`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ฮายาชิ ไรท์ มันอร่อยไหมครับ และเดมิกาซอส

one's Photo one 26 Aug 2012

เห็นที่ร้าน coco ichiban

ฮายาชิ ไรท์ มันเมือนพวกแกงกระหรี่หรือเปล่า
Edited by one, 27 August 2012 - 03:52 PM.

Elixir's Photo Elixir 26 Aug 2012

มันคือ ข้าวแกงกะหรี่เนื้อ ที่หนักไปทางรสชาติของมะเขือเทศมากกว่า แต่ของโคโคะ นี่ไม่รู้ว่าเป็นยังไง ไม่เคยกิน

ชื่อเดิมของมันคือ Hashed beef with Rice

kumagift's Photo kumagift 26 Aug 2012

เป็นแบบน้ำสตูว์ น้ำเกรวี่มากกว่าจะเป็นแกง
จะออกรสเนื้อมากกว่าพวกแกงกระหรี่

one's Photo one 27 Aug 2012

yayoi เห็นเขาออก แฮมเบอรก ราดซอส เดมิกาซอส

ไอ้ซอสนี้ได้ยินมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่เคยลองซักที มันเป็นยังไงครับ

kumagift's Photo kumagift 27 Aug 2012

Demi Glace ก็คือซอสเกรวี่แบบเข้มข้นที่มีส่วนผสมของ ไวน์แดง มะเขือเทศ ซุปเนื้อ
ส่วนคำว่าdemiหมายถึงครึ่งนึง ก็คือเป็นซอสที่เคี่ยวให้เหลือครึ่งนึงจนน้ำข้นนะเอง

sivavutp's Photo sivavutp 04 Sep 2012

ขอพิกัด ฮายาชิ ด้วยครับ

ร้านไหนเทพสุด

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 05 Sep 2012

มิน่า ผมเล่นโดกาปอง แล้วชอบใช้ฮายาชิไรซ์เพิ่มความเร็วตลอดเลย......เพิ่งรู้ว่าคือข้าวแกงกะหรี่ :r05: