`

Jump to content

สอบถามที่เที่ยวที่พักฮ่องกงครับ

8 replies to this topic

#1 pednoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 September 2012 - 06:17 PM

มีเวลา4วัน จ-พฤ

ว่าจะพาพ่อไปฮ่องกง

ปัญหาคือผมเองก็ไม่เคยไป

พอจะแนะนำได้ไหมครับว่า
ฮ่องกงมีที่กินที่เที่ยวไหนบ้าง สำหรับคนแก่นะ
แล้วก็พักที่ดีๆสะดวกๆ ไม่แพง ใกล้รถไฟฟ้า มีแนะนำไหมครับ

แล้วถ้าข้ามไปเซินเจิ้น มาเก๊า ต้องมี visa ไหมครับ

#2 Ogg

Posted 14 September 2012 - 09:14 PM

เอาแค่ที่พอรู้นะครับ ที่พักค่อนข้างแพง หาติดรถไฟฟ้าไม่ยาก ส่วนที่เที่ยวสำหรับคนแก่ก็วัดนางชี วัดหวังต้าเซียน วัดพระใหญ่ ไปเสิ่นเจิ้นต้องใช้วีซ่า ส่วนมาเก๊าไม่ต้องครับ

Edited by Ogg, 15 September 2012 - 01:19 PM.

#3 pednoy

Posted 14 September 2012 - 09:48 PM

ขอบคุณครับ
ตอนนี้โปรแกรมเที่ยว ไปก๊อปจากทัวร์มาแล้ว

ที่พักคิดว่าจะพักที่ cityview

ส่วนสายการบิน นี่กำลังเลือกอยู่ อยากได้แบบกลับช่วงบ่าย
ตอนนี้ก็เห้นมี hongkong airline ไม่รู้ดีป่าว

#4 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 14 September 2012 - 11:02 PM

ฮ่องกง นั่งรถไฟถึงกันหมดครับ สบายๆเลย พาพ่อไปนั่งกระเช้าไปนองปิงสิครับ สวยด้วยได้ไหว้พระด้วย แล้วก็วัดนางชีมั้ง ผมจำชื่อไม่ได้ที่เป็นสวนสวยๆ เงียบๆ ไม่วุ่นวาย ผู้ใหญ่น่าจะชอบ ส่วนที่พักเอาแบบแค่นอนก็พอครับ เพราะฮ่องกงเดินกันยันเทียงคืนเลย เช้าๆไม่ค่อยมีอะไร

ลงเครื่อง เจอรถไฟใต้ดินก็ซื้อบัตรปลาหมึกไว้เลยคนละใบสะดวกครับ ขากลับคืนได้
ทริบผมแนะนำ นั่งเครื่องไปลงมาเก๊า ค้างคืนนึง เดินครบอยู่แล้ว สบายๆเลย แล้วนั่งเรือข้ามไปฮ่องกงครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มดูนะ ว่าแล้วก็อยากกลับไปอีก

#5 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2012 - 11:50 PM

ผมเคยพักที่ casa hotel
เดินออกมาเจอรถไฟฟ้า
ด้านหลังเป็น night marget
ด้านหน้ามีป้ายรถเมล์ของ A21 นั่งกลับสนามบินได้เลย
ทำเลสุดยอด แต่ห้องเล็กไปหน่อย

#6 pednoy

Posted 15 September 2012 - 12:38 AM

พอดีได้ตั๋วมาแล้ว ไปเช้าวันจันทร์ กลับค่ำวันพฤหัส

คราวนี้ บ่ายวันจันทร์กับวันอังคารนี่ เที่ยว วัดนางชี วัดหวังตาเซียน หรือวัดพระใหญ่ กระเช้านองชิง ครบไหมครับ
แล้ววันพุธไปเที่ยว มาเก๊า วันเดียวจะครบป่าว เปิดดูเวบแล้วก็น่าไปเหมือนกัน

ส่วนวันพฤหัสขอสงวนไว้shopเสื่้อผ้า g2000 bossini

ตอนนี้กะลังดูโรงแรมในagoda

#7 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 15 September 2012 - 09:20 AM

โรงแรมแนะนำ www.hotelclub.com/visa ถูกกว่า พี่โกเรามากมายเลยครับแต่ต้องใช้บัตร visa จองนะครับ

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 15 September 2012 - 11:20 AM

View Postpednoy, on 15 September 2012 - 12:38 AM, said:

พอดีได้ตั๋วมาแล้ว ไปเช้าวันจันทร์ กลับค่ำวันพฤหัส

คราวนี้ บ่ายวันจันทร์กับวันอังคารนี่ เที่ยว วัดนางชี วัดหวังตาเซียน หรือวัดพระใหญ่ กระเช้านองชิง ครบไหมครับ
- ถ้าสองวันก็ครบอยู่แล้วครับ แต่วันเดียวก็พอไหวแต่เหนื่อยสุดๆ

แล้ววันพุธไปเที่ยว มาเก๊า วันเดียวจะครบป่าว เปิดดูเวบแล้วก็น่าไปเหมือนกัน
- มาเก๊าผมไปวันเดียว เน้นเที่ยวที่หลักๆ ก็น่าจะพอครับ

ส่วนวันพฤหัสขอสงวนไว้shopเสื่้อผ้า g2000 bossini

ตอนนี้กะลังดูโรงแรมในagoda

#9 AsimuZ

????

• Royal Executive Members

Posted 16 September 2012 - 08:07 PM

ถ้าพัก Cityview แนะนำร้านหมูแดงร้านนึงครับ ผมไปทีไรผมจะไปทานร้านนี้ทุกครั้ง พนักงานในร้านใจดี แถมหมูแดงอร่อยถูกใจครับ
เดินออกจากโรงแรม ข้ามถนนเล็กๆ หน้าโรงแรม เดินไปทางซ้ายสุดทางเลี้ยวขวาจะเจอสี่แยกใหญ่ข้ามถนนไปฝั้งตรงข้าม แล้วข้ามไปทางซ้ายอีกทีครับ เดินไปซักพักจะเจอร้านหมูแดง(ป้ายป็นรูปห่านพื้นสีส้ม)ที่ต้องกดปุ่มตรงประตูแล้วถึงจะเข้าไปนั่งทานได้ครับ หมูแดงอร่อยมาก เลยไปอีกหน่อยก็มีร้านโจ๊กอร่อยป้ายร้านสีม่วงๆ ครับ

วันไปพระใหญ่นี่แนะนำเลยนะครับ ให้ออกเดินทางเช้าๆครับ เพราะจะเสียเวลาขึ้นกระเช้านานมาก แถมตรงนั้นยังเป็น Citygate outlet อีก ได้ช็อปกันยาวครับ (ถ้าเป็นขาช็อปปิ้งด้วยนะ)

วัดนางชี (Chi Lin) สวยมากครับ ถ้ามีเวลาก็ควรไปนะครับ