`

Jump to content

PS3 มีอาการ แบบ X360 ไหม

24 replies to this topic

#1 บิ๊ก ป.

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 27 February 2007 - 09:01 PM

ขอถามว่า PS3 อึด เหมือน PS2 ไหม

แล้วจะมีไฟแดงไหม

มีจุดเด่นอะไรไหมครับ

ดู DVD ธรรมดาแล้วอัพสเกลให้ด้วยไหม

ช่วยกรุณาผู้รู้มาอธิบายหน่อยนะครับ

ผมเซ็งกับ XBOX360 แล้ว :angry

ขอบคุณล่วงหน้า :kanoiyom

#2 teeapple

teenui8th

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2007 - 09:13 PM

ไม่มีหรอกจ้ะ แต่ ไม่มีแผ่นcopy นะจ้ะ

#3 aunn

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2007 - 09:16 PM

:555 ผมก็เหมือนกันก็จะย้ายค่ายด้วย เพื่อเกมส์ในอนาคต เท่าที่เห็นยังไม่เคยมีใครในนี้เปลี่ยนเครื่องเลยนะครับ

#4 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2007 - 09:19 PM

ไม่มีหรอกครับ เครื่อง โซนี่ ทำออกมาดีจริง ๆ

อีกอย่าง บลูเรย์ แผ่นหมุนเร็วแค่ สองเอ็กซ์ เอง ( ถ้าจำไม่ผิดนะ ) ซื่ง นับว่าช้ามาก ๆ แบบนี้หัวอ่านอยู่ทนนานแน่นอน

#5 บิ๊ก ป.

Posted 27 February 2007 - 09:42 PM

View Postteeapple, on Feb 27 2007, 09:13 PM, said:

ไม่มีหรอกจ้ะ แต่ ไม่มีแผ่นcopy นะจ้ะ

ครับยินดีซื้อแผ่น แท้นะครับเพราะผมก็ไม่ได้เล่นมากเกมส์อยู่แล้ว
คือ ผมอยากทำเป็น entertainment station ด้วยในอนาคต
เลยต้องดู feature อื่นๆ ของมันด้วยนะครับ

เช่นเล่นไฟล์ XDIV ที่เป็น Hi def ได้อะไรทำนองนี้นะครับ
หรือ ถ้า ดู DVD ก็อัพสเกลให้นะครับ

#6 deleted

The 3rd place in top ten.

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2007 - 09:48 PM

ของ sony ทำ hardware ออกมาดีครับ ไม่มีอาการที่อยู่ๆก็เสียเอง
แต่ยกเว้นอาการหัวอ่านทรุดครับ เป็นทั้ง ps1 ps2 อาจจะเพราะผมเล่นแต่แผ่นก็อบมั้ง

:555

#7 sweetpee

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 27 February 2007 - 09:54 PM

ลองดูภาพถ่ายจากกล้องdigitalผ่านps3บนlcd tv โดยใช้ slide show แบบ portrait หรือ photo albumn ซิครับ ผมชอบมากเลยครับ

#8 บิ๊ก ป.

Posted 27 February 2007 - 10:00 PM

View Postsweetpee, on Feb 27 2007, 09:54 PM, said:

ลองดูภาพถ่ายจากกล้องdigitalผ่านps3บนlcd tv โดยใช้ slide show แบบ portrait หรือ photo albumn ซิครับ ผมชอบมากเลยครับ

ผมยังไม่ได้เป็นเจ้าของ PS3 จ้า กำลังตัดสินใจอย่างหนัก เพราะต้องซื้อทั้ง
PS3 ทั้งจอนะครับ

ถามท่านอื่นอีกนะครับ ถ้าตอนนี้เครื่องเสียส่งเคลมที่ไหน
หรือเป็นแบบ XBOX ที่ต้องส่งเมืองนออกอย่างเดียว

Edited by บิ๊ก ป., 27 February 2007 - 10:35 PM.

#9 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 28 February 2007 - 05:14 AM

ถ้าโซนี่เมืองไทยเอาเพล3 มาขายอย่างเป็นทางการ
ก็ส่งโซนี่ไทยได้เลยครับ คาดว่าน่าจะภายในปีนี้

#10 บิ๊ก ป.

Posted 28 February 2007 - 07:57 AM

View Postkem, on Feb 28 2007, 05:14 AM, said:

ถ้าโซนี่เมืองไทยเอาเพล3 มาขายอย่างเป็นทางการ
ก็ส่งโซนี่ไทยได้เลยครับ คาดว่าน่าจะภายในปีนี้

งั้นผมรอโซนี่ไทยเอามาขายอย่างเป็นทางการก่อนเพราะกลัวมากๆ
โดนมากับ x360 เลยขยาด :angry

#11 Pepo

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 08:57 AM

ในตอนนี้พูดถึงเรื่องเกมคงเป็นรอง 360 แน่นอน แต่ในอนาคตสิ้นปีจนถึงปี 2008 น่าจะกลับมาเด่นอีกครั้ง เมื่อมีเกมยักษ์ใหญ่ออกมาเรื่อยๆ

#12 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 09:14 AM

ดู dvd มันไม่ upscale ให้ครับ
แต่ในอนาคต อาจจะ ได้ (ถ้า hacker มันทำนู่นทำนี่กับเครื่องได้)
แต่เท่าที่ผมดู ขนาดมันไม่ upscale เป็น 720p / 1080i
ภาพมันก็สวยแล้วนะครับ สีสัน ต่างๆ สวยดี (แค่ 480p)
ผมดูกับเรื่อง prison break นะครับ
หญ้า ใน คุก นี่เขียวขจี เลย

แล้วก็ format file ในการเล่น เป็น mp4 ได้อย่างเดียว
และยังหาวิธี streaming media จากคอมไม่ได้เลยครับ

#13 บิ๊ก ป.

