`

Jump to content

รบกวนตั้งห้องนี้นะครับ เปิด Steam Group DGO CS:GO รับสมัครสมาชิกไปฟ้อนมีดกัน

53 replies to this topic

#1 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 16 August 2012 - 11:11 AM

รายชื่อกรุ๊ปนะครับ (เข้าทั้งคู่เลยก็ได้นะครับ Steam เข้าทีละหลายๆกรุ๊ปได้อยู่แล้ว)

DGO CS:GO

http://steamcommunity.com/groups/DGOGO

CS:GO Thailand

http://steamcommunit...ps/csgothailand

ขออนุญาตตั้งเป็นกรุ๊ปเฉพาะกิจเลยนะครับ (จริงๆกรุ๊ปของ DGO เองก็มีอยู่แล้ว) แต่อันนั้นตั้งไว้เป็น private ทำให้เข้าออกยากนิดนึง
อันนี้จะเปิดไว้เป็น public สามารถกดจอยได้ทันทีเลย ซึ่งกรุ๊ปเหล่านี้จะมีประโยชน์ในการเข้าร่วมเกม และตั้งแมทช์เล่นกันเองครับ

สำหรับท่านไดที่พอมีเงินเหลือสัก 450 บาท Steam ยังจัดลดราคา pre-purchase 10% อยู่จนถึงวันที่ 22 นะครับ
เกมถูกมากๆ ระบบเล่นแล้วมันส์ เล่นง่าย เก่งยาก ปืนปัด งัดมีดแทง งุงิงุงิเหว่เหว ใครขี้เกียจรอเดี๋ยวนี้เขามีระบบตายแล้วเกิดเลย
(แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะระบบ spawn point ห่วยได้ใจมาก เล่นกันเอาฮามากกว่า)

http://store.steampowered.com/app/730/

ป.ล ได้ไอเดียนี้มาด้วยสาเหตุที่ว่าเมื่อวานไปเจอชาว DGO โชวเทพกันอยู่หลายคน (ที่จำได้ก็มีสองคนคือคุณ MikAFever กะคุณ Jin
จำได้ว่ามีคนอื่นๆด้วยแต่ลืมอะครับแก่แล้ว)

Edited by H2O, 16 August 2012 - 12:18 PM.

#2 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 16 August 2012 - 11:54 AM

จอยด้วยคนนะจ๊ะ :r05:

แต่ช่วงนี้ติด Darksider อยู่ ไมได้เข้าไปเล่นเลย

#3 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 16 August 2012 - 11:54 AM

ไม่อยากเล่นกับคน DGO เพราะ Gay เยอะ ขืนไปเล่นด้วยโดนฟันตูดแหกแน่ๆผม :r38:

จริงๆแล้ว ยังไม่ได้ซื้อ ตะหาก :r31:

#4 H2O

空のティーア

Posted 16 August 2012 - 11:56 AM

View Post[~FMT~], on 16 August 2012 - 11:54 AM, said:

จอยด้วยคนนะจ๊ะ :r05:

แต่ช่วงนี้ติด Darksider อยู่ ไมได้เข้าไปเล่นเลย

จอยไว้ก่อนก็ได้ครับ เพราะตามเทคนิคแล้วเกมมันก็ยังไม่ออกแหละ

เบต้ายาวไปถึงวันที่ 21 พอหมดเบต้าแล้วเกมก็ออกเลย

#5 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 16 August 2012 - 12:10 PM

ฝากกรุ๊ป csgothailand ด้วยครับ

ดูท่าทีมานานเห็นไม่มีใครตั้งผมก็เลยตั้งไป แต่ทีแรกว่าจะตั้งเฉพาะคนใน dgo ก็กลัวคนน้อย
เพราะถ้ารวมคนได้เยอะ เวลาเล่นจะมีค่าเฉลี่ยที่คนจะว่างเล่นพร้อมกันเยอะ
ก็เปิดวงเล่น private ได้เลย ไม่งั้นเปิด public มันจะเอาทั้งกลุ่มไปแจมกับฝรั่งตลอด

#6 H2O

空のティーア

Posted 16 August 2012 - 12:16 PM

View Postroger, on 16 August 2012 - 12:10 PM, said:

ฝากกรุ๊ป csgothailand ด้วยครับ

ดูท่าทีมานานเห็นไม่มีใครตั้งผมก็เลยตั้งไป แต่ทีแรกว่าจะตั้งเฉพาะคนใน dgo ก็กลัวคนน้อย
เพราะถ้ารวมคนได้เยอะ เวลาเล่นจะมีค่าเฉลี่ยที่คนจะว่างเล่นพร้อมกันเยอะ
ก็เปิดวงเล่น private ได้เลย ไม่งั้นเปิด public มันจะเอาทั้งกลุ่มไปแจมกับฝรั่งตลอด

เดี๋ยวอัพไว้ให้ครับ จะได้จอยทั้งคู่กันไปเลย

#7 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 16 August 2012 - 12:26 PM

Add โลดด ได้บรรยากาศเก่าๆมากก รื้อฝื้นกันสุดๆ ช่วงนี้รื้อสเตป 1-3 อีเกิ้ล แต่มันเปลี่ยนเป็น 1-4 ละคับ

#8 payunkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 August 2012 - 12:31 PM

แอดเรียบร้อยครับ เล่นกับคนไทย แล้วลื่นดีจริงๆ แต่เล่นกับฝรั่งก็ไม่ค่อยแลคเท่าไหร่ ห้องปิงไม่เกิน 100 ก็เยอะครับ ใครที่ชอบ cs อยู่แล้วก็น่าซื้อเก็บไว้นะครับ

