`

Jump to content

ช่วยแนะนำร้านบัวลอยไข่หวานอร่อยๆหน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 03 September 2012 - 09:35 AM

เนื่องด้วยไม่ได้กินมานาน แล้วเดือนก่อนไปเีที่ยวพัทยา พี่คนนึงที่ไปแกบอกมีร้านอร่อยสุดๆอยู่
แต่ดันไม่ได้ไปกิน
มันก็เลยคันหัวใจตะหงิดๆ อยากกินมาก
เจ้าประจำแถวตลาดท่าน้ำนนท์ก็ปิดๆเปิดๆไปไม่เคยเจอ
อยากให้แนะนำหน่อยครับ ว่ามีร้านไหนเทพๆ บ้างอยากกินมากมาย
ขอแบบไข่หวานเป็นตานี(ไม่สุก)น่ะครับ

#2 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2012 - 10:29 AM

เห็นหัว'มู้แล้งกำลังจะถามเลยว่า จขกท.อยู่แถวไหน!?

กำลังจะแนะนำเจ้าข้างๆเมเจอร์นนท์ฯพอดีเลย :r31:

#3 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 07 September 2012 - 10:46 AM

ที่พัทยาร้านไหนครับจะไปลองให้ครับ

#4 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 07 September 2012 - 05:15 PM

ปกติผมกินประจำข้างร้านเจ๊ไข่ ไม่ได้ถึงกับอร่อยเหาะ แต่หากินง่ายที่สุดแล้ว อร่อยในราคากำลังดี

#5 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 07 September 2012 - 11:43 PM

View PostLoveKaRaoKe, on 07 September 2012 - 10:46 AM, said:

ที่พัทยาร้านไหนครับจะไปลองให้ครับ

ไม่ทราบเลยครับ
อยู่แถวไหนก็ไม่รู้ไม่ทันได้ไปกิน

ปล วันนี้ร้านประจำตรงเวิ้งตลาดนนท์เปิด ยังอร่อยไม่เสื่อมคลาย
แล้วก็เดินไปลองตรงร้านข้างเมเจอร์ปรากฎว่าไม่ค่อยถูกปาก
สามวันที่แล้วไปท่าน้ำคลองสานทีว่าดังๆก็ไม่ค่อยโดน

ตอนนี้เวิ้งตลาดนนท์อร่อยอันดับสอง อันดับแรกรสชาติในความทรงจำเลยยังหาอะไรมาสู้ไม่ได้

Edited by rufast, 08 September 2012 - 06:58 PM.

#6 juja

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 September 2012 - 01:36 AM

สามแยกพระประแดงครับ ตรงก๋วยเตี๋ยวเนื้อไทรโยค น้องคนขายแหล่มด้วย อิอิ

#7 coupae

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 September 2012 - 11:42 PM

คลองสานครับ อร่อยมาก มีไข่เค็มด้วย