`

Jump to content

FIFA 13 รบกวนสอบถามก่อนการลงทุนฮะ...

4 replies to this topic

#1 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2012 - 10:57 AM

เล่นมาทุกภาคเหมือนกัน แต่แบบ offline ตอนภาค 12 ได้ลองออนไลน์

แล้วแข่งแบบที่มันเป็นคนเดียว ตำแหน่งเดียว คนเล่น สิบกว่าคนมั้ง เจอกัน

ตื่นเต้นชะมัด ขณะโหลด กำลังจะเข้าเกม เด้งหลุด โอ้ววว... ม่ายยยย...ตูอยากลอง

ไม่มีโอกาสอีก เลยไปเล่น แข่งแบบแมทช์ กับ คนอื่นทั่ว ๆ ไป

คำถามครับ...

แบบที่เล่นเป็น ตำแหน่ง เป็นคน ๆ ไปนี่ เนตทุย 7m upload 1 m ปิดโปรแกรมบิท ไม่ทำไรเลยมันจะเล่นได้ไหมอ่ะ กับคนไทยก็ได้ง่ะ...

มันใช้เล่นได้ไหม แล้วมันหลุดบ่อยไหมครับ ???

ถามเพราะถ้า มันเล่นได้ผมคง แอบเมียไปซื้อแผ่นแท้ แล้วเติม Live gold แบบ 1 ปีไปเยย ง่ะ

เพราะถ้าเล่นแล้วเนตทุยมันทำหลุดบ่อย ผมทำงานกว่าจะกลับมาได้เล่น คลายเครียด แล้วหลุดแบบนี้คงไม่เอาดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ...

#2 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2012 - 12:14 PM

เล่นโหมด Be A Pro นี่สนุกมากครับ ผมก็ชอบ ยิ่งได้เล่นเป็นทีมกับเพื่อนๆ ยิ่งมันเข้าไปใหญ่
ของผมเน็ตทุย 7M/512K ที่นครปฐม เล่นได้ไม่มีปัญหา มีหลุดหรือค้างบ้าง (ตอนแรกใช้ Router ที่แถมมา หลุดบ่อย แต่พอเปลี่ยนแล้วดีขึ้นเยอะ)
ของคุณอัพโหลด 1M น่าจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าไม่แน่ใจลอง Live แบบสั้นๆก่อนก็ได้นะ มันมีทั้งแบบ 1 และ 3 เดือน
เกมฟีฟ่าถ้าเล่น Online กับ Offline ส่วนตัวคิดว่าความสนุกมันต่างกันครับ
ส่วนเรื่องแอบเมีย ขอให้ค่อยๆทำ เดี่ยวมันจับได้ 555

#3 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2012 - 01:00 PM

จขกท.น่าจะถามถึงโหมด TEAMPLAY ครับ
ผมออนบ่อยครับโหมดนี้ เราไม่ต้องไปเล่นเซิร์ฟที่คนเยอะัๆก็ได้ครับ
เอาแค่ฝั่งละ5-6 คนก็ลื่นครับ เกินนั้นหลุดครับ มันส์มากครับโหมดนี้ แต่แนะนำว่าอย่้าเล่นเป็นกองหน้า
เพราะส่วนใหญ่มันไม่ค่อยส่งให้ ผมหลักๆจะเล่นริมเส้น กับ กลางรุก-รับ คอยส่งให้มันอย่างเดียวหรือจะหาช่องเลี้ยงยิงเองก็ได้
เน็ทผม 7เมก ออก 512 ครับ

#4 itti079

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2012 - 05:29 PM

View PostRitcher, on 20 September 2012 - 01:00 PM, said:

จขกท.น่าจะถามถึงโหมด TEAMPLAY ครับ
ผมออนบ่อยครับโหมดนี้ เราไม่ต้องไปเล่นเซิร์ฟที่คนเยอะัๆก็ได้ครับ
เอาแค่ฝั่งละ5-6 คนก็ลื่นครับ เกินนั้นหลุดครับ มันส์มากครับโหมดนี้ แต่แนะนำว่าอย่้าเล่นเป็นกองหน้า
เพราะส่วนใหญ่มันไม่ค่อยส่งให้ ผมหลักๆจะเล่นริมเส้น กับ กลางรุก-รับ คอยส่งให้มันอย่างเดียวหรือจะหาช่องเลี้ยงยิงเองก็ได้
เน็ทผม 7เมก ออก 512 ครับ
แต่ผมเนต 3 m ออก 1 m หลุดบ่อยมาก :r19:

#5 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2012 - 07:49 PM

เล่นประจำครับ เล่นมาหลายภาคแล้ว แต่ของผมเป็น Pro Club นะ ก็บังคับคนละตำแหน่งแหละครับ เพียงแต่ว่าใช้ตัวที่เราสร้างมาเองกับมือ (หรือบางคนไปเอาเซฟคนอื่นมา) มารวมตัวกันเป็นทีมครับ แล้วเอาไปแข่งกับทีมคนอื่น ผมเล่นมาทุกภาค ใช้ Net True ดีที่สุดครับ แต่ช่วงนี้มีแอบห่วยๆหน่อย ทำให้เกิด Delay บ่อยขึ้น แต่เรื่องหลุดนี่แทบจะไม่มีเลยครับ