`

Jump to content

\(^▽^*)~ My Figure Collection! ~(*^▽^)/

9 replies to this topic

#1 MR.Ganger

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2012 - 02:26 AM

[เนื้อหาส่วนนี้จะอยู่ในช่วงต้นปีที่ผ่านตามวันที่ระบุไว้ จนถึงต้นเดือน 7 นะครับ]

ขอเล่าย้อนความนิดนึงแล้วกันนะครับ
ว่าอยู่ดีๆทำไมผมถึงเริ่มเก็บสะสมของพวกนี้

เรื่องมันเริ่มขึ้นเมื่อตอนช่วงคืนข้ามปีที่ผ่านมา (ปีใหม่ที่ผ่านมานี่แหละ)
ตอนนั้นผมกำลังเล่น Xbox ชิลๆอยู่กับเพื่อนกลุ่มนึงอยู่
//ถ้าย้อนกลับไปในช่วงนั้น ผมจะเป็นพวกบ้าสะสม Collection เกม
เป็นอย่างมาก มีเกมไหนอะไรลิมิตๆออกมาจะต้องจัดหมด
แต่เหตุการณ์ตอนนั้นมันเกิดอะไรขึ้น ผมก็ยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่
จำได้คร่าวๆว่าผมอยากดูเมะมาก
(ก่อนหน้านี้ก็เคยอยาก แต่โดนหลอกให้ไปดูเรื่อง
School Days เลยเลิกอยากไปพักใหญ่เลย Posted Image )
และพอดีตอนนั้นเพื่อนดันแนะนำมาว่า ให้ไปดูเรื่อง CLANNAD เพราะมันสุดๆมาก ลองซะ
มันต้องมีซึ้ง น้ำตาคลอ ร้องไห้มั้งละว่ะ... ผมก็เลยลองตามที่มันบอก
//ตอนนั้นจัดไปไม่ได้คิดอะไร เพราะว่างๆ อยากหาอะไรดูมากๆ แต่พอดูจบ โอ้ววว นี่แหละ ใช่เลย
และตอนนั้นเอง ผมก็เกิดความรุสึกว่าอยากจะสะสม ฟิกสเกล ของเรื่องนี้มากๆ
เพราะถ้าเอามาตั้งโชว์ มันจะเหมือนกับว่า มีความทรงจำที่ชวนให้คิดถึงอยู่ตลอด!! (ว่าไปนั้น) Posted Image

ก็เลยออกหา และได้มาในที่สุดครับ กับฟิกสเกลตัวแรก 1/6 Kyou Fujibayashi
ค่าย Kotobukiya ผมได้มาเมื่อวันที่ 13/1/2012

และหลังจากนั้นไม่นาน ผมก็รู้ว่ามันออก 1/6 Tomoyo Sakagami มาด้วยอีกตัวนึง
ทำไงได้ ก็ต้องตามเก็บสิครับ Posted Image (โดนสกิลเรียกเพื่อนชัดๆ)
//CLANNAD ผมจะเน้นเก็บแต่ของค่าย Kotobukiya

และหลังจากนั้นก็โดนแบบนี้มาเรื่อยๆ คือ ดูเมะ ชอบ และซื้อเก็บ
เรื่องที่2ที่ผมเก็บต่อจาก CLANNAD ก็รู้สึกว่าจะเป็น K-ON! นี่แหละครับ
ตอนแรกคิดแค่ว่า จะเก็บแค่ CLANNAD กับ K-ON! แล้วก็เลิก
แต่หลังๆดันกลายเป็นว่า ซื้อเก็บก่อน แล้วค่อยมาดูเมะตามอีกที ซะงั้น
และมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนเยอะอย่างที่เห็นนี่แหละครับ Posted Image
เลยต้องเริ่มขายพวก Collection เกมต่างๆทิ้ง ง่ายๆคือเลิกเก็บนั้นแหละ
และเอาเงินส่วนนั้นมาลงกับการสะสมฟิกสเกลแทน
โดยตอนนั้นผมคิดได้ว่า สะสมเกมไป ในอนาคตผมคงจะหยิบออกมาเล่นใหม่ไม่หมดแน่ๆ
(พอดีวันนี้จัดของใหม่หมดเลยถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ)

ส่วนรูปสุดท้ายนี้ ตอนแรกพยายามจะลองต่อกำแพง
แต่ไม่ไหวจริงๆฮะ กลัวล้ม และกล่องล่างๆจะบุบ มากๆ Posted Image

[ส่วนรูปนี้คือของที่เข้าเมื่อช่วงต้นเดือน 8 ที่ผ่านมาครับ]

และสุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชมนะครับ Posted Image

#2 Lucosta

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:[Guitar Hero]

Posted 14 August 2012 - 12:29 PM

สุดยอดด เยอะมากกก

ถ้าโชว์ในตู้คงสวยมากเลย หุหุ

#3 Hugsama

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 24 August 2012 - 10:16 AM

เป็นบูญตาข้าน้อยยิ่งนัก :r25:

#4 doodee24

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 September 2012 - 10:39 PM

เยอะ ทะ ลัก ครับ
เทพคือท่าน

#5 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 September 2012 - 12:42 AM

สุดยอด สวยๆทั้งน้านเลยครับ

#6 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 10 September 2012 - 04:52 PM

อยากเก็บมั้งจัง แต่ปัจจุบัน ผมยังเก็บของก็อปอยู่เลย กันพลาพวกกันดั้มผมเก็บแท้บ้างก้อปบ้างเหมือนกัน

แค่นี้เงินก็หายไปไหนหมดแล้วก็ไม่รู้

#7 boy123456

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 September 2012 - 11:04 PM

คุณต้น ไอ้ เค อง กล่อง ทองๆ มันคือไรรึ

#8 poppy17

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 14 September 2012 - 06:15 PM

สุดๆๆไปเลยครับ

#9 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 24 September 2012 - 10:33 PM

เก็บเหมือนกันเรยครับ แต่ของผมน้อยกว่าเยอะเรย จะเน้นไปหลายค่ายอาทิ ALTER, Kotobukiya, GSC :r31:

#10 Corona

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 27 October 2012 - 01:24 PM

เยอะโคตร