`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

รวบรวมรายชื่อชาว DGO ที่เล่น Guardian Cros...

m_piyanut's Photo m_piyanut 17 Sep 2012

ID: Piyanut

aradinz's Photo aradinz 17 Sep 2012

View Postpaween_a, on 17 September 2012 - 11:09 AM, said:

ได้สิครับ ผมใช้เทคนิค in app purchase proxy น่ะ เครื่องไม่ต้อง jailbreak ยังทำได้เลย
แต่ถ้า iOS6 มันจะป้องกันไปแล้ว

Paros เหรอครับ ผมทำไม่เป็นรบกวนสอนบ้างสิครับ

tonw's Photo tonw 17 Sep 2012

มีใครสอนวิธีการผสมธาตุต่างๆหน่อยๆด้ไหมครับ ตอนนี้ผสมมั่วเลย

paween_a's Photo paween_a 17 Sep 2012

View Postaradinz, on 17 September 2012 - 01:38 PM, said:

Paros เหรอครับ ผมทำไม่เป็นรบกวนสอนบ้างสิครับ
ลองดูตามนี้ครับ http://jailbreakstat...ond80-hack.html
ผมไม่แน่ใจว่าตัวที่ load cer1, cer2 มันยังใช้ได้อยู่หรือเปล่า เพราะเว็บที่แนะนำให้ทำมันเข้าไม่ได้ไปแล้ว แต่ dns ที่เป็น proxy ยังใช้งานได้อยู่

ผมอธิบายหลักการคร่าว ๆ นะครับ
1) ต้องลง cer1, cer2 เพื่อหลอกเครื่อง iDevice ว่ามันคือ cer ของ AppStore เหมือนกัน ลง 2 ตัวตามลำดับครับ (ย้ำว่าตามลำดับ) ก็แค่แปะ url ของ cer ที่ address ของ safari ในเครื่องนั่นแหละครับ
2) ลงเสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยน DNS ของ wifi ที่เราเล่นเน็ท ให้ไปเป็นตัวของ proxy เวลาใส่ DNS นี้แล้ว มันก็เข้าเว็บได้ตามปกตินั่นแหละ แต่ถ้าเข้า AppStore มันจะมีข้อความขึ้นแปลก ๆ
3) เข้า settings/AppStore เพื่อ sign out apple id ที่เราใช้ออกก่อน
4) เปิด app ที่เราจะต้องการซื้อ in app purchase เวลากดซื้อมันจะมีหน้าต่างขึ้นมาเป็นคำแปลก ๆ แทนที่จะเป็นเหมือนเดิม คราวนี้ให้กด like และก็ใส่ apple id มั่ว ๆ ไป
5) จบคราวนี้ app ร้อยละ 90 จะซื้อได้ผ่านฉลุย

KereD's Photo KereD 17 Sep 2012

View Postpaween_a, on 17 September 2012 - 01:57 PM, said:

ลองดูตามนี้ครับ http://jailbreakstat...ond80-hack.html
ผมไม่แน่ใจว่าตัวที่ load cer1, cer2 มันยังใช้ได้อยู่หรือเปล่า เพราะเว็บที่แนะนำให้ทำมันเข้าไม่ได้ไปแล้ว แต่ dns ที่เป็น proxy ยังใช้งานได้อยู่

ผมอธิบายหลักการคร่าว ๆ นะครับ
1) ต้องลง cer1, cer2 เพื่อหลอกเครื่อง iDevice ว่ามันคือ cer ของ AppStore เหมือนกัน ลง 2 ตัวตามลำดับครับ (ย้ำว่าตามลำดับ) ก็แค่แปะ url ของ cer ที่ address ของ safari ในเครื่องนั่นแหละครับ
2) ลงเสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยน DNS ของ wifi ที่เราเล่นเน็ท ให้ไปเป็นตัวของ proxy เวลาใส่ DNS นี้แล้ว มันก็เข้าเว็บได้ตามปกตินั่นแหละ แต่ถ้าเข้า AppStore มันจะมีข้อความขึ้นแปลก ๆ
3) เข้า settings/AppStore เพื่อ sign out apple id ที่เราใช้ออกก่อน
4) เปิด app ที่เราจะต้องการซื้อ in app purchase เวลากดซื้อมันจะมีหน้าต่างขึ้นมาเป็นคำแปลก ๆ แทนที่จะเป็นเหมือนเดิม คราวนี้ให้กด like และก็ใส่ apple id มั่ว ๆ ไป
5) จบคราวนี้ app ร้อยละ 90 จะซื้อได้ผ่านฉลุย

