`

Jump to content

Ragnarok Odyssey US Version ต่างกับ Rag Chinese + English Version ยังไงครับ

35 replies to this topic

#21 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2012 - 04:04 PM

HK จะมีให้ดาวโหลดวันที่16เลยไหมครับ vitaเกมน้อยมากๆๆ นี่เพื่อนผมตัดใจขายแล้วครับแกฝากผมขาย8000อุปกรณ์ครบพร้อมเมม8gbและเกมtalesครับ

#22 Toushirou

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 August 2012 - 04:53 PM

PSN HK แบบ Digital Download จะมาวันที่ 21 สิงหา ครับ ผมคงไม่รอ ถอยแผ่นดีกว่าอยากเล่นแล้ววว ฮ่าๆ

#23 ได้DCมานานนม

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2012 - 05:56 PM

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูล ตัวเกมมันเบ่นยังไงเหรอครับคือว่าผมเล่นmonhun ไม่เปนเลยครับ แต่อยากเล่นเกมแนวๆนี้ครับกำลังคิดจะฝึกเล่นอยู่ครับ

#24 pikaouy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 06:13 PM

สั่งเจ้าประจำไปแระ ^_^ รอมาตั้งนานกว่าจะได้เล่นกัน

#25 ได้DCมานานนม

Posted 13 August 2012 - 06:17 PM

ตอนนี้ผมโหลดเดโมjapจากHKครับ อยากทราบว่าถ้าผมซื้อแผ่น CH-ENนี่เซฟจะใช้กันได้ไหมครับ จะได้เล่นเก็บตังค์รอไปก่อนครับ

#26 Toushirou

Posted 13 August 2012 - 06:26 PM

View Postได้DCมานานนม, on 13 August 2012 - 05:56 PM, said:

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูล ตัวเกมมันเบ่นยังไงเหรอครับคือว่าผมเล่นmonhun ไม่เปนเลยครับ แต่อยากเล่นเกมแนวๆนี้ครับกำลังคิดจะฝึกเล่นอยู่ครับ

เกมรับเควส ตีมอน ใส่การ์ดเพิ่มค่าสถานะตัวละคร ระบบอาวุธสามารถ ตี+ ได้ ลองเล่นดูครับ ผมไม่เคยเล่นก็เล่นสนุกได้ครับ ฮ่าๆ

View Postได้DCมานานนม, on 13 August 2012 - 06:17 PM, said:

ตอนนี้ผมโหลดเดโมjapจากHKครับ อยากทราบว่าถ้าผมซื้อแผ่น CH-ENนี่เซฟจะใช้กันได้ไหมครับ จะได้เล่นเก็บตังค์รอไปก่อนครับ

ถ้าจำไม่ผิดใช้ร่วมกันไม่ได้นะครับ ต้องเริ่มเล่นใหม่

#27 ได้DCมานานนม

Posted 13 August 2012 - 06:28 PM

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยววันที่17จะลองไปเดินหาซื้อดูครับ กะจะโดดงานวันไหน55

#28 vihok_noklek

Posted 13 August 2012 - 08:38 PM

รอเพื่อนร่วมก๊วนเพิ่มอยู่นะครับ หามาเล่นกันเยอะๆเด้อ :r03:

#29 ministar

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 08:38 PM

อยากรู้จังเลยครับว่า จะมี dlc เหมือน jp หรือป่าว แบบพวกการ์ด หรือ หมวก เหมือนตอนเล่น jp

#30 KhunBas

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 05:37 AM

ไม่แน่ใจว่าของ JP เล่นกับ โซนอื่นได้ไหม ยังไงถ้าได้คงได้ร่วมล้างเผ่าพันธุ์โพลิ่งกัน :r31:

PSN : KhunBas_BaiMon ครับ ถ้าเล่นด้วยกันได้จะให้ช่วยเควส หรือ near การ์ดให้ แอดมาบอกผมได้นะครับ ถ้าว่างจะช่วยเหลือครับ :r11:

#31 ได้DCมานานนม

Posted 14 August 2012 - 06:51 AM

ของผมPSN: werawee0 ช่วยแอดกันมาด้วยน่ะคับ เล่นแน่นอนครับรอได้แผ่นก่อนครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแจ้งด้วยน่ะครับว่าร้านไหนมาแล้ว จะได้มาเล่นด้วยกันครับ^_^ ขอบคุณมากครับ

#32 ได้DCมานานนม

Posted 14 August 2012 - 01:08 PM

แล้วหน้าปกมันต่างจากตัวjapตรวไหนบ้าวครัยกลัวซื้อผิดแผ่นครับ เท่าที่ผมดูเหมือนกันเด๊ะๆเลยครับเหอๆ

#33 Toushirou

Posted 14 August 2012 - 03:16 PM

ปก Japan

ปก Eng+Chinese

#34 vihok_noklek

Posted 14 August 2012 - 04:22 PM

มาๆ มาเล่นแร็กวีต้ากันครับ อันนี้ที่สิงประจำของหลายๆท่านครับผม จิ้ม
ส่วนผมช่วงนี้ยังเล่นทุกวันครับแต่ดึกๆ 5 ทุ่มขึ้นไป มีคนไทยอีกหลายท่านที่ผมเจอช่วงดึกๆแต่ไม่รู้จัก ยังไงก็ฝากมาทักทายกันด้วยนะครับ อิอิ

เมื่อคืนกำลังพาคุณ ab_seed (ชื่อผิดขออภัยจำได้ลางๆ แต่รู้ว่าเป็นคนไทยครับ) ผ่าน 7-2 พอดีข้าศึกนอกเกมโจมตีต้องเข้าห้องน้ำก่อน เลยต้องออกจากเควสกระทันหัน กลับมาอีกทีถามคนในปาร์ตี้บอก พอผมออกจากเควสก็หลุดกันหมด และก็หายกันไปไหนไม่รู้ อันนี้ขออภัยด้วยครับ :r38:

ปล.ช่วงนี้ห้องคนไทยเป็นที่นิยมของชาวต่างชาติมากครับ เพราะมาห้องไทยแล้วไม่ค่อยผิดหวัง อุดมไปด้วยเหล่าเทพ :r14: ห้องเลยเต็มเร็วหากันไม่เจอ :r31:

#35 ได้DCมานานนม

Posted 15 August 2012 - 08:54 AM

ขอบคุณมากๆครับสำหรับหน้าปก ผมจะจำภาษาจีนเอาไว้ครับ ว่าแต่แผ่นมาหรือยังครับ อยากเล่นมากๆเลยครับ

#36 ได้DCมานานนม

Posted 15 August 2012 - 10:48 PM

ของมาหรือยังครับ