`

Jump to content

1.0.5จะมาแล้ว

54 replies to this topic

#21 coupe

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 September 2012 - 01:43 PM

แล้วยังงี้ผมซื้อของใน Ah มาได้ถูกแล้วเอาไปขายต่อได้แพงกว่าตอนซื้อนี่ถือว่าเห้ รึเปล่าเนี่ย 0.0

#22 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 18 September 2012 - 02:20 PM

View Postcoupe, on 18 September 2012 - 01:43 PM, said:

แล้วยังงี้ผมซื้อของใน Ah มาได้ถูกแล้วเอาไปขายต่อได้แพงกว่าตอนซื้อนี่ถือว่าเห้ รึเปล่าเนี่ย 0.0

ผมหมายถึงคนที่ซื้อของใน npc ราคาถูกแล้วมาขายใน ah ราคาแพง
เพราะต้องการหลอกคนที่ไม่รู้มากกว่าครับ ส่วนคนที่ซื้อของจาก ah ราคาถูก
แล้วมาขายใน ah ราคาแพงจะเรียกว่าตัวเห้ไหม ?
ผมไม่รู้ครับ ผมไม่ได้พูดถึงกรณีนั้น

#23 kyo13

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 September 2012 - 02:25 PM

ผมครับ ผมเชี้ยครับ เคยซื้อรองเท้ากะ npc stat ok เลย ซื้อมา 7500 พอไม่ได้ใช้แล้วลองดูใน ah stat ใกล้กัน ขายกันเป็นแสน เลยตั้งขายที่ 70000 กำไรท่วมท้น ผมนี่มันเชี้ยมากๆเลย ไม่น่าให้อภัยหากไม่ทำอีก 555

#24 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 September 2012 - 03:15 PM

View Postkyo13, on 18 September 2012 - 02:25 PM, said:

ผมครับ ผมเชี้ยครับ เคยซื้อรองเท้ากะ npc stat ok เลย ซื้อมา 7500 พอไม่ได้ใช้แล้วลองดูใน ah stat ใกล้กัน ขายกันเป็นแสน เลยตั้งขายที่ 70000 กำไรท่วมท้น ผมนี่มันเชี้ยมากๆเลย ไม่น่าให้อภัยหากไม่ทำอีก 555

555 ... ชอบอะ คนเล่นใหม่ก็โดนกันทั้งนั้นละ เรื่องแบบนี้ ไม่ลองก็ไม่รู้ ... แต่เพิ่งรู้ว่าเกมส์นี้ ขายของเอากำไร เยอะๆไม่ได้ ... ตกลงมันผิดที่ คนเอามาขาย หรือ ผิดที่คนเล่นไม่เคย กด ดู ของที่ NPC ขาย แต่เล่นมาก็ไม่เคยกด ดูของที่ NPC ขายเลยนะ ... ผมอะ

เพิ่งบิท โล่เทพมา 300k เอาไปขายบิทเล่น ๆ ได้มา 10 US ... เห้ไหมอะ

#25 coupe

Posted 18 September 2012 - 04:41 PM

ของ npc ก็ไม่ได้เหมือนกันแต่ละคนแต่ละรอบอยุ่แล้วนะครับ เจอของกลางๆขายได้กำไรนืดหน่อยเอามาขายก็ไม่เห็นน่าจะแปลกนะไม่ได้เจอไอเทมแบบเดียวกันทุกคน

#26 Dwayne

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:Reading, Music, Blizzard games

Posted 18 September 2012 - 05:59 PM

ผมเข้าใจที่คุณพูดนะครับ แต่ใจเย็นๆก็ได้อย่าพูดจากระแทกเลยครับ รู้ครับว่าไม่ได้เจตนาว่าใครเป็นแค่คำสบถ
แต่คำว่าเห้ หรือปัญญาอ่อนนี่ก็แรงไนัดแนะ--"

#27 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 18 September 2012 - 06:14 PM

View PostDwayne, on 18 September 2012 - 05:59 PM, said:

ผมเข้าใจที่คุณพูดนะครับ แต่ใจเย็นๆก็ได้อย่าพูดจากระแทกเลยครับ รู้ครับว่าไม่ได้เจตนาว่าใครเป็นแค่คำสบถ
แต่คำว่าเห้ หรือปัญญาอ่อนนี่ก็แรงไนัดแนะ--"

