`

Jump to content

สอบถามคนที่เล่น Borderlands 2 คนเดียว !!!

22 replies to this topic

#1 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 September 2012 - 12:01 PM

คือ อยากถามว่า เล่นคนเดียว ไม่มีคน Coop ด้วยจะสนุกป่าวครับ??? เพราะภาคแรกกร่อยมาก จะหลับคาจอยเอา !! 55+ แล้วภาคนี้ดีขึ้นเยอะป่าวครับ เมื่อเทียบกับภาคแรก :r05:

#2 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2012 - 12:08 PM

ผมเล่นทั้งคนเดียว ทั้ง co-op ก็สนุกทั้งคู่ครับ แต่ถ้าไม่ชอบภาคแรกผมคิดว่าภาคนี้คุณก็คงไม่ชอบเหมือนกันเพราะมันแนวเดิมครับ

#3 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2012 - 12:21 PM

ถามต่อ เกมนี้มัน split-screen ได้ไหม?

#4 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 24 September 2012 - 12:24 PM

View Postvoyevoda, on 24 September 2012 - 12:21 PM, said:

ถามต่อ เกมนี้มัน split-screen ได้ไหม?

ได้ครับ ลองมาแล้ว

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 24 September 2012 - 12:25 PM

ผมเล่นคนเดียวสนุกมากครับ ภาคแรกก็เล่นคนเดียวตั้ง 2 รอบ dlc ทุกตัวก็เล่นคนเดียวหมด บางครั้งยังคิดเลยว่าเกมนี้จำเป็นต้องมีเพื่อนด้วยเหรอ
เล่นคนเดียวแรกๆ ถ้ายังไม่มีของเทพจะตึงมือหน่อย ตายบ่อยหน่อย ต้องยิงแล้วหลบ ถ้าใช้พวกอาวุธระยะไกลจะดีมาก ภาคแรกผมเล่น sniper เทพเลย ภาคสองผมลองปืนคู่ดู เน้นลุยเยอะๆ ปืนหลายๆ แบบ

เกมนี้ผมว่าการเล่นหลายคนมันมีข้อเสียลามมาถึงการเล่นคนเดียวอย่างนึง คือการเก็บของครับ พวกกระสุน เงิน ยา ต้องกดเก็บแทนที่จะเดินไปก็เก็บเลย เพราะระบบเกมมันทำไว้เพื่อให้แบ่งของกับเพื่อนได้ ถ้าเล่นคนเดียวก็โดนหางเลขไปด้วย ไม่มีใครแย่งเก็บ ไม่ต้องแบ่งกับใคร แต่ก็ยังต้องกดเก็บอยู่ดี กดหลายๆ ครั้งเข้ามันก็น่าเบื่อนะ โดยเฉพาะตอนโดนรุมเยอะๆ จะเก็บของซะหน่อยต้องมากดเก็บกันอีก

ปล. ภาค 2 ผมเล่น pc ทำสูตรโกงกุญแจทอง 255 อันได้ ง่ายเลย ได้ปืนเทพเพียบ และเกมนี้ผมแนะนำเลยสำหรับคนมีการ์ด nvidia มันเป็นเกมโชว์ physx ชัดๆ ยิ่งปืนเอฟเฟคระเบิดนี่ยิงทีนึกว่าอยู่ในโรงงานถลุงเหล็ก เพราะประกายไฟพุ่งกระจายเยอะมาก

Edited by silapakorn, 24 September 2012 - 12:27 PM.

#6 arterart

Gu Art

Posted 24 September 2012 - 12:30 PM

คนเดียวก้อทำ mission ไปเรื่อยๆ ได้ตามปกติ ส่วนตัวชอบ co-op เพราะมันได้ฮา ได้ขำกับเพื่อน
ความสนุกมันต่างกันตรงได้ ปะติสิเพทกันนี้ล่ะคัฟ สำหรับผม ถ้าผมเล่นคนเดียว มันไม่ค่อยมีกะจิตกะใจจะเล่นเท่าไร มันหงอยเกินไปคัฟ

Edited by arterart, 24 September 2012 - 12:31 PM.