ชอบโหมด dm ขำๆดี บางทีเกิดมายังไม่ทันซื้อปืน เจอพวกมาจ้ะเอ๋ ตรงหน้า :r31:

#9 naknaknak

since 2005

Posted 16 August 2012 - 12:45 PM

เล่นด้วยครับ เพิ่งเล่นได้เมื่อวาน เองผม

naknaknak

#10 MoMoShiRor

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 August 2012 - 12:47 PM

อยากเล่นมีดแทงกันเองครับ

#11 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 16 August 2012 - 01:31 PM

3-1 มันไม่มีแล้วเรอะครับ หรือมันเปลี่ยนเป็นปืนอันไหนหว่า

#12 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 16 August 2012 - 01:31 PM

ไม่อยากเล่นแล้วเกมนี้ เมื่อวันก่อนเข้าไปเล่นเป็นเซิฟนอกมั้ง OMG น่ะครับ ด่านดัส2 ผมเล่นเป็นตำหนวด เริ่มรอบผมก็วิ่งมาที่แง้มเลย

แล้วใช้ปืนป๊อกแป๊กเล็งไว้ แล้วก็มียูสเซอร์ท่านนึง ใช้ปืนกลที่มันใส่เก็บเสียงได้ด้วยน่ะ ปืน 4-3 มั้ง มายืนหลบซ้ายหลบขวาอยู่ตรงหน้า

กล้องส่องผมเลย ผมก็เลยไปย้ายไปส่องตรงจุดวางระเบิด ซักพัก ยูสเซอร์คนนั้นไม่อยู่แล้ว ผมก็กลับไปที่แง้ม แล้วก็ซูมกล้อง ก็ยิงเลยครับ

แล้วคนเดิมมันก็มา ยิงตรงหน้าผมอีก กระสุนผมคงไปโดนเข้า เค้าคงไม่พอใจ หันเอาปืนมายิงผมแล้ว ตัวเค้าก็หายไปเลย เหลือแต่ปืน

(เข้าใจว่าระบบคงจะดีดออกถ้าผู้เล่นจงใจยิงใส่พวกเดียวกันเองนะ เพราะก่อนหน้ามันมีพวกป่วนมาไล่ยิงพวกเดียวกันเองตอนจุดเกิดน่ะครับ)

ทีนี้พอจบเกมแล้วเกมมันเปลี่ยนอัตโนมัติ ผมย้ายไปเป็นโจร คาดว่าน่าจะเป็นยูสเซอร์คนเดิมนี่แหละ พูดออกไมค์เลยว่า "ไอ้บัสเตอร์นี่ ไม่รู้จักขอโทษ"

อะไรซักอย่างนี่แหละ ผมก็พิมพ์ข้อความไปว่า "xxxมาขวางกูเองนิ" ประมาณนี้ เพราะโน๊ตบุ๊คผมมันเสียบไมค์แล้วเสียงพูดมันไม่ออก ไม่รู้เป็นไร

ขี้เกียจเอาไปซ่อม ก็เลยไม่ได้ใช้ไมค์น่ะครับ อาศัยฟังเอา เค้าก็พูดออกมาอีกว่า "ขวางเชี่ยไรว่าไอ่ควาย" ผมก็งง แล้วขี้เกียจเถียง เพราะเค้ามีไมค์

ผมใช้นิ้วพิมพ์ ยังไงอธิบายก็ไม่เข้าใจ ผมก็เลยทิ้งท้ายไปว่า "งั้นมรึงก็เล่นของมรึงไปเหอะ กูเลิกละ" แล้วผมก็ออกจากเกม จบ

ณ ตอนนี้ ลบทิ้งไปแล้ว เอาไว้อารมณ์ดีๆ ค่อยเอาออกมาติดตั้งใหม่ เล่นแรคฯ เกมเกรียนๆ สบายใจกว่า ถึงแม้จะมีแต่บอทก็เหอะ :r31:

เกมนี้ถ้าจะเล่นควรมีไมค์ให้พร้อมนะครับขอบอกไม่งั้นเสียเปรียบนะเนี่ย :o_lol:

#13 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 16 August 2012 - 01:44 PM

โหด มัน ฮา ครับ ลื่นด้วยนะ

#14 ravenh0lm

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 16 August 2012 - 02:04 PM

เบื่อตอนเกิดครับ จ้ะเอ๋กันเลยทีเดียว -*- แต่โดยรวมหนุกกว่าภาค Source มากครับ

#15 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 16 August 2012 - 02:09 PM

View Postravenh0lm, on 16 August 2012 - 02:04 PM, said:

เบื่อตอนเกิดครับ จ้ะเอ๋กันเลยทีเดียว -*- แต่โดยรวมหนุกกว่าภาค Source มากครับ

คุณคงไปเล่นโหมด death match นะครับ มันเกิดมั่วนะ

#16 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

Posted 16 August 2012 - 02:54 PM

Naknaknak ชื่อคุ้นเหมือนกับว่า ฆ่าผมรัวๆเลย T_T

แก่แล้วไม่ฟิตเหมือนหนุ่มๆโดนสอยตายรัวๆ เง้อ

#17 kidkaito

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 August 2012 - 03:23 PM

ซื้อเกมก่อน เดี๋ยวจาได้มาจอยด้วย :bomb:

#18 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 16 August 2012 - 06:50 PM

เมื่อไหร่จะมานะครับ เกมส์นี้ อยากเล่น อยากรุ้ว่ามันจะคลาสสิกไหม :r05:

#19 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 16 August 2012 - 07:35 PM

ขอเป็นสมาชิกซุ่มมือปืนด้วยคนครับ รอโหลดเสร็จจะ แจมด้วย

#20 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 16 August 2012 - 08:35 PM

เพิ่งโหลดได้ 50 % เองเนีย :r19: