`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Yamagoya มาเปิดที่สาขาเซ็นทรัลบางนาแล้วนะครับ

Everythings's Photo Everythings 22 Sep 2012

วันนี้ตั้งใจจะไปดู Dredd 3d ก็เลยตัดสินใจไปดูที่เซ็นทรัลบางนาเพราะใกล้บ้าน ปรากฎว่าเจอร้านราเม็งเปิดใหม่ที่ชั้นโรงหนัง ซึ่งก็คือ Yamagoya นั่นเอง คราวนี้ไปสะดวกเลยสำหรับคนที่อยากลองราเม็งร้านนี้ ไม่ต้องนั่งรถไปไกลถึงสีลมหรือสยามแล้วครับผม

seventeen's Photo seventeen 22 Sep 2012

เด๋วต้องไปลองซะหน่อยครับ

Adachi's Photo Adachi 24 Sep 2012

มีใส่ถุงกลับบ้านไหมครับ ผมจะเอามาใส่มาม่า เพิ่มเอง...

Everythings's Photo Everythings 24 Sep 2012

View PostAdachi, on 24 September 2012 - 11:32 AM, said:

มีใส่ถุงกลับบ้านไหมครับ ผมจะเอามาใส่มาม่า เพิ่มเอง...

กินในร้านเลยครับท่านไม่ต้องห่อถุงใส่กลับบ้านหรอกครับราคา 150 บาทผมว่าก็เยอะนะครับหมูชาชู 2 แผ่น(แต่บาง) 55 ส่วนมาม่าไว้กินช่วงสิ้นเดือนหรือตอนเกมใหม่ๆออกดีกว่าครับ

Maxi`_'s Photo Maxi`_ 27 Sep 2012

สำหรับผมไม่ว่า สีลม หรือ บางนา ก็นั่งรถไปไม่คุ้ม กะเพื่อกินราเม็ง

Hugsama's Photo Hugsama 28 Sep 2012

ผมว่าผมชอบมากเลย ผมเป็นคนชอบกินราเม็งมาก
แต่ยังไงผมก็ให้บังคาระเป็นที่หนึ่งเสมอครับ

แต่ไกลบ้าน เซ็นทรัลบางนาใกล้ดีครับ :r05:

Everythings's Photo Everythings 28 Sep 2012

แต่ yamagoya ก็คิดค่า vat เสริมอะไรพวกนี้แพงไปหน่อยครับ ผมทานราเม็ง 170 แค่ชามเดียว โดนบวกเพิ่มมาอีก 30 บาท

sivavutp's Photo sivavutp 29 Sep 2012

ร้าน อันดับ 1 ของผมเลย

น้ำซุปเหมือนเอาหมูทั้งตัวมาเคี่ยวเลย

Mo_zart's Photo Mo_zart 27 Oct 2012

อร่อยมากครับร้านนี้สุดยอดมาก

Shirokung's Photo Shirokung 29 Dec 2012

ไว้ต้องไปลองมั่งใกล้เหมือนกัน