`

Jump to content

รีวิว 3DS XL จาก Gcon ครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจ

• You cannot reply to this topic
26 replies to this topic

#21 ushinotane

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 30 July 2012 - 08:24 PM

ตอนแรกไม่สนใจเลย แต่พอดูๆ แล้ว น่าสนใจเหมือนกันแหะ :cat_yes:

เมย์นี่โชคไม่ค่อยดีเลย ตั้งแต่สมัย GB แล้ว พอซื้อปัํบไม่เกิน 3-6 เดือนรุ่นใหม่จะออก เป็นทุกครั้งที่ซื้อเครื่องเกมของ Nintendo เลย ดวงไม่สมพงศ์จริงๆ ค่ะ อย่างนี่เพิ่งซื้อ 3DS ไป มีนาเองมั้งคะ ออกใหม่อีกแล้ว อยากได้จอใหญ่ๆ เพราะอยากให้แม่เล่นด้วย คนแก่มองจอเล็กไม่ค่อยเห็นง่ะ :sorry3:

#22 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 30 July 2012 - 08:54 PM

View Postushinotane, on 30 July 2012 - 08:24 PM, said:

ตอนแรกไม่สนใจเลย แต่พอดูๆ แล้ว น่าสนใจเหมือนกันแหะ :cat_yes:

เมย์นี่โชคไม่ค่อยดีเลย ตั้งแต่สมัย GB แล้ว พอซื้อปัํบไม่เกิน 3-6 เดือนรุ่นใหม่จะออก เป็นทุกครั้งที่ซื้อเครื่องเกมของ Nintendo เลย ดวงไม่สมพงศ์จริงๆ ค่ะ อย่างนี่เพิ่งซื้อ 3DS ไป มีนาเองมั้งคะ ออกใหม่อีกแล้ว อยากได้จอใหญ่ๆ เพราะอยากให้แม่เล่นด้วย คนแก่มองจอเล็กไม่ค่อยเห็นง่ะ :sorry3:

ไม่ต้องห่วงครับ ถึงปู่จะหักหลังมาแล้วรอบนึงกับการบอกว่า "จะไม่มีโมเดลใหม่เร็วๆนี้" แล้ว แต่ก็คงไม่เปลี่ยนโมเดลหรือรุ่นใหม่เร็วๆนี้อีกแน่นอน เพราะ 3ds เพิ่งจะผ่านปีแรกเข้าปีที่ 2 เองนับตั้งแต่ออกก็เปลี่ยนโมเดลใหม่ซะแล้วจะว่าเฟลผมก็ว่าน่าจะได้เพราะคนเรียกร้องเยอะกับเรื่องขนาดจอและอื่นๆกับโมเดลแรก ปู่ก็เลยเอาใจคนกลุ่มนั้นแต่ตัวเล็กก็ยังขายอยู่และราคาถูกกว่า แต่ถ้าปู่กล้าออกรุ่นใหม่หรือโมเดลใหม่อีกจริงนี่เหมือนการฆ่าตัวตายทางวงการเกมเลยล่ะผมว่า คนจะกระทืบปู่จมดินเลยล่ะ และผมก็คิดว่ามันไม่มีเหตุสมควรที่จะทำตรงนั้นมันไม่ได้อะไรแน่นอน

ถ้าจะซื้อก็สอยได้เลยครับรุ่นนี้ ผมว่าโมเดลนี้อยู่อีกอย่างน้อยๆก็ 2 ปีล่ะ

ปล.เฮือกกกกก!?! ผู้หญิงอีกคนแร้วว ชื่อเมย์คร้าบบ!!!! แอ้ดเพื่อนด่วนๆๆๆ
ปล2.อย่าตกใจนะครับที่คนที่นี่เป็นอย่างนี้เพราะผู้หญิงเป็นของอัลต้ราแรร์ของที่นี่มาก ช่วยเติมสีชมพูให้สีม่วงของบอร์ดนี้จางลงหน่อยนะคร้าบบบ :r38:

