`

Jump to content

อยากจะถามครับ มีปัญหากะDiabo3

15 replies to this topic

#1 grantxosis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 22 August 2012 - 03:14 PM

อยากจะถามครับ่ว่าจะดูยังไงให้มันโหลดแพท์เสร็จครับเพราะตอนนี้มันกำลังโหลดแต่ไม่เห็นมีหลอดขึ้นมาเลย มันเขียนว่า กำลังอัพเดพข้อมูล แบบนี้ปกติหรือป่าวครับ
ผมเพิ่งได้แผ่นมาวันนี้ลงตอน5โมงเช้าลงเสร็จอัพเดทแพท์ต่อตอนนี้3โมงแล้วนยังเล่นไม่ได้เลยครับมันบอกให้ไปอัพแพท์
งงครับช่วยที อยากเล่นใจจะขาดละครับ

#2 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 August 2012 - 03:25 PM

เครดิตจากท่านนี้เลยครับ http://www.d3thai.co...&extra=page%3D1 เหมือนตอนแพทที่แล้วผมก็ต้องแก้แบบนี้ถึงเข้าเล่นได้

ผมก็เป็นนะครับ แต่ผมแก้ได้แล้ว แต่ผมลงเกมใหม่ เพราะว่า ตอนแรกผมไปแก้อะไรไม่รุ้ เยอะแยะ แล้วเข้าเกมไม่ได้เลย
ก็เลยลองลงใหม่ คนอื่นก็ลองแก้ไปก่อนนะคับ ยังไม่ต้องลงใหม่เหมือนผมก้ได้ เพราะต้องโหลดอีก 1.6 GB พอดีเน็ตผมพอไหว เลยลงใหม่ง่ายหน่อย

วิธีที่ผมใช้นะครับ

1.ลงเเกมใหม่ << อันนี้วิธีที่ผมใช้ คนอื่นยังไม่ต้องทำตามนะครับ ให้ข้ามไปก่อน
2.เปิด ไฟล์ด diablo3 ในไดร์ c:
3.เปิดไฟล์ .agent ด้วย โปรแกรม notepad , wordpad แต่ผมใช้ notepad++ เพราะมันจะดูง่ายกว่ามากๆ
4.กด ctrl+f มันจะขึ้นมา ให้พิมคำว่า enSG เข้าไปในช่อง แล้ว กด findnext 2 ที ย้ำว่า กด 2 ที สังเกตุว่ามันจะอยุ่ตรงบรรทัดที่เขียนว่าhttp://enSG.patch.battle.net:1119/patch (ถ้าใครเด๋วผมบอกนะครับ ขอข้ามไปก่อน)
5.ให้เปลี่ยนคำว่า enSG ที่เราเจอ เปลี่ยนเป็น enUS นอกนั้นเหมือนเดิมนะ ไม่ต้องไปเปลี่ยน เสร็จแล้ว ก็ เซฟ แล้วก็ปิดได้เลย
6.ทีนี้ เข้าไปที่ ไดร์ฟ c: หาโฟรเดอร์ ProgramData โฟรเดอร์นี้จะซ่อนอยู่ ปกติจะไม่เห็น เจอแล้ว กดเข้าไปในโฟรเดอร์ (ถ้าใครไม่รุ้วิธี ถามได้ครับ)
7.หา โฟรเดอร์ battle.net แล้วเปิดโฟรเดอร์ จะเจอ โฟรเดอร์ Agent อยู่ ให้ลบ โฟรเดอร์ Agent เลยครับ ย้ำ ลบเฉพาะ Agent เท่านั้น Client , Setup ไม่ต้องนะครับ เสร็จแล้ว ปิดได้เลย
8.เปิดเกม Dioblo3 แล้ว รอดูผลครับ

นี่เป็นวิธีที่ผมใช้ เอามาจากฝรั่งอีกที แต่มาแปลเป็นไทย ให้ละเอียดเผื่อคนไม่รุ้ครับ ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยนะครับ อยากช่วยให้คนอื่นๆ เข้าเล่นได้ เพราะเป็นเหมือนกัน

ส่วนคนอื่นไม่เข้าใจตรงไหน pm ถามได้นะครับ อยู่ตลอดทั้งวัน

#3 grantxosis

Posted 22 August 2012 - 03:41 PM

แล้วโฟลเดอร์ ProgramData หายังไงครับช่วยที

#4 krprasert

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 August 2012 - 04:13 PM

ลองวิธีดูครับ ผมทำตามได้ กำลังอัพเดทแพทอยู่ครับ
http://us.battle.net...opic/6368568782

#5 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 August 2012 - 04:18 PM

View Postgrantxosis, on 22 August 2012 - 03:41 PM, said:

แล้วโฟลเดอร์ ProgramData หายังไงครับช่วยที

พิมพิ์ folder option ที่Run program แล้วเลือกView กดเลือกที่ โชว์hidedenfile

#6 grantxosis

Posted 22 August 2012 - 07:17 PM

หาไม่เจอครับแล้วตอนนี้โหลดแพท์1.03ได้แล้วแต่1.04ไม่ยอมอัพเดทให้กลุ่มจะตายแล้วครับ
ช่วยทีครับ ฮือๆๆๆ ตั้ง2000กว่าบาทยังไม่ได้เล่นเลย