#7 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

Posted 24 September 2012 - 12:33 PM

ภาคแรกเพิ่งได้ลอง ชวนเมียเล่นด้วย พี่แกวิ่งเก็บแต่ของ ยิงก็ไม่แม่น ให้เล่นเป็นเพื่อนแค่นั้นแหละ

ดันเจือกบอกเวียนหัวจะอ้วกแตกอีก ถามผมเธอเล่นไปได้ไงไม่เวียนหัวเหรอ

ตูเล่นฟีฟ่า 13 ก็ได้เฟ้ย

#8 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 September 2012 - 12:34 PM

โหลดมาแต่ไม่เล่น เหมือนtekken tag2 เด๊วคงลบทิ้ง 555+ :r52:

#9 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 September 2012 - 01:23 PM

ผมเล่นทั้งคนเดียว และ co-op กับหลานผมครับ แบบ split sceen นะครับ

มันมาก ส่วนตัวชอบมาตั้งแต่ภาคก่อนแล้ว

#10 xkalima

Posted 24 September 2012 - 01:24 PM

ผมเคยเล่นแล้วสนุกมากสมัยภาค1แต่ทำไมผมเล่นภาค2แล้วเฉยๆ T_T

#11 WeAreMad

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:Gaming

Posted 24 September 2012 - 01:28 PM

ที่มันขายดี เพราะเขาซื้อมาเล่น co-op กันครับ

เควสก็แบบเกมออนไลน์ ไปฆ่าตัวโน้นตัวนี้ ให้ครบกี่ตัว ไปเก็บโน่นนี่ให้ครบกี่อัน มีบอสตัวเขียวตัวม่วงให้ลุ้นของบ้าง

ถ้าชอบแนว Diablo , Sacred ตีมอน ล่าของไปเรื่อยๆ + ชอบ FPS ก็คงพอไปได้

สำคัญตอนนี้คือเพื่อนใน live ผมเล่นกันแทบจะทุกคน ทำให้ผมอยากเล่นบ้าง...

#12 cOKeZeroO

• Freshy

Posted 24 September 2012 - 02:00 PM

สนุกครับเพราะผมก็เล่นเดียว :r27:

#13 popness

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 24 September 2012 - 03:24 PM

คนเดียวก็สนุกครับ เล่นเก็บ sidequest เรื่อยๆ เนื้อเรื่องหลักก็หาคนลุยด้วย แต่เล่นหลายคนมันกว่าครับ คุยไปเล่นไปสนุกดี แต่จะเล่น arena คนเดียวคงยากละมั้งผมว่า

#14 BackDoor

• Freshy
  • Interests:Dojinchi, Boy Love and Cute Sister.

Posted 24 September 2012 - 03:40 PM

เกมในดวงใจเลยเกมนี้ อยากจัด ลิมิตเต็ดมากๆ แต่ไม่มีตังค์ ชุดนึงเกือบหมื่น

#15 LeoGinkaman

Posted 24 September 2012 - 03:48 PM

แก๊งผม จัดแผ่นแท้ มาสามแผ่นคนล่ะแผ่น กำลังติดงอมแงม ภาคแรกผมเล่นไม่จบ ไม่ไหวโหวงเหวงเคว้งคว้าง(เมื่อก่อนเล่นแผ่นผีออนไม่ได้) พอดีผมกับเพื่อนชอบการเล่น co-op ชอบมาตั้งแต่ เกียร์ออฟวอร์ แต่ที่ชอบสุด Dead island สามคนลุยโลด เลยมองหาเกมที่ co-op กันได้เป็นตัวเลือกแรกๆในการซื้อแผ่นแท้ ผมว่ามันสนุกที่บรรยากาศนี่แหละครับ คุยไปเล่นไป แย่งของกันก็ด่ากันที บางเควสก็แยกกันไปคนล่ะจุดเลยไวดี แต่ถ้ามองไปทางเกม RE6 ที่กำลังจะออกอันนั้นอยากเล่นคนเดียวมากกว่า จะได้น่ากลัว

#16 Light07

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 September 2012 - 04:11 PM

ขนาดคนเดียวก็ยังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย เรื่อง co-op ไม่ต้องพูดถึง

#17 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 24 September 2012 - 05:04 PM

View Postsilapakorn, on 24 September 2012 - 12:25 PM, said:

เกมนี้ผมว่าการเล่นหลายคนมันมีข้อเสียลามมาถึงการเล่นคนเดียวอย่างนึง คือการเก็บของครับ พวกกระสุน เงิน ยา ต้องกดเก็บแทนที่จะเดินไปก็เก็บเลย เพราะระบบเกมมันทำไว้เพื่อให้แบ่งของกับเพื่อนได้ ถ้าเล่นคนเดียวก็โดนหางเลขไปด้วย ไม่มีใครแย่งเก็บ ไม่ต้องแบ่งกับใคร แต่ก็ยังต้องกดเก็บอยู่ดี กดหลายๆ ครั้งเข้ามันก็น่าเบื่อนะ โดยเฉพาะตอนโดนรุมเยอะๆ จะเก็บของซะหน่อยต้องมากดเก็บกันอีก

เห...ไม่นะครับ ผมก็เล่นบน PC พวกกระสุน เงิน ยา ไม่ต้องกดเก็บเองนะครับ แค่เดินผ่านก็ลอยเข้าตัวแล้ว ยกเว้นพวกอยู่ในมุมที่เหยียบไม่ถึง
ภาคนี้ถ้าเล่นหลายคน กระสุนกับเงิน (รวมถึงอิริเดียม) จะแชร์กันทั้งหมดในกลุ่ม ขอแค่คนเดียวเก็บ อีกสามคนที่เหลือก็จะได้แชร์ด้วย (หารตามสัดส่วนคน)
จะมีก็แต่พวกอาวุธ ม็อด เกราะอะไรพวกนี้ที่ยังเก็บแบบของใครของมัน

ภาคนี้สิ่งที่พัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัดคือ "ความยาก" ของเกมครับ ถ้าเล่นคนเดียวอาจจะต้องเตรียมใจตายรัวๆ ไว้เลย
เพราะศัตรูหลายๆ ตัวอัดหนักระดับทีเดียวชีลด์แตกเพล้ง และรุมมากันทีละเยอะมาก (ยิ่งช่วงเปิดโลกใหม่นี่ตายได้ตายดี)
ซึ่งถ้าเล่นหลายคนแม้ว่าศัตรูจะเก่งตาม แต่มีคนช่วยแชร์เป้า มีคนช่วย revive ให้ มันเลยลดโอกาสตายลงไปเยอะ
แถมมีโอกาสได้ loot ดีๆ มากกว่าเล่นคนเดียวด้วย

#18 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 24 September 2012 - 05:24 PM

ที่ผมเล่นนะครับ เงินที่ตกตามพื้นเก็บ auto แต่กระสุนไม่ auto ครับ หล่นเกลื่อนพื้นเลย
ส่วนพวกเปิดหีบหรือกล่อง เงิน ยา กระสุน ต้องเก็บเองทุกอย่าง ตรงนี้ล่ะครับที่ผมเซ็ง
อาจจะเป็นเพราะแผ่นก็อบหรือเปล่าไม่แน่ใจ ไม่ได้อัพเดทใหม่ๆ เลย เปิดแล้วก็เล่นยาว

#19 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 September 2012 - 06:11 PM

กระสุน ถ้าไม่เต็ม เดินชนเก็บเข้าตัวให้เองครับ ผมก็สายมึด

co-op ไม่มีแย่งกระสุนกับเลือดกันเท่าไหร่หรอกครับ

เพราะบางตัว เพิ่มกระสุนให้เพื่อนได้ บางตัวเพิ่มเลิยดได้เพื่อนได้ด้วย

มีแย่งกันอย่างเดียว คือ ปืน ครับ 555

#20 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 24 September 2012 - 06:16 PM

View Postsilapakorn, on 24 September 2012 - 05:24 PM, said:

ที่ผมเล่นนะครับ เงินที่ตกตามพื้นเก็บ auto แต่กระสุนไม่ auto ครับ หล่นเกลื่อนพื้นเลย
ส่วนพวกเปิดหีบหรือกล่อง เงิน ยา กระสุน ต้องเก็บเองทุกอย่าง ตรงนี้ล่ะครับที่ผมเซ็ง
อาจจะเป็นเพราะแผ่นก็อบหรือเปล่าไม่แน่ใจ ไม่ได้อัพเดทใหม่ๆ เลย เปิดแล้วก็เล่นยาว

อ้อ ถ้าเป็นพวกในกล่องก็ต้องเก็บเองครับ
แต่ถ้าเป็นพื้นที่เหยียบโดน พวก ammunition ทุกอย่างลอยเข้าตัวหมด ถ้ามันไม่เก็บก็อาจจะเพราะกระสุนเต็ม

ระบบนี้มีไว้เผื่อช่วยคนเล่นเวลาตะลุมบอนกลางดงศัตรู เวลากระสุนหรือเลือดเหลือน้อย จะได้เก็บใช้ได้เลย
ไม่ต้องไล่ก้มมองพื้นทีละชิ้นๆ กลางดงกระสุน แต่พวกของในหีบนี่ถือว่ายังไงก็ต้องเปิดหลังสู้จบอยู่แล้ว
เลยไม่จำเป็นต้องเก็บอัตโนมัติ ผมเล่นของ PC เกมเป็นเวอร์ 1.01 แต่จำได้ว่าตอนโหลดก๊อปมาเทสต์แรกๆ มันก็เหมือนกันนี่ละ
ถ้าขี้เกียจกดเก็บทีละชิ้นก็กด E ค้างเลยครับ เก็บกระสุน เงิน เลือดทุกอย่างที่อยู่ใกล้เคียงเข้าตัวพร้อมกันหมด