`
←  Diablo 3
Logo
»

Diablo 3 เล่นตัวไหนมันส์ที่สุดครับ

N@A's Photo N@A 28 Aug 2012

ตอนนี้ผมเล่น Demon Hunter อยู่ครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนเพื่อนเล่นตัวไหนมันส์ที่สุดครับ

neoevangel's Photo neoevangel 28 Aug 2012

Barbarian ครับ

อัดจริง/กระเด็นจริง ยิ่งมากันเป็นฝูงนี่กระจุยกระจาย หาศพไม่ถูกเลย

แต่พอเข้า Inferno แล้วของอ่อนนี่ ตายไวกว่าชาวบ้านเค้าเยอะเลย โดยเฉพาะจังหวะนัวๆ

โจ้'s Photo โจ้ 28 Aug 2012

ผมเล่นวิซาร์ดก็เล่นสนุกดีครับ แต่ช่วงหลังๆเห็นม้งเทพหลายๆเล่นแล้วอยากเล่นบ้าง แท้งค์ได้เท่ห์มากๆ แถมอัดมอนได้มันส์มาก ตอนนี้ถ้าตี้มีม้งรู้สึกอุ่นใจกว่ามีบาบาเรี่ยนอีก

NUVEAU's Photo NUVEAU 28 Aug 2012

บาบา ก็สนุกครับ แต่ผมว่าบาบาเล่นยากอยู่เหมือนกัน
ในตอนแรกๆ มันไม่มีสกิลช่วยเหลือในเรื่องของสุขภาพเลย
มีแต่สกิลรุก ลุย เพียบ หรืออาจจะมีแต่ผมเล่นไม่เก่ง
หากใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับการเล่นบาบา ผมก็ยินดีรับฟังครับ
ยังอยู่ act2 แบบปกติอยู่เลย เพราะเพิ่มเลือดแล้วมี cool down ด้วยทุกตัว
ไม่สามารถกดถี่ๆได้

NuttomoE's Photo NuttomoE 28 Aug 2012

Barb.. เน้น Life On Hit เยอะๆหน่อยครับ ยืนยาวอยู่
ติด skill - War Cry ใส่หินกันธาตุ Impunity และ Skill - Overpower ใส่หิน Revel เพิ่มพลังชีวิตตามจำนวนศัตรูที่ล้อมอยู่
บวกด้วยเกราะที่มี All res เยอะๆ รับรองอึด ถึก แน่นอนครับ
แล้วมันจะรู้สึกดีมาก เมื่อเห็นคนอื่นโดนตบตายหมด เหลือเรายืนยาวอืดอยู่คนเดียว เม้ม..โครตเท่

Kid Blues's Photo Kid Blues 28 Aug 2012

ถ้าเอาความสะใจก็ Barbarian เลยครับ ได้อารมณ์มากๆ
แต่ถ้าสายอัดได้นานๆไม่ต้องหนีมากก็สายหลวงจีนครับ ตัวช่วยเพิ่มเลือดเยอะ
ส่วนสายอื่นต้องเน้นฉาบฉวยครับ แลกไปตายเปล่า

paween_a's Photo paween_a 28 Aug 2012

ผมชอบบาบาเรี่ยนนะ มันตบตีสะใจดี แรก ๆ นี่ โดดเข้าใส่ศัตรูอย่างเมามัน เจอเป็นใส่ ๆ
แต่พอขึ้น inferno เท่านั้นแหละ เจอ elite เป็นวิ่ง กระโดดหนีเป็นพลันวัน เหมือนแม่นให้ลูกพี่มันมาเอาคืน

Ongsama's Photo Ongsama 29 Aug 2012

บาบาเล่นมันครับ แต่พอใส่เกราะเวลหกสามแล้วผมว่าไม่เท่เลยอะ สู้ม้องไม่ได้เท่กว่าเยอะเลย สงสัยได้เวลาไถ่ของคืนจากน้องละ

naknaknak's Photo naknaknak 30 Aug 2012

เล่น WD สนุกไม่เหงา อิอิ

spued's Photo spued 30 Aug 2012

WD สิครับ นอนแบบนึงเดี๋ยวมาใหม่ ผมว่าเล่นอะไรก็ได้ แต่เล่นแบบปาร์ตี้หลายๆอาชีพสนุกมากครับ

popness's Photo popness 31 Aug 2012

DH ครับ

Kikaider42's Photo Kikaider42 02 Sep 2012

เธกเน‰เธญเธ‡เธ„

NUVEAU's Photo NUVEAU 03 Sep 2012

witch doctor นี่เล่นมันตรงหมาหมู่ดีครับ