#7 reccakung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 August 2012 - 08:25 PM

เค้าบอกให้ลองเปลี่ยนภาษาเป็นสเปนแล้วปิดเกมสืเปิดใหม่ครับ

#8 ~Dante~

Kenjiman

Posted 22 August 2012 - 09:20 PM

เมื่อกี้ผมลองเปลีย่นภาษาพอโหลดไป50เปอเซ็นดันรีบร้อนอยากเล่นไปเปลีย่นกลับซะก่อน กลายเป็นเล่นไม่ใด้เหมื่อนเดิม

เลยลองวิธี .agent ดู(เพิ่งมาหาProgramDataเจอ) workมากครับวิธีนี้ แถมโหลดแค่5เม็กเองเล่นได้เลย(ตอนเปลีย่นภาษาให้โหลดตั้ง2.6GBแนะสงสัยว่ามันโหลดทั้งภาษาเลยรึป่าวหว่า)

Edited by ~Dante~, 22 August 2012 - 11:45 PM.

#9 grantxosis

Posted 22 August 2012 - 11:15 PM

ลืมบอกไปครับว่่าของผมwinxp

#10 ~Dante~

Kenjiman

Posted 22 August 2012 - 11:20 PM

winxpต้องไปหาในนี้แทนครับท่าน C:\Document and settings\All Users\Application Data\Battle.net เจอชัวครับ

อย่าลืมเปิดhidden foldersก่อนนะท่านเด๋วหาไม่เจอ

Edited by ~Dante~, 22 August 2012 - 11:20 PM.

#11 grantxosis

Posted 23 August 2012 - 08:10 AM

โอ้วขอบคุณมากๆครับท่าน Dante ได้ละพยายามอยู่นาน

#12 ..HnOnG..

• Royal Executive Members
  • Interests:The Gamer

Posted 23 August 2012 - 09:34 AM

เมื่อคืนลองเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็มีแพท1.04 ให้โหลด 2.6GB ผมก็รอจนเสด พอกดเข้าเกมมันยังเป็น 1.03 อยู่เลย ผมล่ะเพลีย..ทำไงดีอ่าคับ เศร้าาา..!!

#13 Kid Blues

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 23 August 2012 - 10:51 AM

View Post..HnOnG.., on 23 August 2012 - 09:34 AM, said:

เมื่อคืนลองเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็มีแพท1.04 ให้โหลด 2.6GB ผมก็รอจนเสด พอกดเข้าเกมมันยังเป็น 1.03 อยู่เลย ผมล่ะเพลีย..ทำไงดีอ่าคับ เศร้าาา..!!
ทำตามท่านโจ้แนะนำเลยครับ (คห2) สะดวก รวดเร็ว
แต่ต้องเข้าไปตั้งค่าที่ option ใหม่นิดหน่อยก่อนเข้าเกมส์ครับ เรื่องภาพกับเสียง

#14 seventeen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 23 August 2012 - 12:32 PM

ผมใช้เครื่องแม็ค ตอนอัพแพทชครั้งแรกก็อัพไม่ได้ครับ มันให้เราอนุญาตบันทึกลงในคอมเรา พอผมกดตกลง ก็ค้างนานจนต้องเปิดเปิดใหม่ แต่สามารถเลือกไม่อัพแล้วเล่นต่อได้ตามปกติครับ

แพทชล่าสุดกดอัพแล้วค้างไปบ้างครับ แต่ผมก็กดอัพใหม่แล้วก้ติดอัพลื่นครับ คิดว่าเป็นบางช่วงที่คนโหลดกันเยอะๆด้วยครับ

#15 grantxosis

Posted 23 August 2012 - 12:55 PM

View Postseventeen, on 23 August 2012 - 12:32 PM, said:

ผมใช้เครื่องแม็ค ตอนอัพแพทชครั้งแรกก็อัพไม่ได้ครับ มันให้เราอนุญาตบันทึกลงในคอมเรา พอผมกดตกลง ก็ค้างนานจนต้องเปิดเปิดใหม่ แต่สามารถเลือกไม่อัพแล้วเล่นต่อได้ตามปกติครับ

แพทชล่าสุดกดอัพแล้วค้างไปบ้างครับ แต่ผมก็กดอัพใหม่แล้วก้ติดอัพลื่นครับ คิดว่าเป็นบางช่วงที่คนโหลดกันเยอะๆด้วยครับ
ตอนนี้ของเพื่อนผมก็เป็นครับ(ของเพื่อนผมเป็นMAXเช่นกัน) ให้ผมไปแก้ให้ผมก็ไม่เคยใช้ MAX ใครใช้อยู่รบกวนด้วยครับ

#16 Dump tsu ke

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 24 August 2012 - 12:05 AM

วิธี .agent ยอดมาก เร็วด้วย ขอบคุณมากคับ :wow: