`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ท่านใดอ่านเรื่องนี้บ้างครับ

kaze007's Photo kaze007 03 Aug 2012

เห็นลายเส้นสวยดี ใครอ่านแล้วเป็นยังไงบ้างครับ
เนื้อเรื่องน่าติดตามมั้ย ควรสะสมรึป่าวครับ

เอ่ออีกเรื่องก็ bloody cross ของค่าย NED เหมือนกันสนุกมั้ยครับ พอดีร้านที่ไปเช่าไม่มีน่ะครับ

rufast's Photo rufast 03 Aug 2012

อ่านครับ ลายเส้นสวย กระดาษดีมาก

เนื้อเรื่อง
เกี่ยวกับนักเรียนสาวสวย ฉากหน้าแสน perfect เรียนเก่ง กีฬาดี
แต่จริงๆ แล้วดันแอบเขียนการ์ตูนส่งไปลงสำนักพิมพ์
แล้ววันหนึ่งบังเอิญจับพลัดจับผลูทำให้ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับชมรมวิจัยการ์ตูน
เนื่องจากไปปกป้องเพื่อนโต๊ะข้างๆที่เป็นโอตาคุการ์ตูนโดนเพื่อนในห้องแกล้ง
หลังโดนลากเข้าไปดันพบว่าไอ้ชมรมนี้มันไร้สาระชะมัด เลยพยายามจะยุบชมรมนี้ให้ได้
แต่หัวหน้าชมรมโยนการ์ตูนของรุ่นพี่ปีที่แล้วที่เขียนส่งไปประกวดให้อ่าน
เธอก็เปลี่ยนใจทันที !

ให้สามคำ "ผมชอบมาก"
Edited by rufast, 03 August 2012 - 10:55 AM.

Murasame's Photo Murasame 03 Aug 2012

น่าสน หามาลองอ่านซักเล่มดีกว่าอีเเบบนี้

kaze007's Photo kaze007 03 Aug 2012

งั้นคงต้องไปซื้อเก็บละครับ ^^

Noelle's Photo Noelle 03 Aug 2012

เรื่องนี้ขอผ่านครับ มีแต่ชะนีเต็มไปหมด ไม่มีผู้ชายเลยรึไง เซ็ง...!!!

โจ้'s Photo โจ้ 03 Aug 2012

เห็นหน้าปกก็ไม่คิดอ่านแล้ว แถมยี่ห้อNEDอีก ถ้าดีจริงออกเกิน4เล่มค่อยพิจารณา
ที่ร้านเอามายังขายไม่ออกเลย 555

View Postโจ้, on 03 August 2012 - 01:40 PM, said:

เห็นหน้าปกก็ไม่คิดอ่านแล้ว แถมยี่ห้อNEDอีก ถ้าดีจริงออกเกิน4เล่มค่อยพิจารณา
ที่ร้านเอามายังขายไม่ออกเลย 555

อืม น่าคิดๆ แล้วเรื่อง Bloody Cross ล่ะครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 03 Aug 2012

ลายเส้นก็สวยดี แต่มังงะเดี๋ยวนี้ก็ลายเส้นสวยๆเยอะแต่เนื้อหาอีกเรื่องนึง แทบจะหาดีๆอยากมีแต่การ์ตูนตลาดขายนม กาแฟ ซาลาเปาไปซะหมด

สู้เรื่องๆเก่าไม่ได้เลยหรือนักเขียนเก่าๆไม่ได้เลย นักเขียนใหม่ๆนี่

rufast's Photo rufast 03 Aug 2012

View PostRyouhei, on 03 August 2012 - 03:09 PM, said:

ลายเส้นก็สวยดี แต่มังงะเดี๋ยวนี้ก็ลายเส้นสวยๆเยอะแต่เนื้อหาอีกเรื่องนึง แทบจะหาดีๆอยากมีแต่การ์ตูนตลาดขายนม กาแฟ ซาลาเปาไปซะหมด

สู้เรื่องๆเก่าไม่ได้เลยหรือนักเขียนเก่าๆไม่ได้เลย นักเขียนใหม่ๆนี่

การ์ตูนแบบนี้หลอกผมได้จริงๆ ฮ่า ๆพวกแนวเซอร์วิสเนี่ย
โดยเฉพาะทะลักรูมืด ไม่ได้สนใจเนื้อเรื่องเลยสักนิด

nonchanat's Photo nonchanat 03 Aug 2012

มันจะได้อารมณ์ bakuman หรือเปล่าครับ

View Postnonchanat, on 03 August 2012 - 09:07 PM, said:

มันจะได้อารมณ์ bakuman หรือเปล่าครับ

เพิ่งเล่มแรกบอกได้ยากครับ
แต่คิดว่าคงไม่ดราม่าขนาดนั้น

อ้อ ผู้หญิงผมแดงหัวหน้าชมรม คือร่างอวตารของฮิรุม่า ใน eye shield 21 ชัดๆ

ตกลงมีใครเคยอ่าน bloody cross มั่งครับเนี่ย ^^'

teddyman's Photo teddyman 03 Aug 2012

View Postโจ้, on 03 August 2012 - 01:40 PM, said:

ตามนี้ครับ

Soul Eater's Photo Soul Eater 04 Aug 2012

Bloody Cross สนุกนะครับ ผมอ่านอยู่ ผลงานของคนเขียน สตาร์โอเชี่ยน บลูสเฟียร์ กลัว NED ดองจริงๆ

ลองหาสแกนมาอ่านดูก็ได้ครับ มีออกมาหลายตอนแล้ว

Avant-garde's Photo Avant-garde 05 Aug 2012

น่าอ่าน แต่ NED นี่ไม่อยากอุดหนุนเลย

kaze007's Photo kaze007 05 Aug 2012

View PostSoul Eater, on 04 August 2012 - 10:48 AM, said:

Bloody Cross สนุกนะครับ ผมอ่านอยู่ ผลงานของคนเขียน สตาร์โอเชี่ยน บลูสเฟียร์ กลัว NED ดองจริงๆ

ลองหาสแกนมาอ่านดูก็ได้ครับ มีออกมาหลายตอนแล้ว

แบบสแกนหาดูได้ที่ไหนบ้างอะครับ ^^'

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 06 Aug 2012

View Postrufast, on 03 August 2012 - 10:47 AM, said:

อ่านครับ ลายเส้นสวย กระดาษดีมาก

เนื้อเรื่อง
เกี่ยวกับนักเรียนสาวสวย ฉากหน้าแสน perfect เรียนเก่ง กีฬาดี
แต่จริงๆ แล้วดันแอบเขียนการ์ตูนส่งไปลงสำนักพิมพ์
แล้ววันหนึ่งบังเอิญจับพลัดจับผลูทำให้ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับชมรมวิจัยการ์ตูน
เนื่องจากไปปกป้องเพื่อนโต๊ะข้างๆที่เป็นโอตาคุการ์ตูนโดนเพื่อนในห้องแกล้ง
หลังโดนลากเข้าไปดันพบว่าไอ้ชมรมนี้มันไร้สาระชะมัด เลยพยายามจะยุบชมรมนี้ให้ได้
แต่หัวหน้าชมรมโยนการ์ตูนของรุ่นพี่ปีที่แล้วที่เขียนส่งไปประกวดให้อ่าน
เธอก็เปลี่ยนใจทันที !

ให้สามคำ "ผมชอบมาก"

ขอบคุณครับ ผมก็เป็นคอการ์ตูน ได้เรื่องใหม่มาจัดอีกแว้ว ว ว ว

ประมาณมาแนวเดียวกับ Bakuman เลยปะครับ ตัวหนังสือลายตา :r18:

rufast's Photo rufast 07 Aug 2012

เพิ่งออกมาเล่มเดียวบอกได้ยากครับ

แต่คิดว่าคงจะไม่เน้นเขียนการ์ตูนแบบสมจริงขนาดนั้น
จะเป็นเรื่องราวแบบฮาเฮ ในรูปแบบของวัยเรียนมากกว่า

chin666's Photo chin666 07 Aug 2012

ใครๆ ก็กลัว NED ลอยแพ

rufast's Photo rufast 07 Aug 2012

View Postchin666, on 07 August 2012 - 02:41 PM, said:

ใครๆ ก็กลัว NED ลอยแพ

ผมเช่าเอา ไม่ซีเรียส ฮ่าๆ อยากลอยก็ตามดวก