`

Jump to content

Resident Evil 6 ใครว่า สู้ภาค 5 ไม่ได้บ้างครับ ?

61 replies to this topic

#21 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2012 - 11:06 AM

ผมว่าเกมส์เพลย์ภาคสนุกกว่าอ่ะครับ

#22 a5085

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2012 - 11:26 AM

ผมว่าภาคนี้แอ็คชั่นมันส์มากครับแถมเนื้อเรื่องยาวด้วย

#23 Mirrorworld

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 11 October 2012 - 11:27 AM

สําหรับผมภาค 5 นี่ห่วยที่สุดแล้วครับ

แต่ก็มีดีกว่าภาค 6 เรื่องกราฟฟิค

#24 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 October 2012 - 11:44 AM

ภาค 6 สนุกกว่าครับสำหรับผม

แบ่งเป็นสามเนื่อเรื่องหลักซึ่งมันทำให้ได้สามอารมณ์จริงๆ ซึ่งตรงจุดนี้โดนใจผมมาก เล่น Leon เล่น Chris ได้คนล่ะอารมณ์จริงๆ ทำให้เล่นได้ยาวๆไม่เบื่อไปซะก่อน ( ภาค 5 ผมเล่นไปหลังๆเริ่มเบื่อ )

ส่วนเรื่องภาพเรื่องมุมกล้องผมโอนะ ปรับตัวนิดหน่อยก็ได้ล่ะ แต่เรื่องเดินยิง กลิ้งยิง กระโดดยิง อันนี้ดีจริงเล่นแล้วมันส์มากกกก

#25 KILL_YOU

2 มือ 1 ใจ อะไรก็เป็นไปได้

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2012 - 11:44 AM

ผมเพิ่งเล่นจบ ไปตัวเดียว ก็สนุกดีครับ เรื่องภาพผมว่าไม่แย่นะ ผมว่าเขาทำมาแนวซินีม่า ดูจากเหงื่อของลีอนดิ หน้ามันแพลบ

แต่ก่อนผมคิดว่ามันจะไม่ดี พอเล่นแล้วยกนิ้วให้ครับ

ที่ผมว่ามันแย่สำหรับผมมีนิดเดียวคือ ปืนมันไม่มีเส้นเลเซอร เป็นจุดแทน แล้วเวลายิงดูเหมือนปืนมันไม่ค่อยมีอานุภาพยังไงไม่รู้แต่ถีบมันดี

แบบว่าแอคชั่นตอนโดนยิงของศัตรูจะน้อยไปนิด โดยรวมสนุกแล้วครับ

#26 esanbatt

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 October 2012 - 12:15 PM

ปืนตั้งให้เป้นแบบเลเซอร์ได้นี่ครับ

View PostKILL_YOU, on 11 October 2012 - 11:44 AM, said:

ผมเพิ่งเล่นจบ ไปตัวเดียว ก็สนุกดีครับ เรื่องภาพผมว่าไม่แย่นะ ผมว่าเขาทำมาแนวซินีม่า ดูจากเหงื่อของลีอนดิ หน้ามันแพลบ

แต่ก่อนผมคิดว่ามันจะไม่ดี พอเล่นแล้วยกนิ้วให้ครับ

ที่ผมว่ามันแย่สำหรับผมมีนิดเดียวคือ ปืนมันไม่มีเส้นเลเซอร เป็นจุดแทน แล้วเวลายิงดูเหมือนปืนมันไม่ค่อยมีอานุภาพยังไงไม่รู้แต่ถีบมันดี

แบบว่าแอคชั่นตอนโดนยิงของศัตรูจะน้อยไปนิด โดยรวมสนุกแล้วครับ

#27 ChocKoVee

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 11 October 2012 - 12:33 PM

ผมให้ภาค 6 ชนะเพราะเนื้อเรื่องนะ โดยเฉพาะเนื้อเรื่องคริส

ส่วนเรื่องการบังคับนี่ ถ้าชินแล้วสนุกนะ

#28 Kidnappers

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 October 2012 - 12:44 PM

สนุกกว่าครับ เล่นไม่เบื่อ และเกมยาวด้วย คุ้มดีชอบๆ

#29 RPGCrazii

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:PS4 & XboxOne & PSVita & 3DS

Posted 11 October 2012 - 01:18 PM

ผมว่าภาค 6 ความสนุกเหนือกว่าภาค 5 มากเลยคับ
ตอนแรกผมเล่น Prelude จบแล้วยังรู้สึกว่าภาค 5ทำดีกว่า
แต่พอลองเล่น Leon ซัก1-2 ch แล้ว ผมให้ภาค 6ชนะขาดครับ

#30 W-Work

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Banned

Posted 11 October 2012 - 01:24 PM

ภาค5 มันออกแนว Shooting เดินลุยมากเกินไป

แต่ภาค 6 กลิ่นอาย ความสยองมันยังมีให้เห็นบ้าง มุมกล้องแปลกตา เหมือนส่วนผสมระหว่าง ภาค 1 กับภาค5 นะ :r31:

#31 armeros

Posted 11 October 2012 - 01:28 PM

ผมไม่ชอบตอนมันทำฉากให้มืดๆอะ มองอะไรไม่ค่อยเห็นเลย

#32 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 11 October 2012 - 01:36 PM

ผมว่าสู้ภาค 6 โกล อิดิชั่น มะได้หร๊อก ฮ่า ๆ ขำๆนะ อย่ามาม่ากันเบย

#33 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 11 October 2012 - 01:47 PM

BF กันไหม

มี sev.ไทยพร้อมนะคับ Rush mode อย่างเดียว :r31:

#34 KILL_YOU

2 มือ 1 ใจ อะไรก็เป็นไปได้

Posted 11 October 2012 - 01:48 PM

View Postesanbatt, on 11 October 2012 - 12:15 PM, said:

ปืนตั้งให้เป้นแบบเลเซอร์ได้นี่ครับ

ผมหามะเจออ่ะครับเฮีย เจอแต่ที่เอากากบาทออก เหลือแต่จุดแดงๆ (มันไม่เห็นเส้นเลเซอร์อ่ะ)

#35 armeros

Posted 11 October 2012 - 02:23 PM

View PostKILL_YOU, on 11 October 2012 - 01:48 PM, said:

ผมหามะเจออ่ะครับเฮีย เจอแต่ที่เอากากบาทออก เหลือแต่จุดแดงๆ (มันไม่เห็นเส้นเลเซอร์อ่ะ)

หาไม่เจอเหมือนกันครับ ชอบแบบเป็นเส้นๆมากกว่าอะ

ความสนุกในฉากต่อสู้ ยอมรับว่าทำดีกว่าครับ
แต่กราฟฟิคนี่ .... เข้าขั้นแย่กว่า RE5
เรื่องเพลงประกอบ ผมกลับรู้สึกว่า เฉยๆนะ ไม่ค่อยโดน แต่ RE5 ก็ไ่ม่โดนเหมือนกัน มีแต่เพลงตอนสู้กับ Wesker อะ ที่คิดว่าเจ๋ง

QTE เยอะไป ไม่แคร์อะครับ ทำให้เราต้องตื่นตัวตลอดเวลา ลุ้นดี
แต่ทำไม ก็ยังรู้สึกว่า ความน่าติดตาม ไม่เท่าภาค 5 อะ ภาค 5 นี่ เล่นแ้ล้วต้องเอาให้จบเลย แต่ภาคนี้ ขอดองไว้ก่อนละกัน

อาจจะเพราะเพิ่งเริ่มเล่นมั้ง ทำไม งงๆกับเนื้อเรื่อง อยู่ๆแม่งก็โผล่มายังงี้ยังงั้น
ชอบที่มีซอมบี้กลับมา แต่ ... ทำไมซอมบี้ มันฉลาดจังวะ ใช้อาวุธได้ด้วย (นี่เอาแค่เนื้อเรื่อง Leon นะครับ)

คือ ผมว่า ถ้ามันดี ไร้ที่ติจริงๆ น่าจะได้คะแนนวิจารณ์ดีกว่านี้เยอะครับ

นี่แสดงว่า ดีบ้าง เสียบ้าง คละๆกันๆไป

(ซื้อมาเล่น พร้อมๆกับ Uncharted ยังไม่ได้เล่นเลย แต่เชื่อว่าคนที่เคยเล่น Uncharted ต้องบอกว่า Uncharted หนุกกว่าแหงๆ แต่นั่นมันคนละประเด็นกับหัวข้อกระทู้ครับ ไม่เกี่ยวกัน)

เข้าไปดูคะแนน รีวิว จากคนเล่น ในเว็บ amazon.com แล้วลองเทียบกับ RE5 ดู ท่าทางน่าเป็นห่วง ที่มีอัตราส่วนของคนให้ 1 ดาว เยอะกว่า RE5 มากๆ

#36 nortonpanda

แพนด้าซึนเดเระ

Posted 11 October 2012 - 02:34 PM

ผมว่าโดยรวมดีกว่า RE 5 นะ RE 5 สำหรับผมมันแทบไม่ต่างจากภาค 4 เท่าไหร่ด้านลูกเล่นต่าง ๆ ส่วนเรื่องกราฟฟิกผมไม่เอามาใส่ใจจึงไม่นำมานับ
เป็นข้อดีที่ดีกว่า แต่จุดที่น่ารำคาญของ RE 6 คือใส่อะไรเข้ามาเยอะไปหมดแต่ไม่ดีสุดซักอย่าง แถมมุมกล้องกากระดับเด็กหัดเขียนเกม 3d อาจทำได้ดีกว่า ระบบเข้าที่กำบังที่แสนห่วยแตก แล้วก็ QTE ที่มากเกินไปจนนึกว่าเล่น Project Diva อยู่ (ถ้าเล่นตาย 13 ครั้งก็ QTE ไป 12 ครั้ง)

#37 W-Work

• Banned

Posted 11 October 2012 - 02:36 PM

มันจะมาม่า ก็เพราะมีไอ้ Gold Edition6 มานี้ล่ะ 555 :r17:

#38 BuchA

Posted 11 October 2012 - 02:44 PM

View PostKILL_YOU, on 11 October 2012 - 01:48 PM, said:

มีนะครับ เมนูรูปปืนหรือไงเนี่ยแกละ เดี๋ยวกลับบ้านไปช่วยดูให้ครับ

#39 neokung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 October 2012 - 02:58 PM

สำหรับผมภาค6สนุกกว่ามากๆอะ เนื้อเรื่องก็ดูน่าสนใจกว่าด้วย ^^

เข้ามายืนยันว่ามีปรับระบบเล็งให้เหมือนภาคเก่าอยู่นะครับ สำหรับคนที่ไม่ถนัดแบบใหม่ ปรับแล้วมันจะเป็นลำแสงเลเซอร์เล็งเหมือนเดิม

Edited by neokung, 11 October 2012 - 03:00 PM.

#40 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 11 October 2012 - 03:08 PM

รู้สึกจะเข้าไปที่ Gameplay นะแล้วเข้าไป ปรับ ลองเลื่อนดู มันจะมี 2 แบบ แบบมีเป้าแล้วมีจุดตรงกลาง กับแบบเป็นเส้น Laser อย่างเดียว