ประเด็นคือ คนที่บอกว่า ผู้ที่ซื้อของจาก NPC แล้วมาขายหลอกเอากำไรจากผู้ที่ไม่รู้ใน AH เป็นตัวเห้ แต่....เค้าก็ไม่ได้จงใจพาดพิงถึงใครเลยนะ จะว่าแรงมั้ย ก็แรง แต่ไม่ได้พาดพิงถึงใครเลย เผอิญว่าเหมือนจะมีคนร้อนตัวไปเอง จะมาห้ามเรื่องการโพสอะไรในนี้มันเป็นเรื่องที่ห้ามกันไม่ได้ หากไม่ได้พาดพิงถึงใคร เท่าที่อ่านดู เหมือนคนแรกจะออกความเห็นของเค้าไป แต่มีคนร้อนตัวนั่นแหละ คนเราไม่เหมือนกันหรอก อย่างที่เห็น คนแรกอาจจะเป็นคนประเภท ใครแรงมาเค้าก็แรงไป เราอยากให้ดูประเด็นนี้เปนหลักก่อนว่า ที่เค้า( NUVEAU ) โพสไปไม่ได้เป็นการพาดพิงใครแต่แรก แต่มันมีคนร้อนตัวงั้นงี้ แล้วก็ลากยาวไปไกลเลย คนที่ตอบคุณ NUVEAU อ่ะ น่าจะให้เกียรติความเห็นของเค้าบ้างนะ ว่าเค้าก็แค่ออกความเห็นของเค้าเท่านั้น ย้ำนะว่ามันเป็นแค่ความเห็น ซึ่งเป็นความเห็นที่ไม่ได้พากพิงถึงใคร

อย่างที่เราคิดเอาไว้นั่นแหละว่า หากเอาเรื่องอาวุธถือ 2 มือ มาเป็นประเด็นใหญ่โต มันก็เป็นเรื่องงี่เง่าจริงๆนะ เพราะมันเรื่องเล็กมากๆ กับเรื่องยิ้มแก้มปริแล้วจะเอามาเป็นประเด็นเนี่ย มันถือเป็นการชวนทะเลาะเลยอ่ะ

#28 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 18 September 2012 - 06:19 PM

View Postwhat is this?, on 18 September 2012 - 03:15 PM, said:

555 ... ชอบอะ คนเล่นใหม่ก็โดนกันทั้งนั้นละ เรื่องแบบนี้ ไม่ลองก็ไม่รู้ ... แต่เพิ่งรู้ว่าเกมส์นี้ ขายของเอากำไร เยอะๆไม่ได้ ... ตกลงมันผิดที่ คนเอามาขาย หรือ ผิดที่คนเล่นไม่เคย กด ดู ของที่ NPC ขาย แต่เล่นมาก็ไม่เคยกด ดูของที่ NPC ขายเลยนะ ... ผมอะ

เพิ่งบิท โล่เทพมา 300k เอาไปขายบิทเล่น ๆ ได้มา 10 US ... เห้ไหมอะ

เราว่ามันอยู่ที่เจตนาของคนเรามากกว่า เพราะมีคนเคยโดนเหมือนกัน ของแบบนี้มันอยู่ที่เจตนาคนทำมากกว่า เค้าคงไม่ได้มีเจตนาที่ดีในการทำแบบนี้ขึ้นมา แต่เราก็อ่านความเห็นแรกที่ทำให้เกิดประเด็น เค้าก็ไม่ได้พาดพิงถึงใคร ทำไมถึงอยากจะหาเรื่องเพื่อนร่วมบอร์ดกันอ่ะ ไม่เข้าใจ?

#29 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 September 2012 - 06:49 PM

ยังไม่เลิก ?

#30 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2012 - 07:30 PM

อิอิ เพราะยิ้มแก้มปริ สินะ :r31:

#31 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2012 - 07:44 PM

เซิร์ฟปิดแล้ว หรือ1.0.5มันจะมาวันนี้เลยหว่า

#32 toncomic

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 18 September 2012 - 09:49 PM

เปิดกี่โมง??ใครรู้วานบอกที

#33 popness

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 18 September 2012 - 10:12 PM

:r18:

#34 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 September 2012 - 10:26 PM

View Posttoncomic, on 18 September 2012 - 09:49 PM, said:

เปิดกี่โมง??ใครรู้วานบอกที
น่าจะเที่ยงคืนนะครับ

#35 coupe

Posted 19 September 2012 - 02:30 AM

View PostCaliban-Nhing, on 18 September 2012 - 06:19 PM, said:

เราว่ามันอยู่ที่เจตนาของคนเรามากกว่า เพราะมีคนเคยโดนเหมือนกัน ของแบบนี้มันอยู่ที่เจตนาคนทำมากกว่า เค้าคงไม่ได้มีเจตนาที่ดีในการทำแบบนี้ขึ้นมา แต่เราก็อ่านความเห็นแรกที่ทำให้เกิดประเด็น เค้าก็ไม่ได้พาดพิงถึงใคร ทำไมถึงอยากจะหาเรื่องเพื่อนร่วมบอร์ดกันอ่ะ ไม่เข้าใจ?

เค้าไม่ได้หมายถึงใครและคงไม่มีใครร้อนตัวหรอกครับ แค่คนอื่นๆคง งงๆกันว่าซื้อของกะ npc มาขายนี่มันเชี่ยมากขนาดนั้นเลยเลยเหรอมากกว่า

#36 coupe

Posted 19 September 2012 - 02:34 AM

เชี่ยคือแบบนี้ครับ http://www.dvdgameon...howtopic=314153 ของขายใน AH กันไม่ถึง10m แต่เอามาขายคนในเวบ 30m ใครไม่รู้ก็โดนหลอกไป แบบนี้ถึงเรียกเชี่ยสำหรับผม

#37 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 19 September 2012 - 11:00 AM

ตลาดวายยังอะ จะแจมมั่ง

ซื้อมาสองพันขายเจ็ดหมื่นถือว่า เห้?

แล้วของชิ้นนั้นมันโผล่มาทุกรอบหรือเปล่าละครับ เกมมันสุ่มของออกนะ ไม่ได้ขายไอ้ชิ้นนี้ตลอด

เออ ถ้าเอาของที่มีขายตลอดใครๆก็หาได้มาหวังฟันกำไรหน้าใหม่นั่นแหละ เลวจริง

แล้วอีกอย่างก่อนซื้อของนะครับ สเตท ออฟ ราคา มันเช็คได้ครับ ไม่มีใครไปบังคับให้กดซื้อครับ

คนที่ซื้อไปราคาเจ็ดหมื่นเค้าอาจจะคิดว่ามันโคตรคุ้มสำหรับเค้า เค้าเลยซื้อครับ ถ้าเค้าว่าไม่คุ้ม เค้าก็ไม่ซื้อครับ

ของแบบนี้มันอยู่ที่คนซื้อล้วนๆครับ คนขายไม่ได้มีสิทธิ์ไปบังคับอยู่แล้ว

ไม่งั้น

น้ำขวดที่เรากินๆกันตอนเนี่ย ต้นทุนขวดกี่บาทเอง ส่งร้านกี่บาท แล้วร้านมาขายเราเอากำไรสองสามเท่า

แบบนี้ร้านขายของ เห้ ปะครับ?

ส่วนเรื่องสองมือ คือไรอะ งง 555

#38 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 September 2012 - 11:15 AM

^
เรื่องซื้อของ npc มาขาย ก็นานาจิตตังดีกว่าครับ ใครใคร่มองอย่างไรก็มองไป ไปเปลียนความคิดใครคงยาก
ผมก็คนนึงที่ซื้อแหวนมี socket ที่รู้ทั้งรู้ว่ามีขายที่ npc ให้ตัวเด็กไว้ใส่ปั่น level ราคา 30-40 k (ราคา npc น่าจะ 2-3 k มั้ง) ใช้เสร็จก็ขายทิ้ง npc

เรื่องถืออาวุธ 2 มือ พอดีมีคนบอกว่าแพช 1.0.5 เอื้อต่อคนเล่นตัวถืออาวุธ 2 มือ
ผมก็อยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงคิดแบบนั้นก็ถามไป พร้อมกันบอกเหตุผลโต้แย้งไป แล้วก็ตบท้ายด้วยเรื่องซื้อของจาก npc มาขายต่อ
กลายเป็นว่าโดนมองว่าไปหาเรื่องเค้า แต่ก็เห็นเงียบไปแล้วคงจบแล้วมั้ง

edit : เอาประโยคสุดท้ายออกดีกว่า เดี๋ยวดราม่าอีก

Edited by tonnie, 19 September 2012 - 11:22 AM.

#39 braveman

AV EveryDay!!!

Posted 19 September 2012 - 03:00 PM

เข้ามานั่งอ่านมาม่า มันส์ดี ตัวผมเองเลิกเล่นไปจะ 3 เดือนละ :r05:

#40 NUVEAU

Я не окунут

Posted 19 September 2012 - 08:05 PM

ถ้าไม่ได้ร้อนตัว แล้วจะมีปัญหากับโพสของผมทำไมครับ
ผมโพสก็แค่ออกความเห็นที่ไม่ได้พากพิงถึงใคร แล้วก็ไม่ได้ไป
เหยียบใครทั้งนั้น ผมบอกหลายครั้งแล้วว่าไม่ได้พาดพิงถึงใคร
และไม่ได้กล่าวหาใครในนี้ด้วย จะมีปัญหาทำไม?

ส่วนน้ำขวดอะไรนั่นขายเอากำไร ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องนั้น ไม่ได้มีปัญหากับบุคคลที่ 3 ด้วยนะครับ
ผมไม่ได้พาดพิงถึงใครทั้งนั้น จะยกเอาคำพูดผมมาเป็นประเด็นเพียงแค่ผมออกความคิดเห็น
มันไม่ใช่เรื่องล่ะครับ ก็บอกอยู่ว่าผมเห็น และเสนอออกความเห็นที่ไม่ได้ไปเหยียบหน้าใครครับ