ขอบคุณครับ

PArnKunG's Photo PArnKunG 17 Sep 2012

แจมด้วยครับ

ID ParnKun

invitation ID TE53695

Enriqueza's Photo Enriqueza 17 Sep 2012

ID : EnriqueZa

IC : VW68366

add มาได้เน่อ

zaxziler's Photo zaxziler 18 Sep 2012

ฝากด้วยครับ :o_shame:

ID : zaxziler

huang's Photo huang 18 Sep 2012

ฝากด้วยครับ

ID : TRChu

Invite Code = UG11770

macca's Photo macca 18 Sep 2012

ฝากด้วยครับ

TT25981

ขอบคุณครับ

MyAngel's Photo MyAngel 18 Sep 2012

ID MyAngel ครับ

โค้ด invite DP99047 ครับ

ขอบคุณครับ

paween_a's Photo paween_a 18 Sep 2012

โดนแบนไปเรียบร้อยแล้วครับ ไปเล่นเกมอื่นต่อ

Enriqueza's Photo Enriqueza 18 Sep 2012

View Postpaween_a, on 18 September 2012 - 10:04 PM, said:

โดนแบนไปเรียบร้อยแล้วครับ ไปเล่นเกมอื่นต่อ

-*- โดนแบนเพราะอะไรเหรอครับ

KereD's Photo KereD 18 Sep 2012

555 โดนเหมือนกันครับไปสบายล่ะ

macca's Photo macca 19 Sep 2012

View Postmacca, on 18 September 2012 - 04:58 PM, said:

ฝากด้วยครับ

TT25981

ขอบคุณครับ

Anabi ครับ

paween_a's Photo paween_a 19 Sep 2012

View PostEnriqueza, on 18 September 2012 - 10:11 PM, said:

-*- โดนแบนเพราะอะไรเหรอครับ
โกงตังครับ เล่นได้ 3 วัน...

แต่ผมว่าเกมนี้มันต้องใช้ตังอ่ะ ไม่งั้นเสียเวลาปั้มมากมาย
กลยุทธ์แพ้ธาตุอะไรในเกมก็ใช้ได้ไม่เต็มที่ สุดท้ายแล้วการ์ดดาวเยอะที่ปั้ม lv สูง ชนะทุกสิ่ง

เกมนี้โดยรวมผมให้ C+ ที่ชอบที่สุดในเกมคือภาพในการ์ดมันสวยดีแค่นั่นแหละ

เตือนไว้นิดหนึ่งนะครับว่าใครใช้เทคนิคที่ผมให้ไว้เพื่อโกงตังระวังจะโดนแบนนะครับ
จริง ๆ ถ้าเคยใช้ไปแล้วและยังไม่โดนแบนแนะนำให้โอนมอนสเตอร์ทั้งหมดไปฝากเพื่อนไว้ แล้วเล่นแบบปกติดีกว่านะครับ
เพราะสุดท้ายแล้วยังไงมันก็เช็คเจอได้ครับว่าโกง เนื่องจากเกมมันต้องเชื่อมต่อข้อมูลกับ server ตลอดเวลา

Avant-garde's Photo Avant-garde 20 Sep 2012

Grey Seer ครับ

CR55249

Panda27's Photo Panda27 22 Sep 2012

ฝากด้วยครับ
ID : Bakuya
Ref Code : OX54743

magicfever's Photo magicfever 25 Sep 2012

id : Magicfever ครับ