`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

แจ้งข่าว: 3DS XL ร้านเฮียตี้

roger's Photo roger 24 Aug 2012

โชคดีพนักงานหญิงปากไม่ดี พฤติกรรมแย่ ถ้าทนได้ก็โอเค อย่าคาดหวังบริการหลังการขาย

the-moon's Photo the-moon 24 Aug 2012

roger, on 24 August 2012 - 01:05 AM, said:

โชคดีพนักงานหญิงปากไม่ดี พฤติกรรมแย่ ถ้าทนได้ก็โอเค อย่าคาดหวังบริการหลังการขาย
ขอบคุณครับ ผมคนนึงละครับที่รับพฤติกรรมแย่ๆไม่ได้

Beat Takeshi's Photo Beat Takeshi 24 Aug 2012

ถามหน่อย นอกจากเกมดัง ๆ จากปู่นินฯ มีใครเล่น Tekken 3D: Prime Edition บ้างไหม
คุณภาพโอเคไหมคับ อยากซื้อมาเล่นฆ่าเวลา

lek's Photo lek 24 Aug 2012

แล้วร้านโชคดี อยู่สะพานไหนครับ

saria's Photo saria 24 Aug 2012

XL เพื่อนซื้อมาฝากจาก us โดน tax อีก 6% รวมเป็นบาทไทยราวๆ 6819 บาทนะครับ ถ้าราคา 6800 ก็น่าจะถูกมากแล้วครับ

roger's Photo roger 24 Aug 2012

โชคดีมี 3 สาขาในพานเหล็ก จุดสังเกตุคือจะมีพนักงานหญิงเรียกลูกค้า เป็นร้านค้าส่งที่หิ้วเอง
การถามราคาแต่ละครั้ง แต่ละพนักงานราคาได้ไม่เท่ากันเลยสักครั้ง
ถามตลับเกม 3ds us จะบอกราคามามั่ว 1300-1600 คือมั่วราคาไปเรื่อย
นานๆจะได้ราคาเกมดังๆ 1250

อุปกรณ์เสริมเป็นของก๊อปนะครับ ใช้ฝีมือดูเอง เพราะร้านบอกแท้อย่างเดียว เคยเอา wiimote ก๊อปมาหลอกขายผม ผมดูเป็นก็ไม่โดนครับ
แต่เครื่อง xl ออกใหม่มันก๊อปไม่ได้อยู่ ซีลสติ๊กเกอร์อย่างดี ถ้ามีปัญหาก็มาจากโรงงานนะแหล่ะ

Beat Takeshi's Photo Beat Takeshi 24 Aug 2012

^

งั้นผมพอจะนึกออกแล้วร้านไหน เดินผ่านมักจะได้ยินประโยค Classic
"หาเครื่อง หาเกมอะไร ถามได้นะค่ะ"

drizzyman28's Photo drizzyman28 24 Aug 2012

Beat Takeshi, on 24 August 2012 - 03:39 PM, said:

^

งั้นผมพอจะนึกออกแล้วร้านไหน เดินผ่านมักจะได้ยินประโยค Classic
"หาเครื่อง หาเกมอะไร ถามได้นะค่ะ"

ไปทุกครั้ง ต้องได้ยินประโยคนี้ทุกครั้ง

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 24 Aug 2012

XL จัดมาแล้วภาพสวยโอเคเลยครับ ใครบอกภาพแตกอย่าเพิ่งไปฟัง ต้องลองเองครับ จอใหญ่สะใจจริงๆ

seed-destiny's Photo seed-destiny 25 Aug 2012

DMoGlDaMaGeR, on 24 August 2012 - 04:05 PM, said:

XL จัดมาแล้วภาพสวยโอเคเลยครับ ใครบอกภาพแตกอย่าเพิ่งไปฟัง ต้องลองเองครับ จอใหญ่สะใจจริงๆ
ตามนั้นเลย เท่าที่ดูมามันก็ไม่ได้เเตกเวอร์นะครับ มันก็มีแตกบ้างไม่นั่งจับผิดก็ไม่น่าจะดูออกนะครับ

drizzyman28, on 24 August 2012 - 04:01 PM, said:

ไปทุกครั้ง ต้องได้ยินประโยคนี้ทุกครั้ง
เคยมีคนเรียกอะครับว่า ร้านพรีตตี้
Edited by seed-destiny, 25 August 2012 - 07:15 AM.

lunartear's Photo lunartear 26 Aug 2012

DMoGlDaMaGeR, on 24 August 2012 - 04:05 PM, said:

จริงๆครับได้มาเมื่อวานเหมือนกัน สั้นๆเลย "โคดมีความสุขเลยครับ" ใหญ่สะใจจริงๆ ตื่นเต้นกว่าตอนซื้อเครื่องตัวเล็กที่ออกแรกๆอีก ดีที่ให้แอมบาสซาเด้อ....มาปลอบใจ
ปู่หักหลังผมบ่อยมาก แต่คราวนี้ทำดีครับ ให้อภัย คราวWiiU อย่าหักกันแรงมากหล่ะครับ
พี่ที่บอกภาพแตก เค้าอาจจะสื่อสารผิดมั้งครับ เพราะเม็ดพิกเซลมันใหญ่ขึ้น ไม่ได้หยาบหรือแตกประการใด

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 30 Aug 2012

wat2011, on 21 August 2012 - 07:11 PM, said:

รอ 3เดือนราคาก็ลงครับ ยิ่งตอน wii u ออก

ครับผมรอInazuma 1 2 3 จนกว่าจะถึงตอนนั้นราคาLLคงลงมากๆแล้ว สัปดาห์ก่อนไปถามราคาLLจากร้านดัง ยัง8กว่าๆอยู่เลย เหล็กใครไม่เก่งจริงเดินไม่ได้ครับไม่งั้นหัวแบะ^^

arkantos's Photo arkantos 24 Sep 2012

ขอบคุณครับ