`

Jump to content

จะซื้อจอมอนิเตอร์ใหม่ แนะนำให้หน่อยครับ

27 replies to this topic

#21 2612

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 October 2012 - 03:51 PM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านครับ สรุปสุดท้ายใช้งบเกิน ไปถอย Dell U2312HM มาแล้วครับ :r39:

แต่ลองเอามาดู DVD กลายเป็นไม่ชัดซะอย่างนั้น มันเต็มจอเกิน สงสัยต่อไปต้องโหลดแบบ HD แล้ว :r15:

#22 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 23 October 2012 - 05:10 PM

จอแบบนี้ดู dvd ไม่เวิร์คครับ ใหญ่เกิน 17" สำหรับ monitor ก็แย่ละ ต้องเล่น HD อย่างเดียว
(ความเห็นผมยังไงภาพมันก็สู้ tv ไม่ได้กรณีดูหนัง HD เรื่องเล่นเกมนี้บอกได้แค่ว่ามันดูตอบสนองไว(เพราะจอไม่ได้โต) และ ดูสบายตามากกว่า tv เยอะโข ใช้แล้วระวังกลับไปใช้ tv แล้วจะล้าง่าย อิๆ)

#23 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

• High Royal Executive Members

Posted 23 October 2012 - 08:23 PM

พวก DVD ผมไม่ดูบน PC นะ ใช้ HD Player ต่อ HDTV ดูแทนครับ
เครื่องพวกนี้มีความสามารถอัพสเกล ภาพจะดีกว่าดูใน PC พอสมควร
หนังพวก 720p ดูในจอ PC ยังสู้ดูบน HDTV ไม่ได้เลย
น่าจะอยู่ที่ระยะของห่างของจอกับตาเราด้วยมั้ง

#24 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2012 - 08:52 AM

เห็นมี จอ AOC กับ Phillip ที่เป็น IPS 23" ราคาไม่เวอร์เท่าไร 4 พันหน่อยๆ ดีไหมครับ กะลังสนใจเหมือนกันเลย

#25 SinJusTiCE

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2012 - 11:26 AM

ผมจอ 23 นิ้ว ต้องเปิด 1080 อย่างเดียว

#26 kennyth.lynn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 October 2012 - 07:36 AM

เรื่องจอ แนะนำเดินไปดูเองดีสุดครับ ตาแต่ละคนไม่เหมือนกัน
เคยใช้ dell ตัวหมื่นนิดๆ มาดูมันคมจริงครับ แต่ดูนานๆ ปวดตามาก เหมือนตาจะล้า
ตอนนี้ใช้ dell ตามท่านข้างบนครับ ซื้อมาประมาณ 7000+ ไม่ค่อยล้าแล้วครับ แถมสีสันถูกใจ (ผมชอบภาพแนวๆ จอmac นะครับ)
ประกันหายห่วง

ตอนนี้ตัวเก่าไว้ทำงานอย่างเดียว จะได้ไม่ต้องดูนานมาก

#27 Razeil

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 October 2012 - 04:20 PM

จออะไรก็ได้ ขอแค่ต้องมี IPS
ตอนผมซื้อมาตัวแรกไม่มี IPS นี่นั่งเบี้ยวนิด เอียงตัวหน่อย สีเพี้ยนตลอด ปวดตับมาก

ดีที่รีบไปเปลี่ยนเป็น IPS ทัน (ผมชอบนั่งเอนหลังเล่นคอมครับ) มันแจ่มมากกก

ใช้ dell อยู่ ดีมากครับ แต่แพงกว่าชาวบ้านเข้า 2-3,000
aoc รู้สึกว่าก็มีรุ่นที่เป็น IPS นะครับ

ย้ำนะครับ ต้องมี IPS :r13:

#28 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 30 October 2012 - 11:48 AM

ผมใช้ lcd 32lh70แทนจอคอม เล่นเกม การ์ดจอปรับกลางๆ แต่คุณสมบัติของทีวี ช่วยได้อีก เรื่องความคมชัด
เผื่อเปลี่ยนใจเพิ่มงบอีกนิดหน่อย