`

Jump to content

secret marketing ของApple หมดแล้วสินะ!!!

29 replies to this topic

#21 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 September 2012 - 02:39 PM

ไอ้ design ที่เขาทำออกมาสวย ๆ เยอะแยะดันไม่ทำ เห็นแล้วคนที่มี iPhone 4 หรือ iPhone 4s อยู่แล้วคงไม่ค่อยอยากได้อ่ะครับอย่างน้อยก็ผมคนนึงอ่ะ หรืออาจจะอยากได้แต่ก็ไม่ขนาดว่าต้องไปเข้าคิดมั๊งเพราะ design ม้นแทบจะเหมือนเดิมเลย และผมเบื่อแบบนี้แล้วอ่ะดิ ส่วนคนอื่นคิดไงผมเคารพนะครับ

#22 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 13 September 2012 - 02:52 PM

View PostBurm, on 13 September 2012 - 01:35 PM, said:

เอาเข้าจริง ผมว่าเกรียนทั้งคนตั้ง เกรียนทั้งคนด่าเลย

คนตั้งกระทู้ เปิดมาก็บอกเลย "เครื่องหิ้วก็มาล่ะ"
คือดูเจตนาแล้ว ตั้งใจจะมาโม้เหม็นว่ากรูรู้ข้อมูลเยอะ กรูเป็น insider
แต่ขอโทษเหอะ หลายรูปมันไม่ใช่ iphone 5 จริงๆ ด้วยซ้ำ มีทั้งรูป render มีทั้งรูปเครื่องจีนเลียนแบบ ที่สร้างเลียนแบบตามข่าวลือที่หลุดมา

ส่วนไอ้คนด่านี่ก็....

วันๆ เอ็งเข้าแต่ pantip หรือเปล่าวะ?
มีอ้างบริษัท security เดียวกับ j.k. ด้วย
xxxไม่รู้กันเหรอว่ามันหลุดไปถึงไหนต่อไหน
ขนาด web เรายังมีข่าวเลย
http://www.dvdgameon...howtopic=311389

เห็นด้วยอย่างแรงครับ กดไลค์ไปเต็มๆ :r33:

View PostArtDVDs, on 13 September 2012 - 02:34 PM, said:

ขำตรง iPhone 7 นี่ละ เคืองใครที่ฟาดกันได้เลย

อันนี้ฮาจริงครับ เปลี่ยนขนาดเข้าว่า ฮ่ะๆ

#23 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 13 September 2012 - 02:52 PM

ถ้า iPhone 5 ทำมาหลากสีให้เหมือน iPod Touch ยังน่าสนใจนะเนี่ย

#24 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 September 2012 - 03:01 PM

View PostArtDVDs, on 13 September 2012 - 02:52 PM, said:

ถ้า iPhone 5 ทำมาหลากสีให้เหมือน iPod Touch ยังน่าสนใจนะเนี่ย

+1 ครับ

ipod touch กับ nano น่าสนใจกว่าเยอะเลย

ตอนแรกอยากกลับมาเล่น iphone ซะหน่อย ... แต่หลังจากเมื่อคืนไม่เสียดายเงินค่า S3 ซักบาท

Edited by sido_bomm, 13 September 2012 - 03:02 PM.

#25 dragorum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 September 2012 - 03:22 PM

ipod touch น่าสนใจที่สุดในงาน :r13:

#26 LOWRIDER

Estimado amigo

• High Royal Executive Members

Posted 13 September 2012 - 03:25 PM

ครั้งที่แล้วก็ยี้กันนะแต่ยังพอว่าเพราะมัน4s แต่นี้มัน 5นะเว้ยไม่ใช่ 4ss ขายได้ไหม ขายได้ ดีด้วย เพราะยังมีศรัทธากันอยู่ หยวนๆไป แต่ถ้าครั้งหน้ายังหยั่งงี้ผมว่ามีหมดเกลี้ยงอ่ะศรัทธา ย้ายฝั่ง บัลลังก์เปลี่ยนมือแน่ ตอนนี้ก็มาจอคอหอยอยู่ละ และพร้อมด้วยกลุ่มแอนตี้ที่พร้อมที่จะซ้ำเติมกระทืบซ้ำ

#27 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 13 September 2012 - 03:41 PM

View PostLOWRIDER, on 13 September 2012 - 03:25 PM, said:

ครั้งที่แล้วก็ยี้กันนะแต่ยังพอว่าเพราะมัน4s แต่นี้มัน 5นะเว้ยไม่ใช่ 4ss ขายได้ไหม ขายได้ ดีด้วย เพราะยังมีศรัทธากันอยู่ หยวนๆไป แต่ถ้าครั้งหน้ายังหยั่งงี้ผมว่ามีหมดเกลี้ยงอ่ะศรัทธา ย้ายฝั่ง บัลลังก์เปลี่ยนมือแน่ ตอนนี้ก็มาจอคอหอยอยู่ละ และพร้อมด้วยกลุ่มแอนตี้ที่พร้อมที่จะซ้ำเติมกระทืบซ้ำ

ผมก็คิดเหมือนกัน ตะก่อนช่วงที่จ็อบโดนตะเพิดออกจาก Apple ไปสถานการณ์ของ Apple เป็นอย่างไรก็เห็นกันแล้ว ตอนนี้ก็กำลังกินบุญเก่าที่จ็อบทำไว้ ถ้าไม่คิดที่จะทำอะไรไม่มีอะไรใหม่ๆ เอาแต่กินบุญเก่า ขาลงคงมาไม่ช้าก็เร็วละครับ ตอนนี้คู่แข่งก็ใส่กันเต็มแบบไม่มีกั๊กเหมือนสมัยก่อนแล้วด้วย

#28 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 13 September 2012 - 06:43 PM

iPhone 5 ไม่มี Smart Stay หรือครับ ฮิฮิ

#29 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 13 September 2012 - 09:07 PM

ไม่เกี่ยวลุงจ๊อบหรอกครับ ผมว่าก่อนแกตาย แกคงหวังให้ออกมาแบบนี้อยู่แล้วมั้ง จำได้ว่า แอปเปิ้ลเองไม่วิ่งนำด้านฮาร์ดแวร์ เพียงแต่เติมแต่งทาปากไปเรื่อยๆมากกว่า
แล้วไปเน้น OS ที่นำคู่แข่ง ส่วนไอโฟนห้า ผมว่าเป็นการคิด CEO ก่ะ จ๊อปไว้ตั้งนานแล้วมั้งครับ

ถ้าจะดูความคิดของ CEO คนปัจจุบัน ผมว่าไอโฟนหก นั่นแหละ หรือ IOS6.1 ว่าจะมีอะไรนำเสนอใหม่ๆ

อีกทั้งที่ไม่แปลกตา อู้ โอ้ววว เพราะคู่แข่ง อย่างซัมซุม เค้าก้าวกระโดดมาติดๆมากว่าครับ เราเลยเฉยๆกันแล้ว

จุดอิ่มตัว ของแอปเปิ้ล จะเริ่ม ณ บัดนาวว หลังอัฟเดต IOS6.1 มาอิอิ คอยดูเหอะ ว่าหมดศัทธากันยัง

Edited by Pasaniva14, 13 September 2012 - 09:08 PM.

#30 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 September 2012 - 09:51 PM

View Postsido_bomm, on 13 September 2012 - 03:01 PM, said:

+1 ครับ

ipod touch กับ nano น่าสนใจกว่าเยอะเลย

ตอนแรกอยากกลับมาเล่น iphone ซะหน่อย ... แต่หลังจากเมื่อคืนไม่เสียดายเงินค่า S3 ซักบาท

ปัจจุบันใช้ s2ที่ยังไม่สอยเพราะรอดูไอ5 แต่หลังจากเมื่อคืน ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะครับ