`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

Medal of Honor : Warfighter ใครเล่นบ้างมาล...

Khunsuek's Photo Khunsuek 05 Nov 2012

มาลงชื่ออีกคน เพิ่งจะเคลียร์ Trophies ฝั่ง Singleplayer เสร็จเมื่อคืน พี่ๆที่แอดหลายคน invite มาไม่ได้ตามไปเล่นด้วย ขอโทษด้วยนะครับ ตอนนี้พร้อมแล้วครับ หลังวันพุธจะตามไปเล่นด้วย กะว่าจะเก็บ Trophies ฝั่ง Multiplayer ไปด้วยเลย :r05:

prokchol's Photo prokchol 05 Nov 2012

นักล่าโทรฟี่ สินะ

Khunsuek's Photo Khunsuek 06 Nov 2012

อิอิ จะไม่แพลต เพราะไอ้เรียก Apache เนี่ยแหละ ยากมว๊ากกกก

decimox's Photo decimox 06 Nov 2012

Khunsuek, on 06 November 2012 - 02:55 AM, said:

อิอิ จะไม่แพลต เพราะไอ้เรียก Apache เนี่ยแหละ ยากมว๊ากกกก

เรียกได้ละอิอิ

Khunsuek's Photo Khunsuek 06 Nov 2012

decimox, on 06 November 2012 - 02:58 AM, said:

เรียกได้ละอิอิ

มาช่วยเป็นบัดดี้ ค่อยส่ง Heal ให้หน่อยสิ T_T เค้าว่าต้องเก็บแต้มให้ได้ 2000+ โดยไม่ตาย ถึงจะเรียกได้ บางแห่งบอกว่า Kill ติดต่อกัน 10 ตัว+ ไม่ตายถึงเรียกได้ สำหรับเกมนี้ ผมว่าโคตรยากอ่ะ เจอหน้ากัน แปปเดียวม่องเท่งและ

tongnism's Photo tongnism 06 Nov 2012

ก็ต้องเล่นเซฟหน่อยมั้งครับ ผมเคยได้ไกลที่สุดก็ Cluster Bomb ขั้นที่ 3 ของ Assault อ่ะ ไอ้ Apache ผมว่ามันนับหลายอย่างนะ ถ้าเราเอาคิลอ่ะ ประมาณ 3 ตัวมันจะได้ขั้นนึง ถ้าเอาจากแต้มมันก็น่าจะนานหน่อย คือเอาแต้มเลี้ยงตัวเองไว้ไม่ให้ตายอ่ะ

prokchol's Photo prokchol 06 Nov 2012

มะวานสามารถให้กระสุนกะฟื้นพลังกับคนอื่นในทีมที่ไม่ใช่บัดดี้ได้ด้วย ไม่รู้ว่ามันมีเงื่อนไขยังไงนะ อาจจะเป็นเพราะคนนั้นไม่มีคู่มั๊ง :r20:

tongnism's Photo tongnism 06 Nov 2012

ผมก็เจอเหมือนกัน อย่างเมื่อคืนตอนที่พี่ดี๋เล่น Heavy Gunner ผมไปกดเอากระสุนได้ด้วย

prokchol's Photo prokchol 06 Nov 2012

โอว มีเทคนิคลับเยอะเหลือเกิน :r19:

BALL_KL's Photo BALL_KL 06 Nov 2012

คุณชม คืนนี้ลอง แข่งแบบ platoon ดูมั้ยครับ มันแข่งแบบ 4:4 หรือเปล่าครับ ผมจะได้นัดคนไว้ตอนสี่ทุ่มกว่าๆ

4-6 vs 4-6 ครับ

BALL_KL's Photo BALL_KL 06 Nov 2012

งั้นน่าจะลอง 4 ดูก่อนดีกว่าครับ เพราะ ขายแผ่นกันไปเยอะเหมือนกัน

ว่าแต่ คุณชม หรือใครก็ได้ รู้วิธี spot ศัตรูมั้ยครับ ว่าต้องกดยังไง แต่ที่แน่ๆกดแบบ BF3 ไม่ได้แน่ๆ ใครพอทราบบ้างอ่ะครับ ผมไล่เก็บ award อยู่เห็นว่าต้อง spot 200 ตัว

กด ซีเลคเนี่ยละครับ แต่สปอตแล้วทีมเราต้องยิงให้ตายด้วยถึงจะนับครับ

พอดีวันนี้ผมมีเตะบอลครับ เลิกก็สี่ทุ่มกว่า คงกลับไม่ทัน แต่ผมฝากน้องมdesROW_TH กะ kinggeng ไว้แล้วละครับ ถ้ามีคนออนพอก็ลองไปเล่นกับเค้ากันได้เลยนะครับ

decimox's Photo decimox 07 Nov 2012

prokchol, on 06 November 2012 - 09:14 AM, said:

มะวานสามารถให้กระสุนกะฟื้นพลังกับคนอื่นในทีมที่ไม่ใช่บัดดี้ได้ด้วย ไม่รู้ว่ามันมีเงื่อนไขยังไงนะ อาจจะเป็นเพราะคนนั้นไม่มีคู่มั๊ง :r20:

เล่นปืนหนักอะเติมได้

prokchol's Photo prokchol 07 Nov 2012

พี่เล่นแต่ assault นะ อาจจะเติมเลือดได้อย่างเดียวมั๊ง กระสุนต้องไปเอากะปืนหนักแทน

tongnism's Photo tongnism 07 Nov 2012

แต่ผมเล่น อาชีพอื่นก็เติมได้นะ อย่างเมื่อวานผมเล่น Pointman ไปเจอคนชื่อสีฟ้าที่ไม่ใช่คู่ผม มันมีให้กดสี่เหลี่ยม ผมก็กด Heal ได้แต้มมาด้วยนะ
มันน่าจะเป็นแบบกรณีที่คนๆนั้น ไม่มีคู่หรือเปล่า? งง ยังไงเจอเพื่อนก็วิ่งเข้าหาก่อน เผื่อเติมกันได้ :r31:

prokchol's Photo prokchol 07 Nov 2012

ค่อยๆ หา เทคนิคกันไป ระหว่างรอแพทแก้ไปพลางๆ :r20:

BALL_KL's Photo BALL_KL 08 Nov 2012

แจ้งข่าวนะครับ MOH WARFIGHTER แจกปืนพิเศษฟรี

The Zero Dark Thirty weapon camo

เพียงแค่ชมเทรลเลอร์หนัง The Zero Dark Thirty ตามลิ้งค์ตามล่างนี้ เมื่อดูจบก็แค่ใส่ เครื่องที่ใช้เล่นเป็น PS3 และใส่ไอดี origin ไปก็จะได้ Redeem code มาครับ

https://zerodarkthirty.ea.com/moh/

Khunsuek's Photo Khunsuek 08 Nov 2012

Rep บนไม่ได้อ่ะครับ เหมือนมันบอกว่าเฉพาะอเมริกากับแคนาดา เท่านั้น

BALL_KL's Photo BALL_KL 08 Nov 2012

ใช้ได้กับไอดี US นะครับ และน่าจะล็อคโซนแผ่นด้วย เพราะผมแผ่นโซน 3 ใช้ไอดีโซน us เล่นแต่ใส่แล้วหาปืนยังไม่เจอเลย