทำยังไงครับ (แต่ไม่จำเป็นแล้วนี่หว่า ปราบหมดแล้ว ป้อมก็เก็บหมดแล้ว T^T)

แล้ว Full Sync ตลอดนี่ได้อะไรครับ ผมเห็นมันก็มีรางวัลเล็กๆน้อยๆ เท่านั้นเอง หลังๆเลยไม่ค่อยซีเรียส

ผมไม่ค่อยเห็นความสำคัญของเงินภาคนี้เท่าไหร่ นี่ขนาดไม่ได้อัพอะไรสักอย่างเลยนะ จบเฉยเลย จบแบบไม่ตั้งใจด้วย ไม่คิดว่าจะจบง่ายขนาดนี้ แอบคิดว่ายังมีเบื้องหลังลุงลีอีก

สรุปแล้วสำหรับผมภาคนี้ ชอบมากกว่าภาคแรกแค่ภาคเดียว ไตรภาค Ezio นี่คือสุดๆแล้ว

ขอถามเพิ่มเติม อาวุธอะไรเนี่ยมีมากกว่าที่มีขายในร้านมั๊ยครับ หรือพวกชุดเกราะก็ได้ จริงๆผมชอบร้านขายของแบบแยกมากกว่าร้านในภาคนี้นะ (แต่ไม่ชอบเปิดร้านเอง มันดูพิลึกๆยังไงไม่รู้)

คำถามสุดท้ายถามคุณ hayabusa โดยตรง จุดเสียในเกมนี้ คิดเหมือนกับที่ผมพิมพ์มาไหมครับ หรือยังมีจุดไหนที่ไม่ชอบอีก

#6 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2012 - 07:34 PM

เรื่องเรือเกมนี้สุดๆจริงๆ แค่ mission ย่อยๆ แต่ระบบไม่เลวเลยแล้วไม่เคยเห็นเกมไหนให้ได้เล่นแบบนี้มาก่อน

แอบหวังว่า Rockstar จะหันมาทำแบบนี้บ้าง อย่างน้อยก็เกมยุค American Revolution ระบบหน้าคนมันก็มี ม้าก็มี(RDR เทพซะด้วย) เหลือเรือถ้ามันทำจริงก็เทพไปเลยได้สอย limited ชัวร์ๆ

ความเห็นสำหรับเกมนี้ ถ้ามันไม่มี Naval mission / Homestead mission / แล้วตัวละครแหล่มๆอย่าง Haytram
กับ ost ดีๆ AC ภาคนี้จะเป็นอะไรที่บัดซบมาก bug ก็เยอะ glitch แบบสาหัสอีกบาน

Edited by voyevoda, 11 November 2012 - 07:37 PM.

#7 hayabusa

Posted 11 November 2012 - 07:36 PM

lbค้างแล้วกดxครับ จะมีส่งไปเมืองไหนๆจากเมนูได้ตลอดเลย สะดวกกว่าไปซุ้มนกพิราบแบบภาคก่อน
assassinนี่พลาดตัวผู้หญิงรึเปล่าครับ ตอนเหนือของnewyork(เช็คโซนที่mapดูได้ว่าliberateครบรึยัง)

full syncเหมือนท้าทายตัวเองครับ ทำแล้วมันหนุกกว่าแค่เล่นผ่านๆไป เกมส์รวมภาคนี้มันง่าย
(จริงๆacมันก็ง่ายๆทุกภาคถ้าไม่เน้นfull sync)

ชุดเจ๋งๆมันต้องทำsubmission เก็บpeg leg24อัน(รูปถ้วยในmap)ครบแล้วออกเรือไปแก้ปริศนาบนเกาะโอ๊คนิดหน่อย
ได้ชุดกัปตันคิดด์มาอ่ะ เท่ห์ดี
ส่วนอาวุธ ลองโน่นลองนี่เฉยๆสุดท้ายผมก็ใช้แต่hidden bladeยืนพื้นมาตั้งแต่ภาคแรก
(จริงๆหมัดดุ้นๆก็เอาอยู่ทั้งเกมส์แระ ไม่ต้องการอาวุธเทพอะไร 555)
มันมีอาวุธที่สร้างเอาด้วยครับ แต่สูตรการสร้างส่วนมากมันจะเป็นรางวัลได้มาจากการเก็บโน่นนี่ครบ
หรือchallengeครบแถมยังต้องใช้ช่างlvสูง2-3คนร่วมกันอีก

ที่ไม่ชอบในภาคนี้ก็พวกบั๊กอ่ะแหละ ยิ่งไล่ทำsub missionยิ่งเจอเยอะ ทั้งnpcหายๆโผล่ๆ ค้างๆ ไม่ยอมให้ทำต่อ
หรือตกฉากไปอวกาศไปค้างอยู่เหมือนกำลังเล็งอะไรตลอด(โหลดใหม่ไม่หายต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เลย)
หรือบั๊กทหารในnewyork ที่ถึงจะปกติ อยู่ๆก็เหมือนโดนalert3รุมวิ่งไล่ทั้งเมืองเฉยเลย
(บ้าชิบ แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าผ่านseq9ไปจะยังเจออยู่ไม๊ แต่ลองอัพtuแล้วไม่หาย)

รวมๆภาคนี้ผมชอบที่เด่นๆเลยอยู่3อย่าง เนื้อเรื่องอิงeventจริงๆเยอะๆ ยำแต่ได้รมณ์,เกมส์กระดาน,เรือรบ
หักลบบั๊กแล้วยังไม่รมณ์เสียเท่าไหร่ ยังชอบในความเป็นacอยู่^^
(แต่มีคนเตือนเรื่องบั๊กap completionistไว้แระ ก่อนจะเริ่มทำsubอันนั้น คงจะแยกsaveออกไปใส่flashdriveกันไว้ก่อน)

ส่วนเรื่อง"สั้น"นี่ผมไม่เคยคิดว่าopen worldไหนมันสั้นนะ เพราะชอบเล่นแนวนี้อยู่แล้ว
มักจะไล่ทำsubก่อนmainเสมอ เหมือนค่อยๆเสพแต่ละส่วนไปทีละstep มันสนุกกว่าเล่นmainรวดเดียว
พออยากรู้อะไรเพิ่ม มาเล่นหลังจากนั้น มันไม่ค่อยมีแรงดึงดูดให้เล่นต่อแระ เนือยๆ

Edited by hayabusa, 11 November 2012 - 08:20 PM.

#8 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 November 2012 - 08:44 PM

ทำเควสหลักจบครบ 100 ได้ชุด อาตาเอี้น มาใช้ กากๆ
ชุดกัปตันดิด กันกระสุดได้ บางครั้ง ได้ชุดจะได้ ดาบมาอัน ปืนมาอัน
นอกนั้น อาวุธต้องสร้างเอง กับ dlc สร้างเอง มีดาบลินคอน กะ ดาบวอชิงตัน ผมว่าคง แรงสุดละ นอกนั้น ความลับไม่มีละมั้ง

#9 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 11 November 2012 - 08:57 PM

เพิ่งจบสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อกี้ครับ งงกับฉากจบมันเหมือนกันตัวเป้ง ๆ ตายง่ายไปมั้ย แถมตายแบบคัทซีนอีก = ='

ผมรักเกมส์นี้นะครับ ตั้งแต่ภาคหนึ่งแล้ว แต่ภาคนี้ทำผมอึนกับภารกิจไปเลย คือมันง่ายไปไหมนั่น

สิ่งที่ทำให้ผมประทับใจคือ เรือ มันทำได้เทพมาก เป็นเกมส์เดียวที่ทำให้การบังคับเรือใหญ่ ๆ เล่นได้ง่ายและสนุกมาก ๆ

แถมทำกราฟิคน้ำขั้นเทพอีก

#10 punk_maggot

• Freshy

Posted 11 November 2012 - 09:13 PM

View PostANuBiS GaTE, on 11 November 2012 - 06:49 PM, said:

เออะ ไม่น่าจะต่ำกว่า 50 นะครับ ถ้าจบแล้วมันต้อง 50 เป็นอย่างน้อย (คือไม่ได้ทำอะไรที่เขากำหนดมาสักอย่าง ผ่านอย่างเดียว)

ก็ทำตามครบนะครับไม่งั้นมันจะผ่านไปได้ไง แต่น่าจะเป็นต้องเก็บกระดาษหรือขนนกไรพวกนั้นหรือป่าว

#11 stillenigma

Posted 11 November 2012 - 11:34 PM

ผมติดใจอยู่อย่างคือพระเอกเรานี่โคตรเก่งเลย แต่บทจะโดนจับจะสลบนี่มันง่ายเหลือเกิน = ="
อีกเรื่องที่เซ็งเล็กน้อยคือตึกภาคอะไรภาคนี้ไม่สูงเลยหง่ะปีนแล้วโดดลงมาไม่มันเลย
ถามมั่งแต่คงไม่ได้กลับไปเล่นแค่แก้ความสงสัยเฉยๆ
1 ทำไมผมได้ลูกน้องไม่ครบหล่ะเนี่ยT-T ได้แค่4เองอ่ะ ผมว่าผมทำทุกเควสย่อยที่ผมหาเจอแล้วนะ บางตัวก็โผล่มาเหมือนจะเป็นพวกด้วยแล้วก็หายไปเลย
2 มันมีเรือแจวด้วยเหรอครับ= ="
3 convoyนี่ถ้าโดนโจมตีแล้วมันเจ๊งไปเลยเหรอครับซ่อมหรืออะไรไมได้เลยเหรอ ผมโดนโจมตีไปคันนึงเลยเหลือใช้ได้แค่2เอง
ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่สั้นอะไรนะครับ(แต่ผมเล่นทุกเควสที่เจอเลยนะ) คือถ้าเน้นเล่นแต่เควสหลักไปจนจบนี่ผมว่าโอเพ่นเวิร์ลเกมไหนมันก็สั้นกว่าความเป็นจริงทั้งนั้นแหละฮะ เควสย่อยๆหลายๆเควสก็สนุกนะครับเกมนี้ถึงจะมีเควสเป็นผู้ใหญ่บ้านซะเยอะก็เถอะ :r31:
ป.ล.ผมว่ามี3.1 3.2ออกมาอีกแหงมๆ
ป.ล.2ผมอยากเล่นเป็นassasinหมวยที่เคยไปโผล่ในmovie cgช่วงพระเอกภาค2แก่แล้วหง่ะ แต่สงสัยจะยาก

Edited by stillenigma, 11 November 2012 - 11:38 PM.

#12 hayabusa

Posted 11 November 2012 - 11:44 PM

3.รถconvoyพังไปก็สร้างใหม่ได้ครับ(เต็มที่3คัน)
สร้างเรือconvoyได้อีก2ลำ (ลำนึงส่งเฉพาะหนังหมีขายนี่ได้ลำละหมื่นกว่าแระ ความเสี่ยง5%เอง)
แต่ช้ากว่ารถเกือบเท่าตัวนะ สงสัยจะเรือเกลือ-_-'

#13 stillenigma

Posted 11 November 2012 - 11:50 PM

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 11:44 PM, said:

3.รถconvoyพังไปก็สร้างใหม่ได้ครับ(เต็มที่3คัน)
สร้างเรือconvoyได้อีก2ลำ (ลำนึงส่งเฉพาะหนังหมีขายนี่ได้ลำละหมื่นกว่าแระ ความเสี่ยง5%เอง)
แต่ช้ากว่ารถเกือบเท่าตัวนะ สงสัยจะเรือเกลือ-_-'
มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T
พึ่งรู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ

#14 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 11 November 2012 - 11:57 PM

เห็นเขาว่าภาคนี้คอนเซ็ปต์คือนักล่าครับ ภารกิจเลยให้ความรู้สึกเป็นนักล่า

#15 hayabusa

Posted 12 November 2012 - 12:07 AM

View Poststillenigma, on 11 November 2012 - 11:50 PM, said:

มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T
พึ่ง รู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ
สร้างใหม่ก็land convoyเฉยๆอ่ะนะครับ ไปกดสร้างland convoy capacity(ความจุ)เข้ารึเปล่า
อือ ตังค์เหลือเยอะจริงๆนะครับหลังๆ อัพเกรดเรือหมดแล้ว ซื้อmaterialสร้างของแล้ว ตอนนี้ยังเหลืออีกเป็นแสนๆ
เลยเอาไปโยนๆเล่นให้คนมาขวางๆเวลาหนีบั๊กทหารnewyorkวิ่งไล่มันซะเลย ไม่รู้จะเอาไปซื้ออะไรแล้วเหมือนกัน-_-'

View PostSomething, on 11 November 2012 - 11:57 PM, said:

เห็นเขาว่าภาคนี้คอนเซ็ปต์คือนักล่าครับ ภารกิจเลยให้ความรู้สึกเป็นนักล่า
ผมชอบการล่าสัตว์ในป่านะภาคนี้ มันมีมิติเหมือนล่าสัตว์ดี คนละโทนไม่โล้นๆแบบreddeadอ่ะ
ล่าทหารในป่าด้วยrope dartก็สะใจดี จับแขวนๆ
ฮาอย่าง เวลาไปหาเบาะแสสัตว์ละแวกนั้นๆ พี่แกชิมขี้สัตว์ไปเรื่อยเลย-_-'

Edited by hayabusa, 12 November 2012 - 12:13 AM.

#16 ANuBiS GaTE

• Freshy

Posted 12 November 2012 - 01:25 AM

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 07:36 PM, said:

lbค้างแล้วกดxครับ จะมีส่งไปเมืองไหนๆจากเมนูได้ตลอดเลย สะดวกกว่าไปซุ้มนกพิราบแบบภาคก่อน
assassinนี่พลาดตัวผู้หญิงรึเปล่าครับ ตอนเหนือของnewyork(เช็คโซนที่mapดูได้ว่าliberateครบรึยัง)

ใช่แล้วผมพลาดตัวผู้หญิง คุณพูดแบบนี้เลยทำให้ผมนึกคำถามได้อีกข้อ

ทำไมเวลาผมไปที่สัญลักษณ์ liberate mission มันเข้าไปพูดคุยได้ทุกตัว ผมก็คุยมันหมดเลยทุกคน แต่พอเอาจริงๆ มิชชั่นที่มีให้ทำ มันไม่ค่อยโผล่มาเท่าไหร่ สรุปว่าในแผนที่ผมยังมีสัญลักษณ์ AV ซ้อนกันอยู๋อีก 2 จุด ทำไงก็ไม่เจอมิชชั่น คือถ้าทำมิชชั่นเสร็จก็คงได้ฆ่าหัวหน้าเทมพลาร์แล้วได้ลูกน้องครบทีม

ขอบ่นดังๆอีกสองสามเรื่องว่า เบื่ออเมริกามากกกกก ฉากในเมืองไม่สนุกเลย เป็นเมืองที่น่าเบื่อสุดๆ มิชชั่นเจ๋งๆไม่ค่อยมีด้วย (แต่ผมชอบนะที่เอาภารกิจยึดป้อมกลับมา แต่ไม่ชอบภารกิจผู้ใหญ่บ้านเลย ทำแม่งทุกอย่าง ฮา) แล้วก็ตัวละคร Connor ไม่มีสเน่ห์เลย ไม่ใช่เพราะไม่หล่อหรอก แต่มันไม่มีในสิ่งที่ อัลทาเอียร์กับเอซิโอมีอะนะ ไม่อยากให้มีภาคย่อยต่อเลย ขอภาค 4 เลยได้ไหม อยากเล่น Assassin ฝั่งเอเชียบ้าง จีน ญี่ปุ่นก็ได้ หุหุ