Posted 28 February 2007 - 09:58 AM

คุณโอ๋ ครับ แล้ว ถ้า ดู 480p กับ LCD monitor ขนาด 22 นิ้ว ภาพมันจะไม่แตกเหรอครับ
เพราะมันจะโดนจอขยาย

ช่วยขานไขหน่อยนะครับ

#14 Gobkero

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 10:22 AM

อย่างนี้บิลเกตต้องร้องเพลง เธอปันใจ ของอัสนีย์ :aha:

#15 บิ๊ก ป.

Posted 28 February 2007 - 11:02 AM

เป็นแฟนพี่ต้องอดทน

แต่ x360 มันไม่ทนเลย ห่วยมากๆ ผมเลยเลิกเลย :angry
ไม่ปันใจครับ และคาดว่าจะไม่ไปใยดีด้วยอีกต่อไป
:um

#16 jonaddon

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 11:13 AM

ผมละคนนึงครับเพิ่งย้ายค่ายจาก PS3 ไปเป็น360 ย้ายเพราะไม่มีเกมส์ให้เล่นอ่ะครับ ขนาดแผ่นแท้ก้อยังมีน้อยเลยครับ พอย้ายไป แล้วก้อมีเกมส์ให้เล่นเยอะเลย แล้วยังมีเวลาอัดให้เจอไฟแดงอีก5เดือน แต่ถ้าแดงแล้วนี่ก้อคงเอาไปเคลม แล้วก้อเอาเครื่องใหม่มาขาย แล้วค่อยมาป็นชาว PS3 อีกที (ตอนนั้นคงจะมีเกมส์ออกมาเยอะแล้ว) :her

#17 บิ๊ก ป.

Posted 28 February 2007 - 01:39 PM

View Postjonaddon, on Feb 28 2007, 11:13 AM, said:

ผมละคนนึงครับเพิ่งย้ายค่ายจาก PS3 ไปเป็น360 ย้ายเพราะไม่มีเกมส์ให้เล่นอ่ะครับ ขนาดแผ่นแท้ก้อยังมีน้อยเลยครับ พอย้ายไป แล้วก้อมีเกมส์ให้เล่นเยอะเลย แล้วยังมีเวลาอัดให้เจอไฟแดงอีก5เดือน แต่ถ้าแดงแล้วนี่ก้อคงเอาไปเคลม แล้วก้อเอาเครื่องใหม่มาขาย แล้วค่อยมาป็นชาว PS3 อีกที (ตอนนั้นคงจะมีเกมส์ออกมาเยอะแล้ว) :her

อิจฉาจังครับ กะตังแยะ

#18 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 28 February 2007 - 01:39 PM

View Postjonaddon, on Feb 28 2007, 11:13 AM, said:

เอาแบบ นั้น เลย หรือ ครับ อิอิ :eiei

#19 jonaddon

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 02:58 PM

ตังค์เยอะที่ไหนครับ ถ้าเยอะผมจะขายไปขายมาทำไมคับ เพียงแต่ผมคิดว่าขาดทุนกับการขายPS3ออกไปดีกว่าเก็บเอาไว้แล้วแทบไม่ได้เล่น ผมยอมเสียค่าเสื่อมสภาพไปในตอนนี้ดีกว่า ดีกว่าเก็บเอาไว้ไม่ได้เล่นแล้วดูราคามัน ตกเอา..ตกเอา
ไม่เชื่อถามคุณ supernamax ก้อได้ครับ ผมยังโทรไปคุยเรื่องแลกเครื่องกันตั้งสองสามที :eiei

#20 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 28 February 2007 - 03:21 PM

View Postบิ๊ก ป., on Feb 28 2007, 09:58 AM, said:

คุณโอ๋ ครับ แล้ว ถ้า ดู 480p กับ LCD monitor ขนาด 22 นิ้ว ภาพมันจะไม่แตกเหรอครับ
เพราะมันจะโดนจอขยาย

ช่วยขานไขหน่อยนะครับ
ผมว่า ถ้าต่อ LCD monitor น่าจะแตกอ่ะครับ
เพราะมันนั่งใกล้จอ น่าจะเห็นชัด

แต่ผมเล่น LCD TV นั่งไกลหน่อยเลยมองไม่ค่อยเห้นความแตกเท่าไหร่อะครับ
แต่ยืนยันว่า ดีกว่า เครื่องเล่น DVD ที่เป็น progressive scan หลายๆเครื่องแน่ๆ ครับ