#23 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 July 2012 - 11:03 PM

View Postushinotane, on 30 July 2012 - 08:24 PM, said:

คงต้องทำใจล่ะครับ ทุกวันนี้การจะยืดอายุขัยของผลิตภัณฑ์สักชิ้นให้มีอายุยาวๆ 4-5 ปี คงไม่สามารถขายสินค้าตัวเดิมๆได้ตลอดอายุผลิตภัณฑ์
ต่อให้แม้สินค้าตัวแรกจะผลิตออกมาได้เฟอร์เฟ็คสักเพียงใด แต่ถ้าไม่มีการกระตุ้นเป็นระยะๆให้ผู้บริโภค ก็จะโดนสินค้าอื่นๆในท้องตลาดชิงกระแสไปได้ง่ายๆเลย รวมถึงทำให้เกิดการซื้อซ้ำ ซึ่งเป็นผลดีต่อผู้ผลิต
เราจึงเห็นทุกวันนี้ ไม่ว่าจะตั้งแต่รถยนต์ ยันโทรศัพท์ Tablet ต่างก็มีรุ่นไมเนอร์เซน เปลี่ยนสี เปลี่ยนโฉม เพื่อรักษาตลาด รักษากระแส ให้ผู้บริโภคตื่นตัวอยู่เสมอๆ
แม้กระทั่งต่อให้เป็นสินค้าของทางโซนี่ ทั้ง ps1 ps2 ps3 psp ต่างก็มีการไมเนอร์เซนมาแล้วทั้งสิ้น ไม่เว้นแม้กระทั่ง Vita สุดเทพ ที่ทุกคนว่ากันว่าตัวเครื่องมันสุดเทพแล้วก็ตาม
เพราะเมื่อคู่แข่งออกสินค้าตัวใหม่ๆออกมา แม้ Vita จะสุดเทพ แต่ความรู้สึกของผู้บริโภคทั่วๆไป ย่อมไม่ได้เอาสเป็คมานั่งเปรียบเทียบกันก่อนซื้อ บางทีคนเรามองเพียงแค่กระแส แบบอุ๊ยของออกใหม่ เค้ามีเราก็อยากมีด้วย อะไรแบบนั้นนะครับ

ของอะไรก็ตามที่ไม่มีการไมเนอร์เซน นั่นแสดงว่าสินค้านั้นๆขายไม่ออกจนผู้ผลิตไม่กล้าออกสินค้าตัวใหม่ๆแล้วนั่นเอง

ปล.เป็นการเปรียบเทียบนะครับ ไม่ได้มาม่าว่ายี่ห้อไหนดีไม่ดีอย่างไร

#24 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2012 - 07:26 AM

หญิงถามสั้น ๆ แต่ โพสต์ทั้ง 2 ด้านบนนี่ตอบเสียยาวเลยนะ ฮิฮิ :r05:

#25 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 31 July 2012 - 08:21 AM

View PostThosapol_TH, on 31 July 2012 - 07:26 AM, said:

หญิงถามสั้น ๆ แต่ โพสต์ทั้ง 2 ด้านบนนี่ตอบเสียยาวเลยนะ ฮิฮิ :r05:

ก็ต้องพิเศษหน่อยสิครับ นานๆที 555

ถ้าเป็นชายถามผมอาจจะตอบให้แค่ว่า "จะเล่นก็ซื้อๆไปเหอะน่า" หรือ "คิดเอาเองตังค์ตัวเอง" 555

เพื่อนหญิงหรือชายผมไม่เคยลำเอียงไปด้านไหนนะงับ หุหุ

#26 chay2517

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 03 August 2012 - 03:03 PM

ต่างกับตัวเก่าแค่จอใหญ่ขึ้นหรือเปล่าครับ มีอะไรน่าสนใจเพิ่มขึ้นบ้างครับนอกจากที่กล่าวมา

#27 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 03 August 2012 - 06:54 PM

น่าสนนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบ wii ยังไงไม่รู้ (ความเห็นส่วนตัวครับ) แค่เครื่องสวยน่าสอยครับ