#17 ANuBiS GaTE

• Freshy

Posted 12 November 2012 - 01:30 AM

อ่อ ถ้าให้คะแนนภาคนี้ผมให้แค่ 7.5 พอ ภาคแรกให้ 7 แต่มันได้ความตื่นตาตื่นใจในฐานะที่เป็นภาคแรกยังใหม่อยู่ ส่วนภาคเอซิโอ ผมให้ 9.5 / 9 / 8.5

จริงๆผมบ้าซีรีส์นี้มาก ไปแกะคอนเสปต์เนื้อเรื่องภาคเก่าๆเอาไว้ด้วย ทำซับการ์ตูน AC Embers ปล่อยบิทด้วย

แต่ภาคนี้ก่อนเกมออก ทำตัวเป็นติ่งไว้เยอะ พอเล่นจบแล้วจริงๆ รู้สึกไงไม่รู้ ไม่อยากสั่งพวกสินค้าของเกมมาสะสมแล้ว ฮา

#18 stillenigma

Posted 12 November 2012 - 07:13 AM

View Poststillenigma, on 11 November 2012 - 11:50 PM, said:

มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T พึ่งรู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ

View Posthayabusa, on 12 November 2012 - 12:07 AM, said:

สร้างใหม่ก็land convoyเฉยๆอ่ะนะครับ ไปกดสร้างland convoy capacity(ความจุ)เข้ารึเปล่า อือ ตังค์เหลือเยอะจริงๆนะครับหลังๆ อัพเกรดเรือหมดแล้ว ซื้อmaterialสร้างของแล้ว ตอนนี้ยังเหลืออีกเป็นแสนๆ เลยเอาไปโยนๆเล่นให้คนมาขวางๆเวลาหนีบั๊กทหารnewyorkวิ่งไล่มันซะเลย ไม่รู้จะเอาไปซื้ออะไรแล้วเหมือนกัน-_-'
ครับผมกด land convoy มันไม่ยอมให้สร้างหง่ะ ของใช้สร้างก็มีครบนะครับ(จริงๆผมลองกดมันทั้งสองอันเลยland convoyกับland convoy capacity) ไม่รู้เป็นbugหรือเปล่าเพราะbugที่คนอื่นเขาเจอกันผมก็ไม่ค่อยเจอ= ="
เห็นพูดเรื่องลูกน้องผู้หญิง ตัวนี้ผมก็ไม่ได้เหมือนกันครับ คือเจอแล้วนะคุยแล้วด้วยภาระกิจอะไรแถวนั้นก็วิ่งทำหมดแล้ว จนมันไม่มีสัญลักษณ์โชว์ในแม็พแล้วผมก็ยังลองวิ่งหาดููแถวๆนั้นเลย แต่ก็หาไม่เจอทั้งลูกน้องทั้งภาระกิจT-T

#19 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 12 November 2012 - 11:13 AM

ผมจบไปหมดแล้วเพิ่งจะมาไล่เก็บ มัชชั่นเสริมต่าง ๆ ให้หมดไล่เก็บขนนก กล่องสมบัติ ออกทะเล ตบทหาร ฆ่าหมี ยิงกระต่าย

พอจบเนื้อเรื่องแล้ว เป็นอะไรที่โรคจิตมาก เจอทหารเดินไม่ได้จับปาดคอทิ้งทั้งเมือง = ='

#20 spock

• Executive Members

Posted 12 November 2012 - 11:21 AM

ผมยังไม่จบนะครับ แต่เล่นๆแล้วเกิดเบื่อเลยกลับมาเล่นภาคRevelationให้จบก่อนดีกว่า

รู้สึกได้เลยว่าบ้านเมืองมันน่าดูกว่าอเมริกา เสื้อผ้าก็อลังการ สีสวยกว่าแยะ

ตัวเอกคอนเนอร์หน้าสรพงศ์นี่ ราศีเทียบเอซิโอไม่ได้ซักกะติ๊ด