`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

แนะนำระหว่าง NEW IPAD หรือ SAMSUNG GALAXY...

tisttee's Photo tisttee 30 Jul 2012

ไปจองบ้านได้นิวไอแพดมา ถือครั้งแรก
อูยยยย.. มันออกมาได้ไงฟร่ะหนักกว่าเดิมอย่างรู้สึกได้
แต่ถ้าให้แนะนำคงให้เลือกiosแหละครับ

plzkillme's Photo plzkillme 30 Jul 2012

New iPad

iVoRy's Photo iVoRy 30 Jul 2012

New iPadยังกินขาดครับตอนนี้

isaxnutun's Photo isaxnutun 30 Jul 2012

ผมใช้ new ipad 32gb ชอบมากครับ

nabu's Photo nabu 31 Jul 2012

iPad ครับ

Dantevil's Photo Dantevil 31 Jul 2012

เชียร์ iPad เช่นกันครับ

kua's Photo kua 31 Jul 2012

ไปลองเล่นของจริงก่อนค่อยตัดสินใจเหมือนซื้อรถยนต์ครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

yippie's Photo yippie 31 Jul 2012

ipad มี software เต็มไปหมด จบ

LBP's Photo LBP 31 Jul 2012

เชียร์นิวไอแพดครับ ผมใช้มาหลายตัว galaxy tab 7", 7.7", Notes. สุดท้ายจบที่ไอแพดครับ

prokchol's Photo prokchol 31 Jul 2012

The New iPad ครับ เรื่องความละเอียดจอกินขาด แอพมีให้เลือดกใช้มากมาย ปากกาก็มีให้ซื้อใช้ได้ทั่วไปครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ เพราะผมก็ใช้ Note + New iPad ครับ คู่หูคู่ใจครับ

dragorum's Photo dragorum 31 Jul 2012

View PostDevilot, on 30 July 2012 - 02:35 PM, said:

Note 10.1 มันยังไม่ออกเลย สเป็คก็ยังไม่นิ่ง ไปเห็นจอมาจากไหนล่ะครับ
ผมดูจากนี่อ่ะครับ
http://www.thaiandro...-34280-1-1.html

miyalovic's Photo miyalovic 31 Jul 2012

เท่าที่ผมเห็นเพื่อนๆของผมที่ใช้ซัมซุง (tabรุ่นแรก และโน้ต) มันกระตุกมากๆเลยนะครับ แทปเพื่อนผมเคยควักมาอวดตอนอัดเสียงร้องเพลง ปรากฏว่าพออัดแล้ว ตอนเล่น กระตุกซะงั้น -- ส่วนโน้ตของเพื่อนผม เคยจะเอามาถ่ายรูปหมาที่ร้านอาหารมันยกขาขออาหาร แต่พอกดถ่ายแล้ว ชัตเตอร์มันช้าจะเก็บภาพไม่ทันครับ เทียบกับ iphone ipad ผมว่า ตระกูล i ก็ยังน่าใช้อยู่เยอะครับ ลื่น ละมุนกว่าเยอะ

SDC's Photo SDC 31 Jul 2012

iPad ครับ SS นี่เรื่องความกระตุกในการทัช แม้แต่พนักงานของตัวเองยังส่ายหัว :r31:

ปล.คะแนนเสียงเอกฉันท์แฮะ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 31 Jul 2012

ถ้าเทียบสองตัวนี้ผมเลือกไอแพด แต่ตอนนี้อยากลอง nexus7 โคตร สเป็คดี ราคา(นอก)โอเค

แถมอัพเดทอะไรก่อนเพื่อน กะว่าจะซื้อมาให้น้องใช้อยู่

blue k's Photo blue k 31 Jul 2012

ipad อีกเสียงครับ ผมเองก็ทานกระแสมิไหวจนกระทั่งเมื่อวานไปถอยมาแล้วครับ

เล่นง่ายเข้าใจง่ายทั้งๆที่ผมเริ่มต้นจาก0

ตะแง็บ's Photo ตะแง็บ 31 Jul 2012

ถ้าไม่เน้นกระแสรอดู10.1

N ipadซื้อมาครั้งแรกถูกใจสุดๆตรงทัช แต่เล่นไปนานๆ...น่าเบื่อแต่งไรก็ไม่ค่อยได้ iphoneผมยังขายไปเล่นXperia sมันกว่าเยอะ
แต่ที่แน่ๆเงินท่านเองไม่ใช่เงินคนอื่น ต้องลองทั้ง2เครื่องกับมือ ลองจนกว่าจะพอใจ อย่าไปฟังคนอื่นมาก...รวมถึงผมด้วยเพราะพอซื้อมาแล้วเมื่อเวลาผ่านไปจะรู้ว่าเราตัดสินใจเองดีที่สุด

ความเห็นส่วนตัวอย่าว่ากันนะ....แฟนappleทุกท่าน

miyalovic's Photo miyalovic 01 Aug 2012

จะแต่ง ipad iphone มันต้องเจลเบรคครับ มีตรงนี้แหละที่ยังกั๊กอยู่ แต่พอเจลแล้ว มันแต่งได้เยอะมากจริงๆนะครับ พวก theme video wallpaper สวยงามจับจิตครับ

ponll's Photo ponll 01 Aug 2012

รอดูอีกสักแปบดีกว่าไมครับน่าจะได้เห็นตัวใหม่ทั้งคู่ในเวลาไม่นานนี้นะครับผม

gmastor's Photo gmastor 02 Aug 2012

Tablet ที่ดีที่สุดตอนนี้คือไอแพดครับ ไม่มีเจ้าไหนสู้ได้จริง ๆ แต่เรื่องมือถือนี่แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวใช้ทั้ง android และ ios

darkfaty's Photo darkfaty 10 Aug 2012

Note 10.1เอาไว้ใช้วาดรูป ทำโน้นนี้ได้เยอะครับ มันเหมาะกับพวกหัวครีเอทครับ
แต่ถ้าเน้นอ่านเน้นเล่นอย่างเดียวnew ipadน่าจะเหมาะกว่าน่ะครับ
ข้อที่ดีกว่าไอแพดของน้องโน๊ตตรงมันmulti task ได้ ดูหนังไปทำงานไปได้